ดู: 3290|ตอบกลับ: 0

[ทำหน้าเรียว] ผ่าตัดลดแก้ม..ดีงามที่สุดในสามโลก

[คัดลอกลิงก์]

ฮัลโหล มิ้นเองค่าทุกคน วันนี้จะมาบอกต่อเทคนิคลดแก้ม ให้สาวๆ ที่ตัวเล็กแต่แอบมีไขมันแก้มป่องมากวนใจ

หนุ่มๆ หลายคนชอบบอกว่า ผู้หญิงมีแก้มหน่อยๆ น่ารัก แต่สำหรับสาวๆ นั้น ไม่เลยสักนิด

มีแก้มเยอะป่องๆ = ไม่มั่นใจ ทีนี้ไม่มั่นใจเวลาถ่ายรูปก็ต้องใช้แอฟบีบหน้าช่วยไปอีก ถ้าบีบไม่ดีภาพเบี้ยว

โป๊ะไปอีกค่า 55555  ก็เลยอยากหาทางลัดจำกัดเจ้าแก้มป่องๆ นี่ออกไป เพราะมิ้นเป็นพริตตี้ค่ะทำงาน

MC รับทุกอย่าง จะมาแก้มป่องหน้าบานมากก็ไม่ได้ สงสารพี่ตากล้องต้องไปรีทัชหน้าให้ ก็เลยมีคนแนะนำให้ไปที่DRK

ค่ะ ผ่าตัดลดแก้มเทคนิคไร้เลือด ไม่ต้องพักฟื้น! โอ้โห้ ตอบโจทย์มากเลย ไม่ต้องพักฟื้นเยอะ

เพราะมิ้นมีงานต้องไปทำศุกร์หน้า แต่วันนี้วันสาร์ เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษาก่อนเลย

ที่นี่วันที่ไปไม่มีคิวเลยค่ะ TT เลยต้องรอวันจันทร์ คิวคุณหมอแอบเต็ม ไม่มีให้ผู้หญิงตัวเล็กๆ แทรกเลย มาช้าไปหน่อย

ก็เลยได้คิวเป็นวันจันทร์ คิวแรกเลยค่ะรีบมากกก เราทำกับหมอแมนนะคะ คุณหมอแนะนำดีค่ะ ตอนแรกกลัวตัดไขมัน

ออกไปแล้วแก้มจะตอบมั้ย แอบกังวล แต่คุณหมอบอกว่าไม่ต้องกลัวเลย ของเราตัดออกแล้วจะเห็นได้ชัดเจนเลย

เพราะว่าแก้มค่อนข้างเยอะ เราก็ดีเลยค่ะ หนูอยากหน้าเรียวแบบธรรมชาติๆ ^^

timeline_25620304_125421 PM.jpg

ก่อนทำค่ะ บอกแล้วแก้มมิ้นเนี่ยไม่ได้มาเล่นๆ นะคะ มาแน่นเฟรมมากกกกกกกก

timeline_25620304_114952 AM.jpg

เสร็จแล้วค่า เซลฟี่ให้ห้องพักฟื้นกันไปเลย ชิวมาก เป็นการผ่าตัดที่ชิวที่สุดเลยอะ ไม่เจ็บ ไม่อะไรเลย

คุณหมอมือเบา การผ่าตัดแบบสบายๆ มาก พี่พยาบาลน่ารักมาก ใจดี พูดเพราะ ดูแลอย่างดีเลย

timeline_25620304_114955 AM.jpg

วันที่2  ค่ะ นี่หมูหรือกระต่าย 55555 ที่คลินิกจะให้ผ่ารัดหน้ามุ้งมิ้งๆ มาด้วยนะคะ รวมในราคาที่จ่ายไปครั้งเดียว

ไม่มีบวกเรียกเก็บอะไรเพิ่มแล้วค่ะ ก็รัดหน้าแบบนี้พร้อมประคบน้ำแข็งไปในตัวบ่อยๆ จะได้ยุบบวมเร็วๆ ค่ะ

timeline_25620304_114954 AM.jpg

วันที่3ค่ะ อบบวมนิดหน่อยค่ะ แก้มตุ่ยมาเชียว ช่วง7วันนี้ก็อาหารอ่อนๆ ไปก่อนนะคะ ไม่รสจัดมาก

รอแผลเข้าที่ค่อยจัดเต็มค่ะ แปรงฟันได้ค่ะ แต่แปรงแบบระวังนะคะ พร้อมใช้น้ำยาบ้วนปากแบบสูตรฆ่าเชื้อที่คลินิก

ให้มาด้วยค่ะ เผื่อเราแปรงฟันไม่สะอาดพอ น้ำยาบ้วนปากช่วยได้เยอะค่ะ

timeline_25620304_114956 AM.jpg

โดยรวมแล้วพอใจมากค่ะ เป็นการผ่าตัดที่ชิวที่สุดเลย 5 วันออกมาลั้ลลาทำงานได้ แถมกินได้ปกติแล้วด้วย

เพราะที่นี่เป็นแบบผ่าตัดไร้เลือด แผลเข้าที่เร็วมากค่ะ แผลไม่น่ากลัวด้วย คือไม่มีใครจับผิดได้เลยว่าไปทำอะไรมา

เพราะไม่ต้องพักฟื้นอะไรเลย เหมาะกับคนที่มีเวลาน้อย ไม่อยากลางานเพื่อพักฟื้น ผ่าตัดลดแก้มเทคนิคไร้เลือด

บอกเลยตอบโจทย์มากค่า

timeline_25620304_114957 AM.jpg

ตอนนี้ก็เริ่มเข้าที่ดีแล้วประมาณเดือนกว่าๆ แล้วค่ะ ก็เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงอยู่นะคะ จริงๆ

คุณหมอบอกว่า3เดือนขึ้นไป แต่ถ้าคนมีแก้มเยอะมากแบบเราเดือนเดียวก็เห็นผลได้ละค่ะ

ว่าแก้มหายไปเยอะน้อยแค่ไหน เราเลยเอาภาพมาเทียบกัน ต่างอยุ่นะคะ แก้มป่องๆ ด้านข้างมันยุบลงไป

เวลายิ้มก็มั่นใจขึ้นเยอะเลย รู้สึกว่าเป็นการผ่าตัดที่คุ้มค่าดีค่ะ พักฟื้นน้อย เจ็บตัวไม่เยอะ 5 วันมิ้นแต่งหน้า

ไปทำงานแบบปกติแล้ว เหมือนไม่เคยผ่าตัดมาก่อน ก็ฝากรีวิวของมิ้นด้วยนะคะ ใครที่สนใจอยากเอาไขมันแก้มป่องๆ

ออก ไปที่ DRK Beauty Clinic ได้เลยค่ะ มิ้นว่ามันเริ่ดมากกก เอาออกไปเลยแบบถาวร ไม่ต้องเก็บเจ้าก้อนไว้ให้กวนใจ

ที่เหลือก็ค่อยไปทำพวกเลเซอร์กระชับแก้มให้ผิวดูยกตึงก็พอ เมโสแฟตนี่ไม่ต้องไปฉีดแบบถาวรเลยค่า

timeline_25620304_125124 PM.jpg

timeline_25620304_125123 PM.jpg

timeline_25620304_114952 AM.jpg
timeline_25620304_125421 PM.jpg
timeline_25620304_114953 AM.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้