ดู: 11070|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวทำหน้าอก350 cc mentor ทรงกลม กับคุณหมอปิติ วันใหม่คลีนิค แบบละเอียด ยาวหน่อยแต่อยากให้อ่าน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mpengineer เมื่อ 2019-3-9 12:02

สวัสดีค่ะ เนื่องจากได้มีโอกาสเสริมหน้าอกกับคุณหมอปิติ วันใหม่คลีนิค จะขอเข้ามาแชร์ประสบการณ์ และเหตุผลที่ตัดสินใจทำกับ

คุณหมอนะคะ    เดิมเลยเป็นคนอกไก่แต่ไม่มาก เนื้อหน้าอกมีบ้างแต่ก็น้อยมากคัพเอ ทำให้ใส่เสื้อผ้าไม่สวยไม่มีความมั่นใจ

เมื่อตัดสินใจใช้เวลาหาข้อมุลอยู่เป็นปีๆ เลยสรุปความต้องการของตัวเองมาเป็นข้อๆ

1 เน้นความปลอดภัยเป็นหลักสำคัญ  ถ้าสวยแต่ไม่ปลอดภัยจะไม่เสี่ยง เพราะจะสวยได้ไม่นาน

2 ผลข้างเคียงน้อยที่สุดจากการผ่าตัด  

3 ใช้สิลิโคนผิวเรียบ เพราะสิลิโคนผิวทรายมีวิจัยพบว่า 1 ใน 30,000 มีโอกาสเกิดมะเร็ง ALCL หรือมะเร็งต่อมน้ำเหลือง
เป็นคนวิตกจริตเลยไม่อยากมานั่งกังวล

4 ผ่าตัดที่ รพ ในกรณีที่เกิดอาการแทรกซ้อนจะได้ส่งไปแผนกอื่นๆได้ เพราะกลัวตายเป็นอย่างมาก และที่สำคัญต้องดมยาสลบโดยวิสัญญีแพทย์เท่านั้น

5 ตั้งงบไว้ไม่เกิน 95,000 บาท

เริ่มแรกก็ติดต่อหลายๆที่ เลยพบว่าคุณหมอปิติ ตรงความต้องการมากที่สุดค่ะ เพราะเป็นที่แรกที่แจ้งเรื่องมะเร็งแบบตรงไปตรงมา

ผ่าตัดที่ รพ สมิติเวช ธนบุรี   มีการพักฟื้นเพื่อดูอาการและสังเกตุการค่ะ ราคาอยู่ที่ 85,000 บาท นอน รพ 2 คืน คืนแรกบังคับ

ตรวจเลือด เอ็กซเรย์ปอด เพื่อส่งผลตรวจให้กับคุณหมอและวิสัญญี  หลังการผ่าตัดพักฟื้นที่ รพ ต่ออีก 1 คืนค่ะ โดยข้อดีของการ

ผ่าตัด รพ มีดังนี้ค่ะ

1   ห้องผ่าตัดสะอาดมีระบบฟอกอากาศ เพราะการยัดสิลิโคนเข้่าสู่ร่างกายไปในแผลขนาดสามเซ็นต์ เชื้อโรค แบคทีเรียเข้าแผลได้ตลอดเวลา เชื้อโรคที่ผิวหนังเราด้วย ส่งผลให้เกิดพังผืดได้ง่าย   ประตูห้องผ่าตัดต้องเปิดปิดเองอัตโนมัติ ป้องกันเชื้อโรค มือที่ไปสัมผัสประตูแล้วมาหยิบจับเครื่องมืออีก เชื้อโรคทั้งนั้นค่ะ หรือห้องข้างๆกินส้มตำปลาร้าอยู่กลิ่นหรือแบคทีเรียก็อยู่ในอากาศทั้งสิ้นค่ะ  ทั้งหมดคือตัวแปรการเกิดพังผืด

2 พยาบาลเข้ามาวัดความดันให้ตลอดทั้งก่อน และหลังการผ่าตัด วัดแทบจะทุกสองชั่วโมง เพราะหากความดันสูงเลือดสูบฉีดรุนแรง
ส่งผลต่อแผลผ่าตัดภายใน

3 พักฟื้นมีคนคอยดูแลในวันแรก มีการให้ยาแก้ปวดทางสายน้ำเกลือและยากิน ทำให้เจ็บน้อย

4 การผ่าตัดด้วยเทคนิคการส่องกล้องความแม่นยำสูง เจ็บน้อยกว่า เพราะคุณหมอจะง่ายในการผ่าตัดมากกว่าปกติ เสร็จเร็ว
ไม่ต้องเดรนเลือด เพราะเลือดไหลน้อยมาก ไม่บวม ไม่เขียว  

5 กรณีเราเป็นอะไรระหว่างผ่าตัด อุปกรณ์กู้ชีพสำคัญมากค่ะ รพ ใหญ่และดีมีพร้อม อุปกรณ์บางชนิดราคาหลักล้าน รพ มีหมด โอกาสตายน้อยมากค่ะ (พอดีเป็นคนขี้กลัว)

เล่าละเอียดเพื่ออยากเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆประกอบการตัดสินใจค่ะ จะทำที่ไหนขอให้สะอาดได้มาตรฐาน และปลอดภัย สำคัญที่สุด
สวยไม่ปลอดภัยจะสวยได้ไม่นานค่ะ

พล่ามมายาวเหยียด ไปชมภาพกันค่ะ

หลังทำได้ 1 เดือน กับอีกสิบวัน เสริม350 cc Mentor เสริมใต้ราวนมใต้กล้ามเนื้อ ทรงกลม

ก่อนทำกล้องมัวไปหน่อยไม่ได้เช็ด จะเห็นว่า แบนแต๊ดแต๊ เลยค่ะ

มุมข้างนะคะ

จขกท เป็นคนอกไก่นะคะ  ถ้าคนอกเป็นร้องยุบลงไปจะชิดกว่านี้ แต่โดยส่วนตัวพอใจในคุณภาพ ราคา คุณหมอน่ารัก หล่ออออ ใจดีค่ะ  หวังว่าโพสต์นี้จะเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆได้ในระดับนึงนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยจัง พอดีๆ ^^ ขอบคุณที่มาแชร์นะคะ
ขอบคุณที่แชร์นะคะ. กำลังสนใจคุณหมออยู่พอดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้