ดู: 1820|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคางกับหมอแซม บอกลาคางตัดแบบถาวร !!

[คัดลอกลิงก์]
ปัญหาคางตัดที่ทำให้หน้าเราดูไม่หวาน  เราเองก็เป็นหนึ่งคนในนั้นที่มีปัญหาแบบนี้ !!

เราเลยตัดสินใจว่าจะทำคาง เผื่อว่าหน้าเราจะได้หวานและได้สัดส่วนมากขึ้น หลังจากมีแพลนจะทำคางแล้ว จากนั้นเราก็ศึกษา หาข้อมูลมาเรื่อยๆ แล้วก็ปรึกษาเพื่อนบ้าง ว่าจะไปทำที่ไหนดี แอบลังเลอยู่หลายที่เหมือนกัน ยิ่งหาข้อมูลในกูเกิ้ล ข้อมูลเยอะมากก แบบข้อมูลตีกัน โอ้ย อะไรว๊า เยอะแยะไปหมด 55555  ไม่รู้ว่า ถ้าสมมติถ้าเลือกที่ผิด แล้วมีปัญหาตามมาจะทำไง ก่อนทำมันก็วิตก กังวล แบบบอกไม่ถูก คิดเยอะคิดแยะ อยากสวยก็อยากสวยน๊อ

คางเราก่อนทำแบบนี้เลยจ้า ตัด ไม่มีปลายคาง คือมีความคล้ายรูปตัว U

เราศึกษาหาข้อมูลเรื่อยๆ  ดูรีวิว ตามอ่านตามเว็บ ส่องเพจ ทักไปถาม อยู่นานมาก จนกว่าจะตัดสินใจ แล้วเราก็เลือกทำ กับหมอแซม ที่ We clinic  

มาเจอ We clinic นี้เพราะอ่านจากเว็บดั้งโด่งเนี่ยค่ะ ตามอ่านตามส่องจนไปเจอเพจของคลินิก แล้วก็ไปสิงดูรีวิวอยู่ในนั้นอยู่พักนึง เรื่องทำคางที่นี่ค่อนข้างดังเลย และแล้วก็ถึงเวลาที่ได้เราเข้ามาทำจริง ๆ ซักที  คิดว่าถ้าทำแล้วเปลี่ยน จะมารีวิวเพื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นที่อยากทำ  จนได้มารีวิวจริง ๆ

เราเริ่มนัดคิวไปทางเพจ คุยกับแอดมิน ก็ลงคิวนัดทำ มัดจำไรเรียบร้อย จนถึงวันทำ ก่อนวันทำ มีเจ้าหน้าที่โทรมาประมาณ 2-3 ครั้งเนี่ยแหละ เรื่องการเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด เราก็เออ ที่นี่ใส่ใจคนไข้ดีนะ มีห้ามกินวิตามิน นั่นนี่ด้วย เริ่ด

วันทำ ได้เจอคุณหมอจ้า เจอครั้งแรกเลย คุณหมอแซม ได้ยินชื่อเสียงมานานละ คุณหมอยังหนุ่นอยู่เลย แต่คิวจองแบบล้นมากก คนมาทำวันนั้นก็เยอะมากเช่นกัน ไม่แปลกใจละที่รอคิวนาน 555
ได้คุยเรื่องทรงกับคุณหมอก่อน ว่าอยากได้ประมาณไหน เราก็บอกๆไป คุณหมอก็อธิบาย ให้คำปรึกษาดีมาก คุยกับหมอแซมแปปนึง ก็ได้รออีกซักพัก ถึงได้เข้าห้องผ่าตัด

หลังทำจ้า เสร็จแล้ว เรารอโบท็อกซ์กับหมอปิงปิงต่อ ยังไม่ได้แปะเฝือก ระหว่างรอโบท็อกซ์ก็ประคบเย็นไป เราทำแบบแผลนอก ซิลิโคน ที่นี่เขามีแต่ซิลิโคนขายาว รู้สึกว่า คางยาวได้รูปมากขึ้นมากกก ไม่บวมเลยย สด ๆ ร้อนๆ จากห้องผ่าตัดเลยรูปนี้ เข้าในห้องผ่าตัดแปปเดียวมาก ๆ ครึ่งชม.เอง

แปะเฝือกไว้แบบนี้อยู่ 5 วัน เจ้าหน้าที่บอกว่าถ้าครบ 5 วันก็ค่อยๆ แกะออกเองได้ แล้วอย่าเพิ่งให้แผลโดนน้ำ จนกว่าตัดไหม มีนัดตัดไหม 7 วันหลังทำ  ช่วงนี้ ก็จะหน้ามัน ๆ หน่อยเพราะกลัวน้ำโดนแผลเลยไม่ได้ล้างหน้าเลย เช็ด ๆ อย่างเดียว 5555  

หลังถอดเฝือก ชอบมากกกกก  จากคางตัด ๆ ก็มีปลายคางแบบสวย มนๆหน่อย คือ เนียนมาก แล้วแผลหายเร็วด้วยนะ
ก็ยังกลับมาคิดอยู่ว่า ถ้าวันนั้นตัดสินใจเลือกที่อื่น ไม่ได้ทำกับหมอแซม วันนี้จะได้มารีวิวมั้ย ไม่รู้จะถูกใจมั้ย ถือว่า โชคดีมากที่มาเจอ We clinic แล้วตัดสินใจทำถูกที่  สมละกับการหาข้อมูล และราคาที่จ่าย

บอกลาคางตัดแบบถาวรเลย  รอยแผลที่อยู่ใต้คางก็เริ่มจางเรื่อย ๆ หมั่นทายาเอาค่ะ
ใครอยากทำคางลองศึกษาที่นี่ดูนะคะ ถ้าให้เราแนะนำ เราแนะนำทำกับหมอแซมค่ะ คุณหมอเก่งจริงไรจริง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้