ดู: 2321|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เครื่องยกกระชับหน้า V malift ทำไม่ถึง 15 นาที หน้ายกขึ้นจริง ที่ V design Clinic รพ.วิภาวดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zandsiver เมื่อ 2019-4-4 14:38

สวัสดีค่ะทุกคน แซนนะคะ วันนี้แซนได้ไปใช้บริการที่ V design Clinic โรงพยาบาลวิภาวดี มาค่ะ มันดีจนต้องบอกต่อ ราคาดีต่อใจ คุณภาพระดับมาตรฐานโรงพยาบาลค่ะ ปลอดภัยแน่นอน แซนเองได้ยินมาว่าที่นี่มีเครื่องยกกระชับหน้าที่เร็วที่สุดในโลก ที่ V design Clinic เอง เพิ่งนำเข้ามา เจ้าตัวเครื่องนี้จะทำให้หน้าเราแคบลงทันทีเมื่อทำเสร็จ !!

ปกติแล้วตัวแซนเอง รักษาหน้า ดูแลผิวพรรณอยู่ที่นี่เป็นประจำ เลยจะชอบถามพี่ๆเค้าว่ามีเครื่องอะไรใหม่ๆ มาบอกแซนด้วยนะคะ อยากทำ 55555 เพราะรู้ว่าทำแล้วได้ผลอย่างจริงจัง ไม่จกตา และวันนี้ที่มานั่งเขียนรีวิวอยู่แบบนี้ ก็เพราะผลลัพธ์ที่มันว้าวมากๆๆ เลยอยากมาแชร์เรื่องราวดีๆ แชร์รูป before after ให้เพื่อนๆได้เห็นกันชัดๆๆไปเลยค่ะ

เครื่อง V Malift หรือเครื่องที่แซนเรียกว่าเครื่องยกกระชับหน้าที่เร็วที่สุดในโลกนั่นเองค่ะ เจ้าเครื่องนี้เค้าเกิดมาถูกยุคจริงๆ สมัยนี้การพักฟื้นนานๆ อาการเขียวช้ำบวม จะเกิดขึ้นไม่ได้ค่ะ ทำแล้วต้องสวยเลย ทำแล้วต้องเห็นผลลัพธ์ที่ชัดเจนเลย แซนได้ปรึกษากับคุณหมอ ด้วยความที่หน้าของแซน 2 ข้างจะไม่เท่ากันสักเท่าไร เลยอยากยกกระชับให้หน้าเรียวด้วย และก็ทำให้หน้า 2 ข้างเท่ากันด้วยค่ะ คุณหมอเลยแนะนำให้แซนลองเครื่องตัวใหม่นี่เลย เพราะมันตอบโจทย์ที่เราอยากได้ทั้งหมดจริงๆค่ะ

และนี้คือรูปก่อนทำของแซนเองนะคะ จะสังเกตได้เลยว่าแอบมีความหย่อยคล้อยของใบหน้า และแอบหน้าไม่เท่ากันด้วยค่ะ

การทำงานของเครื่อง V malift คุณหมอจะใช้ น้ำเกลือ + กลูโคส + ยาชา ผสมกันนะคะ แล้วหลังจากนั้น จะถูกอัดด้วยแก๊ส Co2 ยิงเข้าไปตามบริเวณไรผม เพื่อซ่อนรอยแผล ที่จะเกิดขึ้น รอยที่ถูกยิงเข้าไป จะมีเลือดไหล ซึมๆออกมาบ้างนะคะ อย่าตกใจ ให้เวลาผ่านไปสัก 2 วัน รอยพวกนี้ก็จะหายไปค่ะ คุณหมอจะยิงตามบริเวณไรผม ยาวไปถึงหลังหูเลยนะคะ ฟิลตอนที่ถูกยิงเข้าไปจะรู้สึกเหมือนมีอะไรมากระแทก ดังตึบตึบ ตึบตึบ แบบนี้ค่ะ เสียงอาจจะดังหน่อย แต่ความจริงแล้วไม่ได้เจ็บอะไรมากเลยค่ะ เพราะน้ำที่ถูกผสมเข้าไป คุณหมอผสมยาชาเข้าไปด้วยค่ะ

ขั้นตอนการยิงจะประมาณนี้นะคะ ใช้เวลายิงทั้ง 2 ข้างประมาณ ไม่ถึง 15 นาทีค่ะ ไม่ได้โม้ นี่คือเรื่องจริงค่ะ มันเร็วมากจริงๆ สมกับที่เราเรียกว่าเครื่องยกกระชับหน้าที่เร็วที่สุดจริงๆไหมละคะ 555555555

จะหาว่าโกหกค่ะ นี่คือหน้าที่ถูกทำไปข้างเดียวค่ะ เห้ย มันแคบลงได้จริง มันลงยกกระชับขึ้นจริงๆ อร๊ายยยยย ปริ่มมากๆ แล้วฟิลตอนทำ ไม่ได้เจ็บอะไรเลยค่ะ แค่มีเสียงดังตอนยิงเข้าไปเฉยๆ ผลลัพธ์มันเวอร์มากจริงๆค่ะ ขอตัวไปทำต่ออีกข้างก่อนนะคะ เดี๋ยวหน้าไม่เท่ากันค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ ทั้ง 2 ข้าง ไม่อยากพูดเยอะเลย ให้ภาพเล่าเรื่องได้ไหมคะ 5555555 นี่คือรูปหลังทำทันทีนะคะ มันแคบลงจริงๆ ยกขึ้นได้จริงๆค่ะ แซนคอนเฟริ์มเลย

เป็นอันเสร็จสิ้นนะคะ สำหรับขั้นตอนไม่ได้มีอะไรยุ่งยากเลยจริงๆ คุณหมอใช้เวลาในการยิงไม่เกิน 15 นาที แต่ได้ผลลัพธ์ที่น่าทึ่งขนาดนี้ ต้องกราบขอบพระคุณ V design Clinic ที่นำเข้าเครื่องน่ารักๆตัวนี้มา มันตอบโจทย์พวกเรามากๆจริงๆค่ะ หลังจากทำไปก็ไม่มีอะไรมากค่ะ ผมเราจะเปียกไปด้วยน้ำที่คุณหมอผสมค่ะ จะมีเหนียวๆๆบ้าง ให้ใช้น้ำเกลือเช็ดเอานะคะ และวันแรกที่เราทำไป ก็มีข้อห้ามอย่างเดียว คื อย่าเพิ่งสระผมค่ะ วันถัดไปค่อยสระนะค่ะ แค่นี้เองค่ะ จบ

หลังทำเสร็จไปได้ 7 วัน ก็รับงานถ่ายแบบเลยค่ะ ก็หน้าเรียวขนาดนี้แล้ว จะมุมไหนก็เอาอยู่ค่ะ ไม่ใช่แค่ใบหน้าที่เล็กลง แต่แซนยังได้ใบหน้าที่มีความเท่ากันของทั้ง 2 ข้างอีกด้วยค่ะ เลิฟมากๆ

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจอยากหน้าเรียวเล็ก หรืออยากทำสวยอะไร ที่นี่มีหมดค่ะ ครบวงจรมากๆ สวยอย่างปลอดภัยด้วยมาตรฐานโรงพยาบาลวิภาวดีนะคะ รับรองถ้ามาแล้วจะไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้