ดู: 3240|ตอบกลับ: 15

[ทำจมูก] ถ้าจะเสริมจมูก เราควรเลือกทำที่ไหนคะ ที่หมอฝีมือดีๆในตอนนี

[คัดลอกลิงก์]
เราอยากจะเสริมจมูก ซึ่งเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกของเรา ก็ต้องบอกว่าไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรแบบนี้เท่าไหร่ ลองดูรีวิวหลายคนในนี้ก็ทำออกมาดีๆทั้งนั้น เราก็เลคิดไม่ค่อยออกว่าจะไปทำที่ไหนดี เลยอยากได้ประสบการณ์แบบเจาะลึกของคนที่เคยไปเสริมจมูกแต่ละที่มาหน่อยคะว่าได้รับคำปรึกษายังไงบ้าง ตอนทำเจ็บมากมั้ย พักฟื้นนานหรือเปล่า แล้วบริการจากพนักงานเป็นยังไงบ้าง

ถ้าถามเยอะไป ต้องขออภัยด้วยนะคะ
โพสต์ 2018-12-29 12:49:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวแล้วแนะนำดูรีวิว ฝีมือหมอเปรียบเทียบหลายๆที่นะค่ะ แต่ประสบการณ์ส่วนตัวคือน้องสาวเป็นคนเนื้อจมูกน้อยค่ะถามหลายที่ก่อนตัดสินใจทำที่ณัฐพงษ์คลินิกเพราะทราบมาว่าอาจารย์หมอเป็นศัลยแพทย์ ทำมาแทบไม่บวมไม่ช้ำเลยค่ะ ยังงัยลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะค่ะ
โพสต์ 2018-12-29 13:08:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ดูรีวิวมาเยอะเหมือนกันค่ะ ส่วนใหญ่รีวิวที่เห็นๆมันก็จะสวยๆทั้งนั้น แต่เราจะเน้นเคสที่หลุดมากกว่า เท่าที่เก็บข้อมูลมา น่าจะเป็นโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซนะคะ ที่ไม่ค่อยเจอเคสหลุด หรือว่าทำแล้วต้องไปแก้รอบสอง รอบสาม เราเลยตัดสินใจไปเสริมจมูกกับหมอที่นี่ ซึ่งผลลัพธ์็ออกมาน่าพอใจมากค่ะ เพราะทำแล้วดูเป็นธรรมชาติมาก พักฟื้นไม่นาน ตอนนี้ก็เกือบปีแล้ว ยังไม่มีอาการว่าจะตองไปแก้เลยค่ะ
โพสต์ 2018-12-31 20:28:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนที่เราตัดสินใจเสริมจมูก+ตัดปีกจมูก​ เลือกจากต้องเป็นศัลยแพทย์เฉพาะทาง​ ซึ่งหมอคณิต​ ก็อยู่ในสมาคมด้วย  แถมเป็นอาจารย์แพทย์
โพสต์ 2019-1-7 09:17:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
-ถ้าเลือกเจาะจงหมอ แนะนำว่าเอาชื่อหมอไปเสริชดูว่าเป็นศัลยแพทย์​รึเปล่า  ตอนเสริชรีวิวก็หาเคสหลุดไปด้วยค่ะ  ในดั้งโด่งจะมีคอลัมน์​ที่เขียนโดยแอดมินแนะนำหมอจมูก Top 5 อยู่ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดี  ลองเริ่มหาข้อมูลจากตรงนั้นดูก็จะเร็วขึ้น

- อาการหลังทำ  บวมช้ำมารึเปล่าขึ้นกับมือหมอ  หมอมือหนัก.. ทำจมูกช้ำยันลูกตาขาวหน้าเขียวม่วงเหลืองตามลำดับ  หมอมือเบาก็แค่บวมๆนิดๆสองสามวันค่ะ

- การบริการแต่ละที่เราเองไม่ได้สนใจในจุดนี้มาก  เพราะพนง.ด้านหน้าไม่ส่งผลต่อความงามของเรา  เน้นหมอที่มีความรับผิดชอบ​ ถ้าดูออกว่าเอียงต้องแก้ฟรีไม่มีค่า​ใช้จ่าย​เพิ่ม  เลือกที่ประกันปีนึงนะคะ  เคสเราทำแล้วเอียงรอแผลแห้งสนิทสี่เดือนกว่าก็แก้  เรื่องเบี้ยว, เอียงต้องทำใจค่ะ  ขนาดเราเลือกหมอที่ดังแล้วก็ยังมีหลุด

เสริชดูรีวิวเยอะๆ  อย่ารีบร้อน​ พลาดมาแล้วเจ็บตัวฟรีเสียเวลา
โพสต์ 2019-1-15 13:54:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอกิตติศักดิ์ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
ที่นี่เสริมจมูกแบบใช้เทคนิคยานอนหลับ ทำให้ไม่เจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ
โพสต์ 2019-1-21 23:11:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบข้อมูลการทำเหมือนกันค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ

โพสต์ 2019-1-27 13:34:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปติดตามอาการที่แม็กซี่คลินิก คุณหมอคณิตหลายครั้ง ส่วนตัวไม่ได้ทำจมูกกับคุณหมอ แต่เห็นเคสที่ทำไปแล้วก็ดูดีนะคะ ดูธรรมชาติ เห็นบอกดูแลตลอดอายุซิลิโคนเลยนะคะ ยังไงลองไปปรึกษาดูค่ะ คุณหมอใจดี
โพสต์ 2019-2-25 15:49:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราแนะนำโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ส่วนตัวก็ทำที่นี่มาเหมือนกัน เป็นยานอนหลับด้วย ไม่เจ็บ ชิลๆเลย
โพสต์ 2019-3-4 17:18:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรากำลังจะไปทำที่เลอลักษณ์ จากส่วนตัวมาตัดกรามที่นี่ แล้วพอใจมาก
รู้สึกว่าเป็นโรงบาลโดยตรง มันปลอดภัยดี
ยังไงลองไปส่องรีวิวดูนะคะ ^^
โพสต์ 2019-3-5 17:13:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำมาแล้วจ้า ที่เลอลักษณ์ไม่เจ็บเลย ใช้ยานอนหลับ ตื่นมาก็ผ่าเสร็จละจ้า
โพสต์ 2019-3-26 15:08:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์ทำไม่มีแต่ประสบการณ์ไปปรึกษาเยอะ จนเลือกที่ หมอคณิต maxi หมอเป็นศัลยแพทย์เฉพาะทาง รับประดันตลอด แต่ยังไม่ได้ไปทำสักที  จนพาป้าไปดึงหน้าเรียบร้อยแล้วตอนนี้ป้าสวยนำไปก่อนแล้ว555
โพสต์ 2019-3-29 16:05:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวไปเสริมหน้าอก+ลักยิ้มกับหมอคณิตดอนเมืองมา  หลายๆครั้งที่เข้าไปติดตามอาการ จะเห็นจมูกสวยๆอยู่หลายๆคน คิดว่าลองเข้าไปดูรีวิวหมอคณิต เพื่อเป็นอีกทางเลือกค่ะ
โพสต์ 2019-5-14 18:31:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเอาตามเรานะ ตอนเราจะทำจมูก เราจะเลือกทรงจมูกที่ชอบก่อน แล้วก็ลองหาว่าคลินิกไหนที่ทำทรงจมูกตามแบบที่เราอยากทำได้สวยบ้าง แล้วก็ลองไปดูรีวิวเทียบกันเยอะๆ ชอบคลินิกไหนก็เข้าไปปรึกษากับที่นั่นเลย ของเราอะ อยากทำทรงจมูกให้เล็กลง ก็เลยต้องตัดปีกจมูกด้วย เราไปทำที่อัคราคลินิก หมอมือเบามาก ไม่ค่อยรู้สึกเจ็บแบบที่คิดเลยค่ะ แล้วก็พักฟื้นแค่สองสามอาทิตย์เอง แผลก็หายบวมแล้ว
โพสต์ 2019-11-9 16:38:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
37895.jpg 5203.jpg วาย วีนัสคลีนิค เป็นเจ้าหน้าที่ประจำ สอนใจสอบถามได้ ต้าร์ ไลน์ไอดี toto6181 ยินดีให้คำปรึกษา คะ
โพสต์ 2019-12-11 11:45:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอปิ๊กค่ะ ประสบการณ์ 20 ปี++ ที่อัคราคลินิกนะคะ ล่าสุดเห็นหมอไปดูงานที่เกาหลีมาด้วย ฝีมือดีค่ะ ไม่มีเคสหลุดเลย ใจดี คุยง่ายด้วย ปรึกษาหมอก่อนได้เลยว่าอยากทำอะไร เค้าก็จะวิเคราะห์ให้ว่าเข้ากับเราไหม พอดูแล้วว่ามันเข้ากับเราดี หมอถึงทำให้ หมอมือเบา ทำไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้ แล้วจมูกไม่บวมเวอร์ด้วย พักฟื้นก็ไม่นานจมูกก็เข้าที่เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้