ดู: 3279|ตอบกลับ: 1

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ยกกระชับใบหน้า กระตุ้นคอลลาเจนด้วย V matight และ V malift ทำเสร็จยกกระชับทันที !

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอมารีวิวโปรแกรมยกกระชับใบหน้า โดยไม่ต้องผ่าตัด ที่ V design Clinic ศัลยกรรมความงามโรงพยาบาลวิภาวดีค่ะ จะบอกว่าพี่เองเป็นที่มีอายุค่อนข้างมากแล้ว แต่ตัวเองเป็นคนที่กลัวเจ็บ กลัวเข็มเป็นชีวิตจิตใจเลยค่ะ หรือถ้าเลือกว่าต้องเจ็บ ก็ขอเลื่อนผ่านดีกว่าค่ะ ด้วยหน้าที่การงานที่ทำอยู่ จะมัวไปผ่าตัดศัลยกรรม แล้วใช้เวลาพักฟื้นนานๆ ไม่ได้แน่นอนค่ะ จนมารู้จัก V design Clinic ของทางโรงพยาบาลวิภาวดีค่ะ วันนั้นบังเอิ๊ญ บังเอิญ พี่ไปตรวจสุขาภาพที่ รพ. มา ก้เลยแวะเข้าไปที่คลินิกสักหน่อย เพราะได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างมาว่า มีโปรแกรมตัวใหม่ล่าสุด สามารถยกกระชับใบหน้า เก็บเหนียง ยกหน้าได้ โดยไม่เขียว ไม่ช้ำไม่บวม และไม่ต้องผ่าตัด อยากรู้ว่าเป็นยังไง ต้องลองเข้ามาค่ะ

พี่ได้ปรึกษาคุณหมอ อยากให้ใบหน้ายกกระชับ ตึงขึ้น อยากให้ความหย่อยคล้อยกลับมาเต่งตึงอีกครั้ง ที่สำคัญของทำสวยแบบไม่เจ็บ มีไหมคะคุณหมอ 5555 คุณหมอเลยแนะนำโปรแกรมตัวใหม่ล่าสุดของคลินิก คือ V matight + V malift เป็นเครื่องเลเซอร์ 2 ตัว ที่ทำหน้าที่ยกกระชับใบหน้าของเราได้อย่างหน้าทึ่ง ไม่ทิ้งรอยแผล ไม่เขียวไม่ช้ำ ไม่ต้องพักฟื้น คุณหมอแจ้งว่าหลังทำทันทีจะเห็นความแตกต่างทันที พูดง่ายๆก็คือเห็นผลตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำนั่นเองค่ะ อะ คุณหมอพูดมาแบบนี้ อยากลองค่ะอยากลอง จัดไปค่ะคุณหมอ

นี่คือรูปก่อนทำของพี่นะคะ จะสังเกตได้เลยว่าใบหน้าของพี่มีความหย่อยคล้อยตามกาลเวลา ร่องแก้มลึก แอบมีเหนียงด้วยค่ะ ซึ่งคุณหมอบอกว่าโปรแกรมนี้สามารถกำจัดเหนียงได้ด้วยค่ะ ยกกระชับได้ทั้งใบหน้าและเหนียง คืนความสาวให้ใบหน้าเราอีกครั้ง

มาเริ่มกันที่ขั้นตอนแรก หลังจากที่ทำความสะอาดใบหน้าจนหมดจรดแล้ว คุณหมอจะใช้เจลเย็นทาบริเวณฝั่งที่จะยิงก่อนนะคะ และใช้เครื่อง V matight ค่อยๆยิงเข้าไปทีละชอตค่ะ ฟิลลิ่งตอนแรกจะรู้สึกอุ่นๆที่ใบหน้า บริเวณชั้นใต้ผิวเลยค่ะ มันไม่ได้รู้สึกเจ็บปวดแต่อย่างใด มันเป็นการปล่อยพลังงานความร้อนเข้าไปเฉยๆค่ะ เครื่องนี้นอกจากจะยกกระชับใบหน้าแล้ว ยังช่วยกระตุ้นคอลลาเจนอีกด้วยนะคะ ตอนนอนทำ คุณหมอก็ชวนคุยอย่างเรื่อยๆค่ะ มัันชิลมากๆเลย สบายมากๆๆค่ะ ไม่มีความเจ็บแต่อย่างใด ถึงแม้ภายในจะอุ่นๆ ร้อนๆ แต่ใบหน้าด้านนอก ไม่มีอาการใดใดเลยค่ะ หลังจากที่คุณหมอยิงเข้าไปอย่างเรื่อยๆ อ่อ เราลืมบอกไปว่าที่นี่ไม่จำกัดจำนวนชอตนะคะ ใรที่ปัญหาเยอะ ก็ยิงซอตที่เยอะขึ้นตามปัญหาของแต่ละคนเลยค่ะ คุ้มมากๆ จ่ายทีเดียว ไม่มีบวกเพิ่มค่ะ

หลังจากที่ทำโปรแกรม V matight เสร็จไปแล้ว ของพี่เองเฉพาะหน้า ใช้จำนวนชอตไปทั้งหมด 600 ชอตค่ะ ก็คือด้านหน้าข้างละ 200 ชอต และ เหนียงอีกข้างละ 100 ชอตค่ะ รู้สึกหน้ายกกระชับขึ้นจริง ผิวมันดูแน่นขึ้น ใสขึ้นอย่างตกใจ ไม่รอช้าค่ะ ไหนๆก็มาแล้ว จัดโปรแกรมต่อไปเลยค่ะ เจ้าตัวนี้ชื่อว่า V malift เป็นเครื่องยกกระชับใบหน้าส่วนบน เป็นการใช้แรงดันของก๊าสและน้ำอัดเข้าไป มีผลกระตุ้นคอลลาเจนไทด์ 2 อีกด้วยค่ะ ซึ่งตัว V matight จะยกกระชับในช่วงส่วนล่างของใบหน้า คิดดูเอาแล้วกันค่ะ ยกทั้งหน้าบนและหน้าล่างจะตึงแค่ไหน

หลังทำ 555555.jpg

และนี่คือภาพหลังทำทั้ง 2 โปรแกรมจนเสร็จค่ะ สังเกตได้เลยว่าใบหน้าของพี่ยกกระชับขึ้นจริง ร่องแก้มที่เป็นปัญหาของพี่ดูตื้นขึ้นมากๆ นี่ย้ำว่าทำครั้งแรกนะคะ ยังเห็นผลลัพธ์ชัดขนาดนี้ ถ้าอยากให้มันเป็นแบบนี้ถาวร ทำติดต่อกัน 6 ครั้งค่ะ รับรองว่ายกแบบสุดๆ ย้อนวัยกันอีกครั้งแน่ๆเลยค่ะ ชอบมากๆเลยค่ะ

เทียบกันชัดๆถึงความแตกต่างหลังทำเพียงครั้งเดียวเท่านั้นนะคะ สำหรับคนไหนที่สนใจอยากยกกระชับใบหน้า หรืออยากศัลยกรรมความงามสามารถแอดไลน์ไปได้เลยที่ @vdesign รับรองว่าที่นี่มีครบหมด สวยครบด้วยมาตรฐานโรงพยาบาลเลยค่ะ สวยด้วยปลอดภัยด้วยนะคะ
โพสต์ 2019-9-11 10:37:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ไปทำคอร์สชกกระชับใบหน้ากับ Lovely eye clinic มาค่ะ ทำปุ๊บ รู้ได้เลยว่าหน้ากระชับปั๊บอะ ก่อนทำกับหลังทำ เราแทบจำตัวเองไม่ได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้