เจ้าของ: ddee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ดูเอาค่ะ หมอเฉลิมฯ กลุ้ม ค่ะ กลุ้ม

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-2-15 20:05:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ไม่รู้ว่า จขกท เป็นไงบ้างแล้ว เอาใจช่วยนะครับ

สำหรับผมแล้วหมอ ก็เป็นคน คนนึง มีความรู้สึก มีเหนื่อย ก่อนหน้าที่จะทำกับหมอเฉลิม ผมก็ตัดสินใจจากเวปนี้ล่ะครับ บ้านอยู่ไกล เลยได้ข้อมูลมากมายจากในนี้ วาดภาพจากการบอกเล่า คุณหมอใจดี น่ารัก ผมได้คิวปรึกษาก่อนวันทำ 1 อาทิตย์ครับ หมอมาสายเกือบชั่วโมง พี่ที่หน้าห้องแจ้งว่า คุณหมอรถติดบนทางด่วน สักพัก คุณหมอมาด้วยท่าที่ที่เหนื่อยมาก มองหน้าผมแล้ว บอกว่า

"ทำได้แค่ 2 มิลนะ ทำไม๊ ไม่ทำไม่เป็นไร"  ผมตกใจมาก บอกว่า รอมาตั้งนานครับ
ไม่ทำไม่ได้แล้ว ยังไงก็ทำครับ และ นั่น คือ 2 ประโยค ที่ได้คุยกัน :)

ในวันทำ คุณหมอ บอกว่า เนื้อน้อย แต่ไม่เป็นไร จะพยายามทำอย่างดีที่สุด
ในระหว่างทำ คุณหมอ พยายามทำให้โด่ง แต่ เนื้อจมูก ผม ไม่สามารถ รองรับได้
ผลตอบรับ คือ พอใจในระดับนึงครับ

จากเคส ของผม แล้ว เห็นได้ว่า สุดท้ายแล้วคุณหมอน่ารักนะครับ เวลาเหนื่อย ท่านอาจมีบ้าง
แต่ถึงที่สุดแล้ว ก็ดูแล และทำให้ดีที่สุด อีกส่วนนึงที่ พูดถึงกันมากคือ พี่ ๆ หน้าห้อง ผมว่าน่าจะเป็นลักษณะส่วนตัวมากกว่า คนเราไม่เหมือนกันนะครับ การพูด ตรง ๆ หรือ รับโทรศัพท์ อย่างรีบร้อน อาจเป็นเพราะคนไข้ ที่มากมาย แต่ จริงๆ แล้ว พี่แดง และ พี่ทุกคน น่ารักมากครับ

ปีกว่าผ่านไป ด้วยความที่ พอใจแค่ระดับนึง คนรอบข้างกลับบอกว่าโอเค แล้ว แต่ ผมก็ยังอยากแก้ จึงโทรเข้าที่คลีนิค ไม่มีคนรับ ผมเลยโทรเข้ามือถึอคุณหมอ คุณหมอน่ารักมากครับ ถามโดยละเอียด ว่าจะทำอะไร จะแก้อะไร แล้วให้แจ้งคิว กับ พี่แดงได้เลย ให้บอกกับพี่แดงว่า โทรคุยกับหมอแล้ว สำหรับคนที่รอคิวอยู่ ไม่ต้องกังวลนะครับ เพราะสำหรับผมแล้ว ผมเชื่อว่า คุณหมอเป็น หมอที่มีฝีมือดี และ เป็นหมอที่ดีคนนึงเลยทีเดียวล่ะครับ :)

แสดงความคิดเห็น

โล่งใจเลยค่ะ^^  โพสต์ 2011-3-28 03:22
ขอบคุณครับ ไปคราวนี้ คงได้เจอกันนะ เค้าว่า กันว่า ตัวจริง หล่อได้อีก  โพสต์ 2011-2-16 20:14
จะได้ทำโด่งๆขึ้นอีกได้  โพสต์ 2011-2-16 05:42
จะแก้ให้โด่งขึ้นอีกหรือครับ สงสารพี่จัง ต้องแก้อีก ขอให้เนื้อขยายนะ  โพสต์ 2011-2-16 05:42
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้