ดู: 1322|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เอาตา 2 ชั้นมาแชร์ปั๊วๆ ให้สวยปิ๊งๆ เป็นสาวเกาหลีกันค่ะ ((ทำที่ Urban clinic จ้า))

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Annacoolling เมื่อ 2019-1-29 14:31

กระจองงอง กระจองงอง เจ้าข้าเอ้ยยยย (เรียกแบบสาวชาวบ้านค่ะ)
          วันนี้ขอพักงาน 1 วันเนื่องจากไม่มีลูกค้าจ้างแต่งหน้า ก็เลยขอถือโอกาสวันว่าง ที่ร่างเกือบเพลีย มานั่งเขี่ยแป้นพิมพ์ ให้ได้นั่งยิ้มกับเขาบ้าง หลังจากที่งานจ้างขาดมือวันนี้ค่ะ

เราเป็นช่างแต่งหน้าค่ะ อันนี้คือเรียกทั่วไป แต่ถ้าจะยกระดับอาชีพให้ดูหรูหราหมาเห่า โฮ่งๆ ขึ้นมาต้องเรียกว่า “เมคอัพ อาร์ตติส” ค่ะ 5555 ><

ปกติเป็นคนตาชั้นเดียวค่ะ แต่ว่าก็คิดว่าตัวเองสวยมาตลอดนะคะ จะออกแนวหมวยๆ แซ่บๆ งี้ ความมั่นใจก็ทำให้เราใช้ชีวิตไปเรื่อยๆ  ค่ะ 5555 ไม่เหมือนหมาตายลอยน้ำนะคะ เหมือนนางฟ้าลอยอยู่บนสวรรค์ตะหาก ก็เจอลูกค้ามากหน้าหลายตา ทั้งงานแต่ง งานรับปริญญา ก็รับมาหมดแล้วค่ะ ลูกค้าที่จ้างเราแต่งหน้าก็ชอบพูดว่า “นี่ ถ้าน้องไปทำตาอีกนิดนะ ปั๊วมาก” หืออออ ใช้คำว่า “ปั๊วมาก” คิดว่าจะทำให้เรารู้สึกยังไงละคะ โอเคครั้งแรกผ่านไป ยังไม่เท่าไหร่

จนวันที่ไปแต่งหน้ารับปริญญาให้เพื่อนสาวบ้านเด็จ ก็มาจับๆ ที่ตาแล้วก็บอกประมาณว่า
          “เมิงงงงงง ตรูว่านะ มึงต้องทำแล้วหล่ะ ทำตาเนี่ย เชื่อตรู ทำปุ๊บ ปั๊วปั๊บ แซ่บแน่”
          5555 ในที่สุดน้ำที่เซาะหินทุกวัน หินนั้นก็ได้แตก “พ่าง” (เสี่ยงหินแตก)

ก็นั่งจับเข่าคุยกับเพื่อนสาว ไม่ใช่รายการของคุณสรยุทธนะคะ 5555 ก็คุยกันนั่นนี่ ระหว่างแต่งหน้าไป สรุปว่านางก็เปิดคลินิกนี้ให้ดู         Urban Clinic เลยลองเปิดดูในเฟซ รีวิวเขาเยอะจริง แต่นี่ไม่ชอบรีวิวที่เป็นรูปเปรียบเทียบค่ะ ชอบแบบที่เป็นวีดีโอมากกว่า ในเฟซเขาก็มี เลยเอาวะ จะลองทำดู ให้คุณเพื่อนสาวนั่นแหละพาไป

คือก่อนไป ตาของเราจะประมาณนี้ค่ะ

แต่ไม่มีรูปยายนะคะ มีแต่รูปตาค่ะ  (ช่วยยิ้มมุมปากให้ก็ยังดี)

วันที่ไปคลินิกก็ยังแอบหวั่นใจนิดหน่อย โดนเพื่อนด่าว่า กูชวนมาทำตา ไม่ใช่ทำหมัน “กิ๊บหาย”
สิ่งแรกตอนไปทำตาที่คลินิก ชื่อว่าใครหลายคนก็ต้องวิตกเหมือนกันหมด ก็คือกลัวมีด แค่มีคนจะเอานิ้วมาใกล้ตา เรายังกลัวเลย แล้วนี่ถ้าหมอเอามีดลงกรีดที่ตา คือแบบ แค่นึกก็สยองแล้วค่ะ

แต่หลังจากจัดการชีวิต จัดการความคิดให้หายไปภายใน 20 นาทีเสร็จ ขึ้นเขียงทำตา ทุกอย่างผ่านไปเร็วเหมือนรถเมล์สาย 8 เร็วโฮก ยอมรับเลย ว่าหมอเก่งมาก ไม่เจ็บซักกะนิด  นี่ไม่ทราบว่าหมอหรือโจรค่ะ มือเบาซะเหลือเกินแก
          แท่น แท้น แท๊นนนนนนนน ตาที่ได้หลังจากตอนนั้น คืองี้ค่ะ

อันนี้เป็นตอนที่ออกจาก คลินิกค่ะ

หลังจากนั้น ยุบลงมานี๊ดดดด นึง ข้อสำคัญคือหมอแนะนำอะไรหลังจากทำตามา
ก็ควรปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดนะคะ

หลังจากที่มันเริ่มยุบลง พอที่จะให้ไปเจอประชาชนได้ ก็ไปพบหน้าพ่อแม่หน่อยค่ะ
เดี๋ยวแกจะจำหน้าเราไม่ได้

หลังจากเวลาผ่านไป ไวเหมือนโกหก แต่ตาที่ทำนี่ไม่โกหกนะคะ ชะวิ้งงงงงง

ปั๊วมั้ยคะ ตาดวงใหม่ของเรา พอจะเทียบชั้น กับสาวเกาหลีได้ป่าว 5555

นี่ค่ะ อีกซักรูป อวดกันเห็นๆ สวยปั๊วๆ ปังพอมั้ยคะ

พอตอนทำตาเสร็จ ลูกค้าที่มาแต่งหน้าด้วยนี่พูดกันเป็นเสียงเดียวกันเลยค่ะ ว่า “เกาหลีเฟร้ออออ” คือ อันนี้ก็เถียงไม่ได้จริงๆ 5555 (ทำไมเราไม่ถ่อมตัวบ้างว่ะ งงจรัย) แต่จะว่าไป ไม่รู้ใครเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งหรือเปล่า แต่นี่เชื่อนะ ยังเชื่อว่าตั้งแต่ทำตามานี่รับทรัพย์เป็นก้อนบ่อยมาก งานจ้างติดกันเป็นแบบเลือกงานได้อะค่ะ ยังไงก็แล้วแต่ ทำตาก็ใช้เงิน เราเองก็ต้องใช้หน้าตาสวยๆ กับดวงดีๆ ปังๆ ปั๊วๆ นี้ทำมาหากินกันต่อไป
          แล้วก็จะบอกว่าใครที่คิดว่าทำตาน่ากลัว อย่างงั้นอย่างงี้ ตั้งสติ วางถุงกาวลงก่อนนะคะ จะบอกว่าที่เราไปทำนี่ไม่น่ากลัวเลย แล้วก็ผลลัพธ์นี่เกินกว่าที่คาดไว้มาก ยังไงวันว่างๆ นี่ได้มาขีดๆ เขียนๆ อะไรลงพันทิปได้อย่างนึงก็สนุกดีแล้วค่ะ ขอไปล้างแปรง เช็คกระจกไปทำงานพรุ่งนี้ต่อก่อนนะคะ
สวยเปรี้ยว เยี่ยวราดมากค่ะ ทำที่ Urban Clinic เหมือนเราเลย
จริงๆ ตอนยังไม่ทำก็น่ารักนะ พอทำแล้ว สวยเปรี้ยวมากเว่อ
จริงๆ ถ้าจะทำตาก็ไม่แนะนำให้ทำคลินิคอื่นนะ เพราะที่ urban นี่ดูจะเก่งเรื่องทำตาจริงๆ
ทำตาแพงมั้ยอ้าาาาา อยากทำ
เราก็เชื่อเรื่องโหงวเฮ้งค่ะ เราจมูกใหญ่ ชินแสทักว่าอย่าไปแก้ เพราะแบบนี้จะรับทรัพย์ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ปรับอะไรนะคะ
สู้ๆ ขยันๆ เฮงๆ นะคะ
ช่างแต่งหน้าสาวสวยขนาดนี้ ยอมใจค้าาาา ตาสวยมากๆ  
ทั้งเก่ง ทั้งเขียนสนุก แนะนำไปเป็นบิวตี้ บล๊อกเกอร์เลยค่ะ
เดี๋ยวต้องไปดูคลินิคนี้หน่อยว่ามันจริงอย่างว่าหรือเปล่า  
สวย เช้ง กระเดะ ดูจากตานี่ ถ้าไม่ทำก็สวย แต่ทำแล้วยิ่งสวยใหญ่เลยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้