ดู: 9019|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] เมื่อผมโดนเท…เลยต้องเซมาศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]

ดีครับทุกคน เรื่องมันเศร้าตามหัวข้อกระทู้เลยครับ โดนเท เพราะว่าหล่อไม่พอ!

เศร้ามั้ยละครับ ก็เลยจุกอกมาก เมื่อมีคนบอกว่าเราหล่อสู้แฟนใหม่เขาไม่ได้ ฮึดสู้เลยครับจุดนั้น

จากแต่ก่อนก็คือไม่คิดที่จะศัลยกรรมอะไรทั้งนั้นเลยครับ ตอนนี้คือมีแรงผลักดัน ให้ลุกขึ้นมาอยากดูดีเพื่อตัวเอง

และสบประมาถคำพูดดูถูกคนอื่นด้วย เปิดหาคลินิกเลยครับ สิ่งแรกที่จะทำได้แล้วคนแนะนำมากที่สุดก็คือทำจมูก  

หาอยู่รีวิวข้อมูลหลายที่จนงงและสับสนมาก เพราะทุกที่ก็ดูสวยหมด ตามเนื้อรีวิว  

จนกระทั่งมาเจอเพื่อนของเพื่อนแนะนำให้ไปทำที่ DRK Beauty Clinic ก็เลยไปหาข้อมูลดู

ในรีวิวจมูกของผู้ชาย ก็ถูกใจเลยครับ บวกกับผมไปเห็นเพื่อนของเพื่อนคนที่แนะนำว่าไปทำมาจากที่นี่ด้วย

ไปเห็นของจริงแล้วก็รู้สึกว่าถูกใจครับ ตัดสินใจติดต่อไปทางเพจ ราคาสมเหตุสมผล จัดแจงนัดคิวเข้าไปพบแพทย์เลย

ก่อนทำครับ

ของผมเสริมกับคุณหมอแมนนะครับ รีเควสคุณหมอไปว่าอยากได้ธรรมชาติ ไม่ดูโด่งเว่อร์ ขอให้คุณหมอดีไซน์ให้เลยครับ

ให้ออกมาเข้ากับหน้าเรามากที่สุด ก็ตกลงคุยกับคุณหมอเข้าใจตรงกันแล้ว ที่นี่ดีมากเลยครับ

มีการจำลองโปรแกรมแบบให้เห็นภาพก่อนทำด้วยนะ ว่าที่เราจะเสริมจมูกหลังทำจะออกมาประมาณไหน

เจ๋งดีครับ เขาเรียกว่าโปรแกรมจำลองภาพแบบ3มิติ อะไรสักอย่างนี่แหละครับ  

เอ่อ เคสผมคุณหมอบอกว่าเป็นคนที่จมูกที่สั้น และเนื้อจมูกค่อนข้างน้อย เลยเสริมโด่งมากไม่ได้

เพราะป้องกันการเสี่ยงทะลุในภายหลังครับ

ด้านข้างครับ

ขอเอาภาพมาให้ชมนิดหน่อยนะครับ เพราะครั้งแรกของผม บวมช้ำมาก เจ็บกว่าอกหักอีก TT  

อันนี้วันที่ 3 วันแรกคือบวมมาก อายมากไม่กล้าลงเลย

วันที่5 ถอดเฝือกออกแล้ว ก็ยังมีรอยช้ำและคงบวมอยู่มาก

วันที่ 7 ยุบบวมลงมาเยอะมาก รอยช้ำเริ่มหายดีละครับ

มาที่ด้านข้าง โดยรวมชอบเลยครับ เห็นรูปทรงอยู่ว่าจะออกมาประมาณไหน แต่คงต้องรอยุบและเข้าที่จะเห็นทรงได้ชัดกว่านี้

ตอนนี้ก็รออย่างเดียวเลย

วันนี้พร้อมไปทำงานละครับ รอยช้ำหายดีเกือบเป็นปกติแล้ว

สันจมูกดูมีมิติขึ้นมากครับ รู้สึกได้เลยว่าน้าเปลี่ยนไปมาก ไปไหนใครก็ทักเลยว่าดูดีดูหล่อขึ้นมาก

ขอบคุณแรงผลักดันจากการอกหักในวันนั้นทำให้เรากลับมาดูแลตัวเองในวันนี้ ไม่ใช่เพื่อใครแต่เพื่อตัวเองและโอกาสดีๆ ที่จะเข้ามา

บอกเลยว่าตั้งแต่ทำจมูกไม่ได้เปลี่ยนแค่บุคลิกและหน้าตา และเปลี่ยนให้มีโอกาสดีๆ เข้ามาหาเราอีกเยอะเลย แต่ก่อนทำงานเป็น

เซลล์ที่ต้องอยู่แต่กลับหน้าคอมแต่ตอนนี้คือได้ออกไปเจอลูกค้าเพื่อคุยงานแบบตัวต่อตัวแล้ว หน้าตาคือใบเบิกทางของทุกอย่าง

จริงๆ แถมมีคนมาจีบอีกหลายคนด้วย 555555 ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะ แต่ก็ยอมรับเลยว่าตัวเองดูดีขึ้นมากจริงๆ ของคุณคุณหมอ

และดีอาร์เค บิวตี้คลินิก มากเลยครับ ที่ทำให้ผมดูดีขึ้นมาได้  ใครสนใจก็ลองไปสอบถามที่คลินิกดูได้เลย

คุณหมอเก่งและให้คำแนะนำดีมากๆ

หลังทำครบ 1 เดือนครับ

timeline_25620108_125413 PM.jpg

โพสต์ 2019-1-25 15:15:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำปากกระจับเพิ่มครับ เอาสุดๆไปเลย
โพสต์ 2020-7-25 21:50:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีครับน้อง
โพสต์ 2021-6-22 23:10:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อขึ้้นมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้