ดู: 1082|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เติม Stemcell ให้ผิวหน้าที่ V design Clinic หน้าใสขึ้นจริงไม่จกตา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เกดเองนะคะ วันนี้หลังจากที่เคยมารีวิวเสริมจมูกกับที่ V design Clinic ไปแล้ว ตอนนี้จมูกก็สวยเข้าที่มากๆ แต่มีโปรแกรมหน้าใสตัวหนึ่งที่เกดเองไปลองมาแล้ว รู้สึกติดใจมากๆเลยค่ะ เจ้าโปรแกรมนี้จะช่วยเข้าไปซ่อมสร้างผิวหน้าเราที่หมองคล้ำให้หมดไป เผยผิวใส กระตุ้นคอลลาเจน ที่สำคัญทำให้รูขุมขนกระชับได้อย่างหน้าทึ่งมากๆเลยค่ะ

ปกติแล้วเกดเองเป็นคนที่ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องสิวสักเท่าไรค่ะ ส่วนมากจะเป็นเรื่องรูขุมขนที่ไม่ค่อยกระชับ และช่วงก่อนหน้านี้คือรับงานอย่างหนักหน่วง แต่งหน้าทุกวัน บางวันกลับมาก็ง่วงๆ แอบขี้เกียดไม่ได้ล้างหน้านอนบ้าง หน้าก็มีการหมองคล้ำ แต่งหน้าไม่ค่อยติดในที่สุดค่ะ วันนี้เลยได้เข้ามาที่ V design Clinic อีกครั้ง เข้ามาให้วิตามินผิวขาวใสด้วย และทำโปรแกรม Stemcell Stamp ด้วยค่ะ โปรแกรมนี้แหละค่ะที่เกดเองอยากมาบอกต่อว่ามาดีมากๆจริงๆ กู้หน้าที่เหนื่อยล้า ให้กลับมาสดใสได้อีกครั้งจริงๆค่ะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ ก่อนทำโปรแกรมนี้ต้องแปะยาชาก่อน 45 นาทีนะคะ ลดอาการบาดเจ็บขณะที่ทำนั่นเองค่ะ

หลังจากผ่านไป 45 นาที ก็มาเริ่มกันเลยค่ะ ขั้นตอนนี้คือขั้นตอนสำคัญมากๆ เป็นการใช้หัวเข็มเล็กๆ ทำการ Stamp เข้าไป ปั้มๆ เข้าไปให้ทั่วใบหน้า ส่วนไหนที่รูขุมขนกว่า แล้วอยากให้มันตื้นขึ้น สามารถเน้นย้ำบอกพี่ๆคนทำให้เราได้นะคะ ปั้มจนทั่วใบหน้าจะเกิดรอยแดงๆ บางคนก็จะเกิดเลือดไหลซึมๆออกมานิดหน่อยค่ะ ไม่ต้องตกใจนะคะ เป็นเรื่องปกติเลยค่ะ

เมื่อทำการ Stamp ทั่วใบหน้าแล้ว ต่อไปก็เป็นการใส่ Stemcell บริสุทธิ์ เข้าไปนะคะ เจ้าตัวนี้แหละค่ะ ที่จะเป็นตัวยาสูตรเข้มข้นที่จะเข้าไปซ่อมสร้างเซลล์ผิวหน้าของเราให้กลับมาขาวใสอีกครั้ง หลังจากนั้นใบหน้าจะมีความชมพูๆ แดงๆทั่วใบหน้านะคะ หลายคนถามว่าเจ็บไหม เพราะมีเลือดไหลออกมา บอกเลยนะคะ มันไม่เจ็บค่ะ ยาชาที่นี้เค้าดีจริงๆ ตอนที่แปะยาชาเสร็จ หน้าเราเหมือนหนามากๆ ชาแบบไม่รู้สุกอะไรเลยค่ะ ขั้นตอนต่อไปจะใช้เครื่อง Cry O ปั่นเย็นด้วยอุณหภูมิติดลบ 15 องศา นวดไปให้ทั่วใบหน้านะคะ เพื่อเป็นการผลักตัวยาสูตรเข้มข้นให้ดูดซึมเข้าไปให้ได้ลึกที่สุด ขั้นตอนนี้สบายหน้ามากๆ นอนเพลินเลยค่ะ รู้สึกได้เลยว่าหน้าของเราได้รับการบำรุงอย่างจริงจัง หน้าเรามีหน้าเดียวใช้เค้าเยอะแล้วก็อย่าลืมบำรุงเค้ากันด้วยนะคะ

หลังจากทำเสร็จใบหน้าจะมีอาการแดงๆอยู่ประมาณ 3 ชั่วโมงได้นะคะ โปรแกรมนี่เกดแอบแนะนำนิดนึ่งหลังจากที่เราทำไปอย่าเพิ่งล้างหน้า 4 ชม. หลังทำนะคะ และหลังจากนั้นให้ล้างหน้าด้วยน้ำสะอาดเพียงอย่างเดียว ยังไม่ต้องใช้โฟมล้างหน้านะคะ และก็ทาครีมที่ช่วยให้ความชุ่มชื่นกับผิว งดทาครีมกลุ่มพวกขาวใส ก่อนนะคะในวันแรก หลังจากนั้นเพื่อนๆจะรู้เลยว่าหน้าของเราใสขึ้นจริง ดีขึ้นจริง เกดพิสูจน์มากับตัวแล้ว เลยกล้ามาพูดขนาดนี้ ดีจริงไม่จกตา ต้องโปรแกรม Stemcell Stamp ที่ V design Clinic เลยค่ะ

หลังทำได้ 3 วันก็จะใสใสประมาณนี้ค่ะ แต่งหน้าติดทนจริง หน้าที่เหนื่อยๆล้า มาเจอโปรแกรมนี้รับรองว่าเห็นผลจริงๆแน่นอนค่ะ มาเติมสเต็มเซลล์ให้ผิวหน้ากันนะคะ ไม่อยากให้พลาดจริงๆ ที่ V design Clinic เท่านั้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้