ดู: 2894|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูก ครั้งสุดท้ายในชีวิต ด้วยวิธี Nose Reconstruction ค่ะ!!

[คัดลอกลิงก์]

ทำศัลยกรรมทั้งทีก็ไม่มีใครที่อยากแก้หรอก จริงมั้ยคะ เราเองก็เช่นกัน ที่ผ่านการเสริมจมูกมาค่ะ ด้วยความคาดหวังที่จะต้องสวย ต้องดีย์ ตอนแรกก็ดีอยู่หรอกค่ะ สักพักพอทรงเริ่มชัด แกนเริ่มรัด สันเขื่อนเริ่มโผล่ค่ะ สุดท้ายซิลิโคนที่เสริมมาก็โผล่ขอบมาทักทาย เจอหน้าใคร ๆ ก็ทักว่าจมูกแกนโผล่แล้ว บางคนก็มาถามว่าจะทะลุมั้ย จากมั่นใจตัวเองก็เริ่ม fail ไปเลยค่ะ

ตอนแรกคิดว่าจะกลับไปปรึกษาแก้ที่เก่าดีมั้ย บอกตรง ๆ ว่ากลัวค่ะ กลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยเดิม เลยเลือกเดินหน้าต่อไป เน้นหาข้อมูลเกี่ยวกับการ แก้จมูก เยอะมากเพราะสำหรับเราคือเคสแก้ อยากได้หมอที่เก่ง ๆ อยากให้แก้แล้วจบ ไม่ต้องแก้แล้วแก้อีก เพราะบางครั้งไปอ่านรีวิว บางคนก็แก้ครั้ง 4 ที่ 5 เราคงไม่ไหว                เข้ากรุ๊ปศัลยกรรมเยอะแยะไปหมดค่ะ จนได้คุยกับหลายต่อหลายคนที่เคยผ่านการแก้มา และก็แนะนำ คุณหมอ โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ ตอนแรกคือไม่สนใจเลย แต่พอคนแนะนำเยอะเลยเข้าไปดูในเว็บว่าทำไมคนถึงแนะนำที่นี่ ที่เห็นคือรีวิวของคุณหมอเยอะมาก ๆ บางคนจมูกก็ปลายแดง ใกล้ทะลุบ้าง เอียงบ้าง ยิ่งเห็นยิ่งสนใจค่ะ เพราะบางคนหนักกว่าเราแต่แก้ออกมาคือสวย พอได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอ ก็เข้าใจเทคนิคนี้มากขึ้น จนจองคิวผ่าตัดเลยค่ะ

ภาพแตก ๆ หน่อยค่ะ แคปมาจากหน้าเว็บ เราเซฟไว้เยอะมาก เต็มโทรศัพท์ไปหมด

บางคนอาจไม่รู้จัก เราอธิบายง่าย ๆ เลยค่ะว่า Nose Reconstruction คือวิธีการเสริมจมูกแบบเข้าไปปรับถึงโครงสร้างจมูก แก้ปัญหาให้จมูกของเราแบบจบไม่ต้องแก้ซ้ำแล้วซ้ำอีก วิธีนี้ต้องใช้คุณหมอที่มีความชำนาญมาก ๆ ที่สำคัญจะไม่มีซิลิโคนในจมูกเลย แต่จะใช้ Gore – Tex เข้ามาเสริมแทนค่ะ เราเองก็แอบกลัวนะ เพราะเสริมจมูกวิธีนี้จะต้องวางยาสลบ แต่คุณหมอก็แนะนำมาเลยค่ะ ว่าที่นี่จะมีวิสัญญีแพทย์ควบคุมนะ ไม่ต้องกังวลอะไร จะคอยดูเราตลอดจนจบการผ่าตัด เราเองพอได้ฟังก็รู้สึกปลอดภัยเลยค่ะ
        ก่อนผ่าตัดเราก็งดอาหารและน้ำมาประมาณ 6 ชม. ขึ้นไปค่ะ บอกเลยว่าหิวมาก แต่เพื่อความสวยเลยยอมอดทนจริง ๆ ค่ะ ก่อนผ่าตัดก็ต้องเปลี่ยนชุดเช็ดหน้าเช็ดตาคลุมผมให้เรียบร้อย ทุกขั้นตอนที่นี่มีพี่เจ้าหน้าที่คอยดูแลหมด เหมือนมีพี่เลี้ยงเลยค่ะ 555 ก่อนผ่าตัดคุณหมอวิสัญญีแพทย์ ชื่อคุณหมอหนิง ก็เข้ามาชวนเราคุยนะ มีถามเราด้วยว่าตื่นเต้นมั้ย เดี๋ยวตื่นมาก็สวยแล้วนะ ตอนเริ่มผ่าตัดรู้สึกตัวอยู่แปปเดียว คุณหมอก็เอาหน้ากากมาตรงหน้า แล้วเราก็หลับเลยค่ะ

ตื่นมาความรู้สึกแรกคือ ตึงจมูก มึนหัวนิดหน่อย แล้วก็ขอกระจกจากพี่พยาบาลมาดูเลยค่ะ อยากเห็นดั้งตัวเอง 555 แต่ติดเฝือก แต่รู้สึกดีที่หน้าไม่บวม ตาไม่ช้ำเลย ไม่เหมือนครั้งแรกตอนเสริมจมูก คือตาตุ่ยเหมือนโดนต่อย ทั้ง ๆ ที่แบบนี้คือการปรับโครงสร้างทั้งจมูกเลย

ถ่ายรูปด้านข้างคือ พุ่งมาก พุ่งแบบมีสโลป ชอบมากกก

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-3-25 16:24:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

3 วันผ่านไปยัง งง อยู่ว่าไม่คิดจะบวม จะช้ำอะไรหน่อยเหรอ 555

5 วันผ่านไป คงไม่บวมแล้วล่ะ 555 เฝือกที่เห็นบางคนอาจจะมองว่าบาง หรือคิดว่าเป็นเหมือนปาสเตอร์ แต่ไม่ใช่น้า จะบอกว่ามันแข็งใช้ได้เลย แล้วก็คุมทรงจมูกเราไว้

7 วันผ่านไป แวะไปตัดไหมค่ะ อันนี้พี่พยาบาลถ่ายให้ เพราะปกติเอาโทรศัพท์เข้าไปไม่ได้นะคะ แต่เราไม่ค่อยได้ถ่ายตอนที่อยู่ โรงพยาบาลเก็บไว้เลย อยากได้รูปไว้ไปเม้ามอยประกอบเหตุการณ์ค่ะ 555

2 อาทิตย์ผ่านไป ไวเหมือนโกหก ชอบทรงมากสโลบปลายพุ่ง สวยและหน้าเด็กลงดูเหมือนธรรมชาติ ตอนนี้เวลาไปโดน ไม่ค่อยรู้สึกอะไรแล้วค่ะ แต่มีจี๊ด ๆ บ้างนิดหน่อย

หลายคนน่าจะอยากเห็นแล้วใช่มั้ย ว่าเข้าที่แล้วจะเป็นยังไง แต่บอกเลยนะคะว่า เข้าที่สุด ๆ คุณหมอแนะนำไว้ที่ 6 เดือนขึ้นไปค่ะ ซึ่งปัจจุบันเราพึ่ง 1 เดือนเอง แต่ตอนนี้เราก็ชอบทรงจมูกเรามาก ๆ แล้วนะ เพราะทรงสวย ถูกใจ แล้วก็หน้าดูไม่แข็งเหมือนตอนแรกแล้ว จากที่โดนล้อบ่อย ๆ ตอนนี้คือเงียบกริ๊บแล้วค่ะ มาดูรูปปัจจุบันของเราดีกว่าค่ะ

พุ่งสโลปได้แบบ สวยมากกกกก คือยอมเลยจริง ๆ คิดถูกจริง ๆ ที่เลือกที่นี่ ขนาดทรงยังไม่เข้าที่แต่เราก็รู้สึกชอบมาก ๆ แล้วค่ะ ใครมีปัญหาเรื่องทรงจมูก คิดไม่ตก แก้ไม่ได้ ลองมาปรึกษาที่นี่แบบเรา รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ @masterpiececlinic
Mega Weekend Fest 2019

จมูกสวยมากคะ ราคาเท่าไหร่คะเคสนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้