ดู: 1533|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] วันนี้จะมาเล่าประการณ์การทำปากกระจับบนล่างและเสริมคาง Lechome clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาเล่าประการณ์การทำปากกระจับบนล่างและเสริมคางค่ะ คือตัวเองเป็นคนหน้ากลม และหน้าสั้นเล็ก ค่อนข้างจะไม่มั่นใจหน้าตัวเองสักเท่าไหร่ เวลาจะถ่ายรูปแต่ละทีต้องพึ่งแอปตลอด
เลยตัดสินใจหาข้อมูลหลายๆคลีนิค ดูรีวิวเยอะๆต้องบอกก่อนว่าคางเราเคยฉีดฟิลเลอร์มาก่อนหน้านี้นะคะประมาณเกือบปีรู้สึกว่าคางสั้นลงและคงไม่ไหวไปเติมหลายรอบเลยตัดสินว่าเสริมเลยดีกว่าและสอบถามเพื่อน เพื่อนแนะนำเราจึงเข้าดูรีวิวของคนอื่นๆที่ LeChom Clinic เห็นรีวิวของแต่ล่ะคนที่ทำออกมาดูสวยและเข้ากับรูปหน้า เราจึงตัดสินใจสอบถามไปยังคลีนิค  บอกเลยว่าทางคลีนิคและคุณหมอให้คำปรึกษาดีมากและเป็นกันเองที่สุด เราจึงตัดสินใจตกลงที่จะทำในคลีนิคนี้  
ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด แรกๆก็กังวลเล็กน้อย เพราะกลัวเจ็บแต่มันไม่เจ็บอย่างที่คิด เพราะคุณหมอมือเบามากค่ะ จะเจ็บแค่อย่างเดียว..คือตอนฉีดยาชา
เริ่มจากการทำคางก่อนค่ะและทำปากบนล่างต่อเลย และหลังจากนั้น คุณหมอก็ได้ลงมือผ่าตัดหลังยาชาออกฤทธิ์ กังวลตลอดเวลาที่คุณหมอผ่าตัด แต่คุณหมอก็ชวนคุยและถามอาการตลอดว่าเจ็บไหม ซึ่งมันทำให้เราผ่อนคลายไม่กังวลเพราะมีเพื่อนคุย
หลังจากนั้น คุณหมอผ่าตัดเสร็จเราได้ส่องกระจก แรกๆเราก็ไม่รู้ทรงเพราะมันมีความบวมเล็กน้อย แต่ก็เข้ากับทรงน่าของเรา เพราะน่าเราเล็กมาก ผ่านไป3วัน ใบน่าคงยังมีความบวมและช้ำเพียงเล็กน้อย หมั่นกินยาและประคบเย็นตามที่คุณหมอสั่ง ระยะเวลาผ่าไป7วัน เราแกะบล็อคที่ติดไว้ออก เราเห็นรูปทรง เราพอใจมากค่ะ เพราะมันสวย แต่ใบหน้าคงยังมีรอยช้ำเล็กน้อยเพียงบางส่วน แต่ตอนนี้ระยะเวลาผ่านมาเป็น1เดือนแล้ว แผลเริ่มยุบหายเป็นปกติ เราเริ่มมั่นใจในตัวเองขึ้นมากค่ะ เพราะตอนนี้ใด้มีใบหน้าที่สวยขึ้น เวลาทำอะไรก็ไม่กังวลเหมือนแต่ก่อน ต้องขอขอบคุณLeChom Clinic ที่ทำให้เราสวยค่ะ
ลืมบอกค่ะเราขูดฟิลเลอร์และเสริมคางกับคุณหมอกวางนะคะส่วนปากกระจับบนล่างเราทำกับคุณหมอปังปอนด์ค่ะ
แนะนำว่าเคสที่ เคยฉีดสารมาคุณหมอบอกว่าจะต้องดูก่อนว่าสารที่ฉีดมาเป็นฟินเลอร์ของแท้หรือว่าสารเหลวถ้าโดนสารเหลวที่ไม่ใช่ของแท้อาจจะต้องขูดและพักค้างก่อนนะคะเพราะถ้าขูดและเสริมเลยรูปทรงอาจจะไม่ได้อย่างที่เราต้องการค่ะ

ก่อนทำ

7วัน

3 สัปดาห์

1 เดือน

ปัจจุบัน 4 เดือน

สวยมากค่าปากกระจับชัดมากสวยเลย
สวยมากค่ะ ทำทรงอะไรค่ะ ดูแลแผลยากไหมค่ะ กินอะไรได้ไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้