ดู: 2508|ตอบกลับ: 0

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิวทั้งดูดและฉีดไขมันภายในวันเดียว!! กับคุณหมอทรงยศ จันทจิตร์ ที่ Dreamclinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chinpuii เมื่อ 2019-1-14 18:33

ความเป็นผู้หญิง ทำให้รักสวย รักงาม แล้วก็คงหนีไม่พ้นการทำศัลยกรรม ตัวชินเอง มองว่าการเสริมนิดเสริมหน่อย เพื่อให้ตัวเราดูดีขึ้น ไม่ใช่เรื่องผิดแปลกอะไรในสมัยนี้ และเรื่องศัลยกรรม ชินเลือกทำที่ดรีมคลินิกของคุณหมอทรงยศ จันทจิตร์ค่ะ

ก่อนหน้านี้ชินเคยฉีดไขมันกับคุณหมอมาก่อนแล้ว เป็นแบบ Microfat ซึ่งทางคลินิกเคลมว่าการฉีดไขมันแบบนี้จะสามารถอยู่ได้ตลอดชีวิตเลย

ในตอนนั้นชินฉีดไขมันบริเวณหน้าผาก + ขมับ ทำให้หน้าดูเด็กลงขึ้นมาก ชินฉีดไปตั้งแต่ต้นปี62 ประมาณเดือนมกราคมปีที่แล้วค่ะ ไขมันก็อยู่ดีนะ มีลดลงไปบ้าง

หลังทำครั้งแรก ชินประทับใจมาก ทั้งเรื่องคุณหมอฝีมือดี ดูแลดี รวมถึงการบริการที่น่ารักของพนักงานทุกคน ซึ่งคุณหมอจะมีนัดมาตรวจอยู่สม่ำเสมอ

ในตอนมาตรวจกับคุณหมอ เป็นช่วงครบ11 เดือนหลังทำ ชินรู้สึกอยากเติมไขมันเพิ่มอีก แล้วขอคุณหมอดูดไขมันไปพร้อมกันเลยได้ไหม เพราะรู้สึกว่าตัวเองเจ้าเนื้อมากขึ้น แม้จะออกกำลังกายบ้าง แต่ก็ไม่ค่อยลดลงเลยT_T

เรื่องฉีดไขมันขมับกับหน้าผากในรอบที่สอง คุณหมอแนะนำให้เติมคาง แนวสันกรมและมุมปากล่างเพิ่ม เพื่อให้สมดุลกันมากขึ้นค่ะ

ก่อนทำ (4).jpg

ก่อนทำ (3).jpg

ส่วนดูดไขมัน คุณหมอจะถามก่อนว่าเรากังวลจุดไหนมากที่สุดแล้วจึงประเมินให้ค่ะ ของชินที่กังวลมาก ๆคือหน้าท้อง กับแขน คุณหมอจึงประเมินให้ดูดแขน ปีหลัง ท้อง เอวหน้า และหลังค่ะ ทั้งหมด ห้าส่วนด้วยกัน สามารถทำพร้อมฉีดไขมันได้เลย แต่หากใครมีส่วนที่จะดูดมากกว่านี้ หรือตัวใหญ่กว่าชินเยอะ คุณหมออาจแนะนำให้แบ่งดูดไขมันเป็นสองครั้งนะคะ  เพื่อป้องกันร่างกายรับไม่ไหวค่ะ

ก่อนทำ (2).jpg

วันทำค่ะ ชินจะต้องงดน้ำงดอาหาร6ชั่วโมง เริ่มทำตั้งแต่เที่ยง ซึ่งก่อนจะขึ้นเตียงผ่าตัด ก็จะต้องพบคุณหมอก่อน คราวนี้คุณหมอจะประเมินจุดที่จะฉีดและดูดอย่างละเอียด ดูตามภาพด้านล่างนี้เลยจ้า

เทคนิคดูดไขมัน Microfat จะเป็นการปลูกไขมันทีละเซลล์ในขณะที่เซลล์ยังมีชีวิต

Microfat (2).jpg

ทุกคนไม่ต้องกลัวเจ็บเลยนะ เพราะไม่ว่าจะดูดไขมัน หรือฉีดไขมัน ทางคลินิกจะให้ยาสลบเรา หลับไปเลยยาวๆ ตื่นมาทุกอย่างเรียบร้อย หลังฉีดไม่บวม ไม่ช้ำ หน้านูนมีมิติแล้วจ้า

ส่วนเรื่องดูดไขมัน ใครว่าชินตัวเล็ก ดูไขมันซะก่อน! ไม่ใช่น้อยๆ เลยนะ >O<

หลังจากนอนพักฟื้นแล้ว ก็สามารถกลับบ้านได้เลย การดูดไขมันจะต้องทำแผลในช่วงแรกๆ ซึ่งตรงนี้จะลำบากหน่อยนะ แต่ทางคลินิกเค้ามีบริการทำแผลให้เราฟรี เพียงแต่เราต้องเตรียมผ้าอนามัยเพื่อทำแผลไปให้เค้าด้วย ชินแนะนำแผ่นหนาๆเลย ไม่งั้นเอาไม่อยู่

ระหว่างนั้นก็ใส่ชุดยกกระชับด้วยนะอย่าลืมน้า เพราะจะช่วยลดปัญหาน้ำคั่งในส่วนที่ดูดได้ ที่ชินเน้นเพราะเจอมากับตัว ไม่อยากใส่เพราะอึดอัดอ่า สุดท้ายก็ต้องมาให้คุณหมอเจาะน้ำ T_T หลังจากนั้นเข็ดแล้วจ้า ใส่ชุดยกกระชับไปเลย 1เดือน

หลังทำประมาณเดือนกว่าๆ เกือบสองเดือนละ รู้สึกเห็นไวมากกก หน้าท้องเล็กลง เอวคอดขึ้น แขนเล็กลง ดูรูปรีวิวเปรียบเทียบได้เลยค่า

ดูดไขมัน Vaser.jpg

ดูดไขมัน Vaser (2).jpg

ผลลัพธ์ประทับใจสุดๆ ส่วนหน้าก็ได้อย่างที่ชอบเลย คือแบบชอบมาก  ใครสนใจอยากดูดไขมันหรือฉีดไขมัน  อย่าลืมลิสต์ชื่อคุณหมอทรงยศไว้เลยนะ  รับรองไม่ผิดหวังค่ะ

หลังทำ (2).jpg

หลัง (3).jpg

หลัง (2).jpg

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้