ดู: 2269|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ตัดให้หมดเลย ฉับ ฉับ ฉับ กรามใหญ่ใจต้องนิ่ง เลอลักษณ์หั่นให้ ...

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้พี่อยากจะขอมารีวิวการตัดกรามครั้งแรกในชีวิตในของสาววัย 30up กำลังแจ๋วอย่างพี่ อิอิ ด้วยความที่พี่เป็นคนรักสวยรักงามมาตั้งแต่วัยรุ่น ชอบการแต่งตัว ชอบแต่งหน้า และอยากให้ตัวเองดูดีตลอดเวลา จนอายุเริ่มเพิ่มขึ้น พี่ก็เริ่มสนใจด้านศัลยกรรม ซึ่งส่วนที่รู้สึกว่ามีปัญหามากที่สุดบนใบหน้า.....คงจะเป็นกรามแน่นอนค่ะ T^T เพราะกรามพี่ใหญ่มาก เด่นเป็นสง่าเลยทีเดียว รู้สึกอยากตัดออกมากๆ เพราะทำให้ดูหน้าเหลี่ยม และดูมีอายุเพิ่มมากขึ้น
จึงตัดสินใจเลือกมาตัดกรามที่ รพ.เลอลักษณ์เพราะไว้ใจในชื่อเสียงของโรงพยาบาลและฝีมือของคุณหมอที่นี่ค่ะ
มาค่ะ เดี๋ยวเรามาดูผลลัพธ์กันว่าเป็นไปอย่างที่พี่หวังไว้มั้ย ??? มาเริ่มกันเลยค่ะ

รูปหน้าตรงค่ะ จะเห็นเลยว่ากรามใหญ่หน้าเป็นสี่เหลี่ยมเลย ดีที่ยังมีคางมาช่วย
ไม่งั้นคงหมดสวยแน่ๆ

รูปกรามแบบหันข้าง กรามยาวมาก T^T กรอบหน้าไม่ชัดเจน ตัดสินนใจถูกแล้วจริงๆที่ตัดกราม

ถึงวันตัดกรามที่รพ.เลอลักษณ์ พี่ตื่นเต้นมาก ลึกๆในใจแอบกลัวเจ็บแต่ก็อยากสวย ท่องไว้ว่า อยากสวยต้องอดทน
หลังจากปรึกษาคุณหมอเรียบร้อย คุยกันว่าจะตัดแบบไหน และรูปหน้าจะออกมาในทิศทางใด คุยกับคุณหมอจนเข้าใจ ก็เตรียมเข้าห้องผ่าตัด ดมยาสลบ หลังจากนั้นพี่ก็หลับไปแบบไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมาอีกทีคือการผ่าตัดเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ  ก็นอนพักฟื้นอีกโรงพยาบาล 1 คืน พอเช้าวันรุ่งขึ้นคุณหมอก็จะเข้ามาตรวจให้รับยา และกลับบ้านได้

หลังผ่าตัดได้ 3 วัน ก็ยังคงบวมอยู่ แต่ไม่ระบม หรือ ปวดอะไรเลย
หรือว่าทนได้สบายมากก เหมือคนอมมะนาวไว้ในปาก2 ลูก 55555

วันที่ 5 ก็มีอาการบวมอยู่  เพราะแผลอยู่ด้านในปาก
แต่ทานอาหารอ่อนๆได้ แผลไม่เจ็บแล้วค่ะ ตึงเฉยๆ

7 วันถอดที่รัดหน้าออกแล้วค่ะ บวมน้อยลง เริ่มเห็นโครงหน้าชัด
เหลือแค่ตรงกรามที่ยังตุ่ยๆ โดยรวมพี่ชอบค่ะ เริ่มใช้ชีวิต และเคี้ยวอาหารได้สบายขึ้น
อีกไม่นานพี่จะสวยแบบเต็มรูปแบบแล้วค่า

ครบ1 เดือน พี่หายดีค่ะ สวยขึ้นมั้ยค้า
คนทักและชมทุกคนเลย ว่าไปทำอะไรมา โครงหน้าสวยมาก
บางคนจำพี่แทบไม่ได้

รุปพี่ด้านข้างชัดๆค่ะ กรามเหลี่ยม หายไปแล้ว เหลือแต่โครงหน้าที่เป็นวีเชฟ
ให้ดูละมุนและดูเล็กลงไว้ให้พี่ ช่วงนี้เห่อถ่ายรูปมากค่ะ มุมไหนพี่ก็ว่าสวย ^^

อมยิ้มเบาๆ กรามก็ไม่ขึ้น ช่วงนี้ขอหันข้างถ่ายรูปหน่อยนะคะ
เกิดมาพึ่งเห็นตัวเองในแบบฉบับหน้าเรียวครั้งแรก ปลื้มมมมมมมม

หน้าตรงก็จะละมุนประมาณนี้ค่ะ หน้าไม่เหลี่ยมอีกต่อไปแล้ว

หวังว่าการที่พี่ออกมารีวิว จะทำให้คนที่มีกรามใหญ่ หน้าบาน หน้าเหลี่ยม มีกำลังใจที่อยากจะหน้าเรียวและสวยได้แบบนี้นะคะ ทำศัลยกรรมครั้งนี้คุ้มจริงๆ ทั้งดูเด็กลง มีความมั่นใจเพิ่มมากขึ้น สามียิ่งรักยิ่งหลงเลยค่ะ
ขอบพระคุณรพ.เลอลักษณ์ และทีมคุณหมอที่ทำให้พี่สวยได้ในแบบฉบับของตัวเอง นี่คือการตัดกรามที่ออกมาตรงใจตามที่พี่คิดไว้เลยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

พี่ตัดกับหมอชื่ออะไรอะจ้าที่เลอลักษณ์ ราคาเท่าไรเอ๋ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้