ดู: 2845|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] แค่ตาสองชั้น..ก็เรียกพี่ได้เลย!

[คัดลอกลิงก์]

ทักทายทุกคนค่ะ เราชื่อฟ้าค่ะ วันนี้มีตาสองชั้นสวยๆ ที่พึ่งตัดสินใจไปทำมากับที่DRK มาอวดกันค่ะ

เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกเลยก็ว่าได้ เพราะก่อนทำก็ตัดสินใจอยู่พักนึง แต่ทำไงได้ก็คนมันอยากสวยนี่คะ

เห็นคนอื่นเขาสวยๆ กัน เราเองก็อยากสวยตามบ้างค่ะ ก็นัดคิวเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลย เราทำกับคุณหมอกลวัชร์ นะคะ

มีชื่อเสียงทางด้านศัลยกรรมอันดับต้นๆ ของวงการศัลยกรรมเลย เรื่องความเป๊ะก็วางใจได้เลยแหละ

มาดูกันดีกว่าว่าทำไมฟ้าถึงตัดสินใจทำตา

นี่แหละค่ะ คือเหตุผลที่ตัดสินใจทำตา ทั้งตาตี่ ตาตก ดูมีอายุ ไปไหนใครๆ เรียกพี่ เรียกเจ๊ เต็มไปหมด

หนักสุดคือ ป้า คำนี้พีคมากทำใจยอมรับไม่ได้เลย อายุ 30 กว่าๆ เองนะ มีคนมาเรียกว่า ป้า รับไม่ได้แรง TT

ก็เลยเป็นจุดที่ตัดสินใจทำตา เพราะคิดว่าจะเปลี่ยนได้มากที่สุด

เตรียมเช้าผ่าตัดละค่ะ มาขนาดนี้แล้วไม่กลัวอะไรแล้ว กลัวแก่อยากเดียว อยากดูเด็กขึ้น

คุณหมอประเมินว่าเคสเราจะเป็นการกรีดเปิดแผลยาวนะคะ จะเหมาะกับลักษณะรูปตาและอายุมากกว่ากรีดสั้น

ถ้าน้องๆ ยังเด็กๆ แต่ชั้นตาไม่ได้มีปัญหามากทำแบบกรีดสั้นก็ตอบโจทย์ค่ะ แต่สำหรับพี่ต้องกรีดยาว

เพื่อยกหางตาขึ้นไม่ให้มันตก และจะทำให้หน้าดูเด็กขึ้น วิธีนี้ตอบโจทย์คนอายุประมาณนี้

และคนที่มีปัญหาแบบนี้นะคะ คุณหมอจะกรีดเอาหนังส่วนเกินออกตามรอยที่วาดไว้เลยค่ะ

เสร็จแล้วค่ะหลังทำทันที ตอนทำจำได้ว่าเจ็บนิดเดียวตอนฉีดยาชาที่เปลือกตา แบบนิดเดียวจริงๆ

นอกนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ แต่ได้กลิ่นพวกน้ำยาหรือกลิ่นเลเซอร์ที่กรีดเข้าไปที่เนื้อของเรา

มันช่างชวนกินปิ้งย่างจริงๆ 555555 มาพูดถึงแผลกันบ้าง แผลค่อนข้างดีเลยค่ะ สมคำร่ำลือว่าที่นี่เย็บแผลสวย

แผลเรียบเนียนดีจัง ที่สำคัญมากคือ ไม่มีเลือดซึมเลย เหมือนที่คุณหมอบอกเลยว่าจะใช้เทคนิคผ่าตัดไร้เลือด

วิธีนี้จะทำให้แผลฟื้น ตัวเร็ว เข้าที่เร็วหายเร็วด้วยค่ะ เพราะการผ่าตัดใดๆ ก็แล้วแต่ถ้าเลือดออกมาน้อยขณะผ่าตัด

นั่นหมายถึงว่าเราสูญเสียเลือดน้อย ความบอบช้ำก็จะน้อยลง จึงทำให้ฟื้นตัวได้เร็ว และแผลเข้าที่เร็วค่ะ

แต่มันขึ้นอยู่กับเทคนิคของแต่ละที่ด้วยนะคะ แต่สำหรับที่นี่คุณหมอใช้เทคนิคนี้ค่ะ

กลับมาพักฟื้นที่บ้านแล้วค่ะ หลังทำ1 วัน แผลแห้งดีมากๆๆๆๆ ก็มีความบวมเล็กน้อยค่ะ แต่ไม่ช้ำ!

วันที่ 3 ค่ะ ยังคงบวมอยู่ แต่ย้ำอีกครั้งว่า ไม่ช้ำเลย ไม่มีรอยฟกช้ำใดๆ มีแต่ความบวม

เทคนิคผ่าตัดไร้เลือดดีมากจริงๆ การันตีเลย!

วันที่ 5 ค่ะ ยุบบวมลงมานิดนึง แต่ยังคงมีอาการบวมอยู่  ชั้นตาใหญ่สะใจดีค่ะ ตอนนี้ยังบวมอยู่

แต่แค่รอยแผลเย็บดีก็ปลื้มแล้วค่ะ ตาดูสดใสขึ้นมาเลย ขนาดยังบวมอยู่นะ

ครบ 7 วันแล้วค่ะ วันนี้ก็ได้เข้ามาตัดไหม และฟอลโล่อัพหลังทำ พบคุณหมอนิดนึง

โดยรวมแล้วคุณหมอบอกว่าดูแลแผลได้ดีมาก ถือว่ายุบบวมลงได้เร็ว ไม่กี่วันก็แต่งหน้าได้แน่นอน

แท่นแท้นนน มาแล้วค่ะ ครบ 2 สัปดาห์แล้วกับการทำตาสองชั้นที่ DRK บอกเลยว่าชีวิตเปลี่ยนไปมาก

เรารู้สึกได้เลยว่ามั่นใจขึ้นเยอะ ดูเด็กลง ดูสาวขึ้น คิดว่าเทียบกับน้องๆ ที่ทำงานถือว่ารุ่นเดียวกันได้อยู่นะ

ฟีคแบคจากคนรอบข้าง ทุกคนชมเป็นเสียงเดียวกันหมด ว่าสวยขึ้นมาก ดูเด็กลงจริงๆ เรียก เจ๊ฟ้าไม่ได้แล้ว

ต้องเรียกนางฟ้า แล้วค่ะ 555555 เรานี่มีความสุขมาก ไปไหนใครรู้จักทันหมด

ไม่คิดเลยว่าการทำตาสองชั้นจะเปลี่ยนบุคลิกให้ดีขึ้นได้ขนาดนี้  “จำพี่ฟ้าไว้ให้ดีๆ ถ้าพี่ฟ้าอายุ 40

ก็ห้ามเรียกพี่ฟ้าว่า…..ซิ้ม ว่าป้า...อีกเด็ดขาด” พี่จะขอหน้าเด็ก  never die ค่ะ!!!  

สุดท้ายนี้ใครที่สนใจอยากทำตาสองชั้น ที่คุณหมอให้คำแนะนำวิเคราะห์การแก้ปัญหารายบุคคลได้อย่างดี

แบบตรงไปตรงมา  มีความเชี่ยวชาญเฉพาะทาง และมีเทคนิคการผ่าตัดเฉพาะที่ไม่เหมือนใคร พี่ฟ้าแนะนำที่DRK

เลยค่ะ ศัลยกรรมไม่ใช่ทำที่ไหนกับใครก็ได้ ต้องเลือกคลินิกที่มีคุณหมอเชี่ยวชาญเฉพาะด้านเท่านั้น ถ้าเลือกผิด

ชีวิตก็ผิดไปเลยตั้งแต่ต้น พี่ฟ้าเลือกที่นี่ค่ะ และก็ไม่ผิดหวัง!

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้