ดู: 4351|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] อัพไซส์โดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
บอกลาอกไข่ดาว ฝีมือหมอทะนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ เราเป็นคนที่ไม่ค่อยจะมีหน้าอกเลยค่ะ ตอนยังเด็กก็คิดว่าเดี๋ยวโตขึ้นมันคงใหญ่ แต่พออายุมากขึ้นไม่เห็นจะใหญ่ตามอายุ555 เวลาใส่เสื้อผ้าอะไรมันดูไม่มั่นใจเอาซะเลย ใส่เสื้อในดันก็เหมือนว่าแหละมันไม่ค่อยธรรมชาติ ก็เลยตัดสินใจว่าเสริมหน้าอกเถอะ ก็เริ่มเก็บเงินเรื่อยๆ หาที่ทำไปด้วย พยายามเลือกที่เป็นโรงพยาบาลซะเป็นส่วนใหญ่ เพราะเชื่อใจในมาตรฐาน กว่าจะเป็นโรงพยาบาลได้เค้าก็คงต้องผ่านมาตรฐานมาเยอะพอสมควร พอดีเราอยู่แถวนนทบุรี อยากจะหาสถานที่ทำที่ใกล้ๆบ้านเป็นอะไรจะได้เข้าไปพบหมอได้ เปรียบเทียบอยู่หลายที่แต่ประทับใจที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกเพราะเราได้เข้าไปดูสถานที่แล้ว พบปะคุณหมอและพนักงานเราก็ได้รับการต้อนรับดี ประกอบกับมาตรฐานต่างๆคือเค้ามีใบหลักฐานมายืนยันกับเราด้วย ที่ดูไว้อีกที่คือเค้าก็ไม่มีอะไรมายืน อีกอย่างคือชอบรีวิวด้วย พอตัดสินใจได้แล้วก็นัดวันทำเลย ก่อนวันทำก็มีไปตรวจร่างกาย วันทำก็เทียบผลเราปกติสามารถทำการผ่าตัดได้ เปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จก็เข้าห้องผ่าตัด เจอกับนายแพทย์วิสัญญี เค้าก็วัดสาระพัดอย่าง แล้วก็ให้ยาสลบ ตื่นมาก็อยู่ห้องพักฟื้นแล้ว เราพักฟื้นครบตามชั่วโมงแพทย์สั่งก็กลับบ้าน กลับมาบ้านเราก็นอนกึ่งนั่งเลยค่ะ วันแรกยังไม่เจ็บเพลียมากกว่า พอวันที่2เช้าเริ่มมีอาการเจ็บ เราก็รีบกินข้าวกินยา อาการเจ็บก็พอทนไหวค่ะ มันจะออกเมื่อยๆมากกว่า เราอาจจะยังไม่ชิน ใครบอกว่าเจ็บเหมือนสิบล้อทับนี่ไม่จริงเลยคะ เราเปิดแผลใต้รักแร้ ตอนเปิดแผลล้างก็กลัวเหมือนกันเรากลัวเลือด พอเปิดออกคือคุณหมอเก็บแผลดีมากไม่มีเลือดหรือน่ากลัวอย่างที่คิด 2-3วันเราก็ลุกทำงานบ้านเบาๆแล้วนอนเฉยๆมันเบื่อ ครบ1อาทิตย์ก็ไปตัดไหมตามกำหนด อาการเจ็บเริ่มหายไปมีจี๊ดๆบ้างเป็นพักๆบ้าง ใช้ชีวิตตามปกติ ทำงานปกติ ทรงหน้าอกตอนแรกเราก็กลัวมันจะใหญ่ไปก็คนมันไม่เคยมีเรยไม่ค่อยชิน แต่พอยุบบวมลงเริ่มเข้ารูปเข้าทรงคือดีอ่ะ ชอบๆ นิ่มธรรมชาติมาก อาการช้ำมบ้างค่ะเหลืองๆ แต่ไม่ได้เยอะ ใส่เสื้อผ้าอะไรมันดูดีดูมั่นใจ เมื่อก่อนแทบจะไม่อยากมองตัวเองในกระจกเลย เดี๋ยวนี้เราอยากใส่ชุดแบบไหนเราซื้อใส่หมดเลยค่ะ ความสุขของผู้หญิงจริงๆก็มีแค่นี้แหละ ขอบคุณคุณหมอและพี่พนักงานนะคะ ดูแลเราเป็นอย่างดี เอาเป็นว่าเขียนกระทู้รีวิวให้เป็นการตอบแทนละกัน
ก่อนเสริม
หลังเสริม
โพสต์ 2019-6-9 20:19:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ ^^
ว่าแต่กี่ cc คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้