ดู: 3345|ตอบกลับ: 5

[เหลาคาง/ตัดกราม] ทำวีไลน์ ลดโหนกแก้มรพ.ไหนดี?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เรากำลังหาข้อมูลทำวีไลน์ และลดโหนกแก้มอยู่ค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า เราเป็นคนรูปร่างค่อนข้างเล็ก แต่หัวแอบโตกว่าตัว เวลาถ่ายรูปเต็มตัวรู้สึกว่าตัวเองเหมือนถั่วงอกเลย.. ตอนเซลฟี่ ถ้าคนไม่เคยเจอเรามาก่อนจะคิดว่าเราอ้วนT^T  เรากังวลในส่วนนี้มากๆ ฉีดโบท๊อกซ์แล้วก็ลดกรามได้นิดนึง เศร้าTT เราอยากแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ เลยตัดสินใจอยากศัลยกรรมปรับโครงหน้า อยากให้หน้าสมส่วนกับตัวค่ะ

ตอนนี้กำลังข้อมูล ดูรีวิวของหลายๆ รพ. ทั้งในไทย และของเกาหลีอยู่ค่ะ

ของเกาหลีที่ดูไว้มีที่ ไอดี บาโนบากิ วิว ส่วนรพ.ไทยดูที่ยันฮี กับรพ.เลอลักษณ์ไว้ค่ะ

ด้วยความที่เราค่อนข้างสนใจเรื่องบิวตี้อยู่แล้ว ชอบดูช่องบล๊อกเกอร์ของเกาหลีด้วย  เห็นรีวิวทำวีไลน์ และโหนกแก้มค่อนข้างเยอะ แอบเอียงไปทางฝั่งเกาหลีมากกว่าค่ะ 55555

ส่วนตัวคิดว่าการทำโครงหน้าเป็นการผ่าตัดใหญ่ และค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง เลยอยากทำครั้งเดียวให้สวยเลย และเราคำนึงเรื่องความปลอดภัยมากๆ ค่ะ

ถ้าเพื่อนคนไหนมีที่เคยศัลยกรรมโครงหน้ามา หรือกำลังหาข้อมูลเรื่องอยู่เหมือนกัน มาแชร์ข้อมูลได้นะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่าาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-11 17:19:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วัสดีค่า หลังจากที่หาข้อมูลรพ.ศัลยกรรมโครงหน้า และดูรีวิวของหลายๆ รพ.แล้ว เราปรึกษากับคุณแม่แล้ว เลือกจะทำกับที่รพ.บาโนบากิ ที่ประเทศเกาหลีค่ะ

ส่วนหนึ่งก็เพราะเห็นว่าเป็นรพ.ที่ทำให้กับlet me in Thailandหลายๆ ซีซั่น แต่ละเคสดูยากๆ ทั้งนั้น

และมีเคสรีวิวโครงหน้าค่อนข้างเยอะ เลยเชื่อมั่นฝีมือคุณหมอ และความปลอดภัยของรพ.ค่ะ

อีกอย่างเราลองปรึกษาทางไลน์และโทรศัพท์กับรพ.ดูแล้ว ค่อนข้างได้ข้อมูลละเอียด เลยนัดเข้ามาปรึกษาที่สาขา ตรงทองหล่อดูอีกที คุณแม่เลยอยากให้ทำกับที่นี่ เพราะมีเจ้าหน้าที่สาขาไทยช่วยประสานงานให้ตั้งแต่ต้น และเราก็โอเคกับรพ.บาโนบากิมากๆ ค่ะ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะคะ เราจะคอยอัพเดพเรื่อยๆ เผื่อเพื่อนๆ ที่กำลังหาข้อมูลศัลยกรรมโครงหน้าเหมือนเราค่ะ:*
โพสต์ 2019-2-11 17:24:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็เป็นอีกคนที่ประทับใจบริการของบาโนบากิค่า เข้ามาเชียร์อีกเสียงค่ะ:)
โพสต์ 2019-3-4 17:20:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราตัดที่เลอลักษณ์ค่ะ จากหน้าใหญ่ๆ เรียวขึ้นเยอะ
ตกใจตัวเองกรามเราที่ตัดออกมาชิ้นใหญ่มาก T^T

โพสต์ 2019-3-10 00:12:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอปัญญา ซันดาราคลินิกค่ะ
โพสต์ 2024-1-22 02:56:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Vertex Clinic ค่ะ ไม่ต้องใส่สายเดรน คุณหมอเป็นหมอที่ทำให้รายการ let me in
https://www.vertexclinic.com/facial-surgery/v-line-cheek-bone-reduction-jaw-surgery/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้