ดู: 2469|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] ได้หน้าอกใหม่โดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมหน้าอก บ๊ายบาย อกไข่ดาว ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก สวัสดีเพื่อนๆนะคะ เราเพิ่งไปเสริมหน้าอกมาเมื่อ1-2เดือนที่แล้วค่ะ วันนี้ว่างๆเลยได้มีโอกาสมารีวิว เพราะเราเองก็รู้สึกขอบคุณเพื่อนๆหลายๆคนที่เคยมาเขียนรีวิวให้เราได้หาความรู้และศึกษาประสบการณ์ พอเราเสริมเองเราก็อยากจะเล่าประสบการณ์ของเราบ้าง ก่อนเสริมเราก็เหมือนเพื่อนๆหลายๆคนไม่รู้ว่าจะทำที่ไหนดี เราก็ใช้วิธีการลองโทรสอบถามและเปรียบเทียบเอาค่ะ พอดีได้โทรไปที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก สอบถามแล้วรู้สึกได้ว่ามาตรฐานที่นี่ชัดเจน มีวิสัญญีแพทย์ มีเภสัช คุณหมอที่ผ่าตัดชื่อคุณหมอทนงศักดิ์ ก่อนตัดสินใจทำเราก็เช็คประวัติคุณหมอก่อนนะ ท่านก็เป็นแพทย์ศัลยกรรมเฉพาะทางค่ะ เราก็เลยเอาที่นี่แหละขี้เกียจหา ตัดสินใจแล้วก็โทรเข้าไปจองคิวไว้ก่อนค่ะ เข้าไปปรึกษากับทางคุณหมอก่อน ไปดูสถานที่ก่อน พอไปถึงเค้าก็ซักประวัติ กรอกประวัติ ใครมีโรคประจำตัวต้องแจ้งทางโรงพยาบาลไป แต่เราปกติ ทำประวัติเสร็จก็พบกับทางคุณหมอ ตกลงในเรื่องของไซต์ วิธีการผ่าตัด เสร็จแล้วก็ไปตรวจร่างกายไว้ค่ะ แล้วก็รอช่วงเวลาวันที่เราสะดวกนัดวันผ่าตัด พอถึงวันผ่าตัด เราก็งดน้ำงดอาหาร มาถึงโรงพยาบาลช่วงเช้าๆ สายๆก็เข้ารับการผ่าตัด วิธีขั้นตอนการทำอันนี้เราไม่รู้เพราะช่วงที่ทำสลบ ทำเสร็จก็อยู่ห้องพักฟื้นแล้ว อาการหลังจากตื่นมาก็จะมึนๆ ความเจ็บแรกๆไม่รู้สึกเลย อาจจะเพราะยาชายังไม่หมด เรานอนประมาณ4ชม.ได้มั้งค่ะ อาการงงๆมึนๆหายเราก็กลับบ้าน พอกลับถึงบ้านอาการปวดหน้าอกเริ่มมาแล้วค่ะ ปวดตรงหน้าอกนะ แผลไม่เจ็บก็แปลกๆอยู่ แต่เราถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่ามีการเลาะเผื่อใส่สิริโคนอาการมันก็จะเจ็บตรงเต้ามากกว่าแผล พอมีอาการเจ็บเราก็เริ่มกินยาแก้ปวดเลยค่ะ คืนแรกที่กลับถึงบ้าน กลับไม่รู้เรื่องเลย พอตื่นเช้ามาตึงหน้าอกแล้วก็ปวดค่ะ เราก็กินยอีกครั้ง ตอนแรกเรากลัวว่ามันจะเจ็บมาก พอทำจริงๆถามว่าเจ็บไหมมันก็เจ็บแหละแต่ไม่มากมายขนาดว่าทนไม่ได้ อาการของเราหลังทำก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ครบ1อาทิตย์ตัดไหมแผลก็แห้งดี 1เดือนไปตรวจกับคุณหมอนมนิ่มดีค่ะ ท่านก็สอนนวดคลึงเบาๆ ตอนนี้เดือนกว่าๆแล้วอาการก็ยังมีเจ็บจี๊ดๆบ้าง แต่รูปทรงเราว่าน่าจะเข้าที่แล้วนะ เอารูปมาให้ดูกันค่ะหลังจากนี้เราก็จะมีตรวจกับคุณหมออีก แล้วจะมารีวิวเพิ่มเติมนะคะ
รูปก่อนและหลัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้