ดู: 5543|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] วันนี้จะมาเเชร์ถึงความรู้สึกก่อนและหลัง เสริมจมูกที่lechome clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆทุกคนน
ก่อนอื่นเลยขอแนะนำตัวก่อนเราชื่อ อาย
วันนี้จะมาเเชร์ถึงความรู้สึกก่อนและหลัง เสริมจมูกที่ lechome clinic
ขอบอกก่อนว่าเราเริ่มสนใจเสริมจมูกมาได้ตั้งแต่ช่วงขึ้นม.5 เราเป้นคนชอบถ่ายรูปพื้นฐานจมูกเรา เราเป็นคนมีดั้งอยู่แล้ว แต่เป็นคนมีจมูกแบบฮัมพ์ และปลายจมูกตก ไม่มีมิติ
แต่ก็ยังไม่มั่นใจในจมูกตัวเองซักเท่าไหร่ ก็เลยลองศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมจมูก
ดูรีวิวตามเว็ปต่างๆ แล้วก็ลองปรึกษาพ่อกับแม่ดู แต่ด้วยความที่อายุยังน้อยไปเลยยังไม่ได้ทำ
เราเลยรอจนขึ้นมหาลัย จึงได้ลองไปปรึกษาพ่อกับแม่อีกรอบ แล้วก็ได้รับอนุญาติ
เราเลยลองหาข้อมูลจากหลายๆที่ตอนแรกในใจก็กลัว ว่าถามเสริมแล้วจมูกจะเบี้ยว เอียง แต่ในใจก้อยากทำอยู่ดี
เอาธรรมชาติด้วยความที่เป็นคนมีพื้นฐานจมูก ก็ลองหาที่ไหนที่ทำแล้วดูเป็นธรรมชาติ ทรงคล้ายๆเรา
แล้วปลอดภัย จนมาเจอรีวิวของคลินิคlechome Clinic รู้สึกชอบ ก็เลยลองเข้ามาไปดูรีวิวในเพจ
Facebook Iechome Clinic แล้วคนที่มาเสริมจมูกที่นี่จมูกออกมาเป็นธรรมชาติมากกกกกกก
แล้วยังมีข้อมูลการรีวิวเสริมจมูกสวยๆทั้งนั้น (แอบบอกที่นี่รีวิวเสริมคางสวยเช่นกัน)

นอกจากนี้ที่lechome Clinic ยังมีวิธีการเสริมจมูกที่เป็นเทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื้อหุ้มกระดูก
ซึ่งเป็นวิธีที่ช่วยล็อคซิลิโคนให้ไม่เกิดการเบี้ยว เอียงง่าย แล้วนอกจากนี้คุณหมอยังเหลาซิลิโคน
เคส by เคส เป็นการเสริมที่ไม่เหมือนที่อื่น ก็เลยตัดสินใจเสริมจมูกที่นี่ เราเลยนัดคิว
คุณกวาง คุณหมอน่ารักมากก ยิ้มแย้ม พี่เลขาก็น่ารักดูแลและคอยบริการเป็นอย่างดี
คุณกวางบอกว่าพื้นฐานจมูกเราเป็นยังไง จะเสริมออกมาได้มากน้อยแค่ไหน
เพื่อให้ได้จมูกสวยรับกับใบหน้าเราจริงๆ แต่ด้วยความที่เราเป็นคนที่จมูกเอียงไปทางด้วยขวานิดหน่อย
แล้วด้วยกระดูกฮัมพ์สูง อาจจะเขียวเยอะเพราะคุณหมอต้องตะไบเยอะมาก
และวันที่รอคอยก็มาถึงคือตื่นเต้นมากก แต่ก็พร้อมมาก
คุณหมอจะใช้วิธีฉีดยาชา ไม่วางยาสลบ ฉีดหลายจุดอยู่เหมือนกัน เจ็บแต่ว่าไม่แย่อย่างที่คิด
พอสักพักยาชาออกฤทธิ์แล้วคุณหมอก็เริ่มการผ่าตัด คุณหมอมือเบาและละเอียดมาก แต่ด้วยความที่จมูกเอียง
คุณหมอเลยตะไบกระดูกจมูกด้านขวาออกนิดหน่อย ตะไบแล้วตะไบอีก
เสร็จแล้วก็จะให้เราลุกขึ้นมาส่องกระจกดูว่าชอบมั้ยถ้าโอเคก็เย็บปิดปากแผลให้เรียบร้อย ใช่เวลาทำประมาณ 45 นาที ทุกอย่างโอเครค่ะ การดูแลหลังทำก้ไม่ยาก ตอนนี้มีแต่เพื่อนๆชม ว่าเหมือนลูกครึ่งเลย

มีภาพประกอบด้วยจ้า

ก่อนทำ

หลังทำทันที

2 วัน

3 วัน

ปัจจุบัน 2 เดือน

สวยมากเลยค่ะ ทรงอะไรค่ะ ใช้ซิลิโคนอะไร
จมูกพุ่งมากสวยๆๆ
สวยมากค่ะ หน้าแบบสายฝอมาก อยากได้แบบนี้
ทรงอะไรค่ะ
มีรูปอัพเดทไหมค่ะ
ปัเป็นยังไงบ้างค่ะ มีรูปอัพเดทไหมค่ะ
สวยมากค่ะ แบบมีขาไหมคะ
จมูกสวยมาก ทรงอะไรค่ะ
สวยเลยค่ะ หน้าดูมีมิติขึ้นเยอะเลย
งามมม ทรงปังมากค่ะ
จมูกพุ่งมาก อยากได้ทรงนี้ หน้าสาย ฝอ มากคะ
ทรงอะไรค่ะ ทำราคาเท่าไหร่
ทรงสวยเป็นธรรมชาติ
สวยมากๆๆค่ะ
สวยค่ะ ใช้ซิลิโคนอะไรค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้