ดู: 594|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] [รีวิว] เสริมจมูกครั้งแรก ที่อุดรสวย ปัง ไม่แพ้ เมืองกรุง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fernny20 เมื่อ 2019-1-8 20:12

สวัสดีค่ะทุกคน ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เรา ชื่อเฟิร์น   บอกตรงๆ  เฟิร์นตื่นเต้นมาก นี่เป็นครั้งแรกในชีวิต ที่จะทำศัลยกรรม  มีปัญหาตรงไม่มีสันดั้งเลย ต้องแต่งหน้าช่วยตลอด  ขนาดไลท์ดั้ง ยังไม่มีสัน  เฟิร์นหาคลินิก ที่อุดรเพราะเป็นคนอุดร ไม่อยากไปทำไกล  ตอนแรกก็หาดูรีวิวเรื่อยๆว่าในอุดรทำที่ไหนดี เราต้องศึกษาเยอะๆค่ะ ทำศัลยกรรมก็ถือว่าเรื่องใหญ่เลยแหละ อ่านพันทิปบ้าง รีวิวใน facebook บ้าง
เฟิร์นไปดูในเพจของ ticha clinic อุดร  มีรีวิวทำจมูกสวยๆทั้งนั้นเลย เฟิร์นขอคำแนะนำจากพนักงานวและเข้าไปปรึกษาคุณหมอว่าจมูกเหมาะกับทรงไหน หมอแนะนำเป็นทรง ตั๊กแตนปลายสโลปพุ่ง

มาดูภาพก่อนทำกันเลยค่ะ รูปจะเยอะหน่อย

วันที่รอคอยก็มาถึง กรี๊ดดดดดดดด ฉันจะมีดั้งแล้ว  พอถึงคิวของเราพี่ผู้ช่วยก็จะพาไปเปลี่ยนชุดค่ะ เราแต่งหน้าไปนิดหน่อย ทากันแดด เขียนคิ้วบางๆ พอเข้าห้องผ่าตัดพี่ผู้ช่วยก็จะเช็ดหน้าทำความสะอาด  พอหมอเข้ามาคือตื่นเต้นมาก เริ่มแรกหมอจะฉีดยาชาก่อนเลย ซึ่งเราอ่านรีวิวมาเยอะมากมีแต่คนบอกว่าทนเจ็บนิดเดียวเอง พอหมอเริ่มฉีดยาชา  โอ้วววแม่เจ้าเจ็บ   คุณหมอจะฉีดประมาณ 4 จุดเท่าที่จำความรู้สึกได้  ข้างจมูก 2 ข้าง ตรงระหว่างคิ้ว แล้วก็ปลายจมูก
เค้าจะไม่ให้เราเอามือขึ้นมาจับหน้าเลย เพราะกลัวติดเชื้อ   หลังจากที่ยาชาเริ่มออกฤทธิ์ ก็ไม่รู้สึกอะไรอีกเลยค่ะ คุณหมอก็จะเริ่มทาบและเหลาซิลิโคนให้เรา หลังจากนั้นก็เริ่มยัดซิลิโคนเข้าไป แล้วก็เอาออกมาเหลาใหม่จนกว่าจะพอดี  ใช้เวลาประมาณ1ชั่วโมงก็เสร็จแล้วค่ะ

หลังทำทันทีค่ะ

วันที่ 1

วันที่2

วันที่ 3

วันที่ 4

วันที่ 5

วันที่ 6

วันที่ 7

เริ่มหายบวมแล้วค่ะ แต่ก็ยังมีช้ำๆอยู่บ้างเพราะเฟิร์นเป็นคนช้ำง่าย

อันนี้เทียบกันชัดๆเลยนะคะ ก่อนทำและหลังทำต่างกันมากๆ

หลังทำได้ 1 เดือนค่ะ คือเฟิร์นชอบจมูกตัวเองตอนนี้มากเลยค่ะ อัพรูปลง facebook มีแต่คนถามว่าทำที่ไหน เพราะหน้าเฟิร์นเปลี่ยนไปมากๆเลยค่ะ   ใครชอบแนวธรรมชาติๆแบบนี้ ลองไปปรึกษาหมอกันได้นะสงสัยอะไรหลังไมค์มาถามได้เลยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้