เจ้าของ: ddee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ดูเอาค่ะ หมอเฉลิมฯ กลุ้ม ค่ะ กลุ้ม

[คัดลอกลิงก์]
สู้ๆนะค่ะ
ตอนนี้ จขกท เป็นไงบ้างค่ะ แล้วตกลงหาที่แก้ได้รึยัง หรือว่ายังตัดสินใจรอแก้กับหมอเฉลิมอยู่...มาอัพเดทให้เพื่อนๆทราบด้วยนะคะ เพราะ เดือน กรกฎา ก็มีคิวเสริมกับหมอเหมือนกัน
203#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 14:58:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้แต่รอ ยังไม่มีคิวให้เลย เซ็งรอจนเบื่อจะแย่ คงต้องรอให้เขาย้ายคลีนิกก่อน
สู้ๆๆนะคะ หลากหลายความคิดค่ะ คนที่เจอก็ถือเป้นความโชคร้าย เจ็บปวดและทรมานในแบบที่คนอื่นไม่ได้รุ้สึก ยังงัยเป็นกำลังจัยนะคะ ขอให้ได้แก้จมูกไวไว
เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้แก้แล้วไม่มีปัญหาอะไรอีกเลยนะครับ
ตอบกระทู้ silomsoy4 ตั้งกระทู้

มีงี๊ด้วยหรอคะเนี่ย
207#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 19:33:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ ขอให้ได้คิวเร็วๆทีเถอะสาธุๆ....
น่าสงสารอ่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  ส่วนเรากำลังจะทำค่ะ ดูเอาไว้หลายๆหมอ ยังต้องขอบคุณเจ้าของโพสด้วยนะค่ะ ที่เอามาโพสให้เราดู  เสียความรู้สึกแทน
ซิลิโคนที่เลือกเป็นแบบนิ่มสุดใช่ไหม ถ้าใช่แนะนำให้เปลี่ยนเป็นอันที่แข็งหน่อยจะดีกว่า เพราะถ้านิ่ม
มากไป เวลาเสริมจะได้ไม่โด่งมาก และ อาจจะเบี้ยวได้ง่ายกว่า ซิลิโคนที่แข็ง ซิลิโคนที่นิ่มๆเหมาะกับ
จมูกที่พอจะมีดั้งอยู่แล้ว และอยากได้เพิ่มขึ้นนิดหน่อย ของเราเสริม 3 รอบ เบี้ยวทั้ง 3 รอบ แต่จะดีขึ้นมาตามลำดับ มาล่าสุดครั้งที่ 4 เป็นอันที่ตรงที่สุด เราเป็นคนที่แกนจมูกเอียงนิดหน่อยอยู่แล้ว แต่อันนี้มันตรงกับแกนจมูกของเรา
ปล. ทำกับหมอท่านอื่นนะ เกือบได้ทำกับหมอเฉลิมแล้วแต่เปลี่ยนใจไม่แก้สะงั้น พออยากแก้คิวยาวเกิน
หมอดังไม่ใช่ว่าดีนะค่ะ เพราะเราต้องอัดคิวกับคนอื่นหมอเลยต้องเร่งเวลาโอกาสพลาดสูงนะค่ะ
คุณหมอลำเอียงอ่า  ชอบซ้ายมากกว่าขวา
เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้ค่ะ อ่านตั้งแต่ความคิดเห็นแรกจนมาถึงตอนนี้ บวกกับการอ่านรีวิวมา 3 ปี ทำให้รู้สึกปลงกับการทำศัลยกรรม และรู้สึกกลัวข้อมูลทางอืนเตอร์เน็ทมากๆ ไม่รู้อันไหนจริง อันไหนเท็จ ใช้วิจารณญาณแล้วก็ยังอาจพลาดได้ ตอนนี้ปลงค่ะ รู้สึกว่าทำกับหมอไหน ก็มีโอกาสมีปัญหาได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับดวง สภาพร่างกาย สภาพแวดล้อม และปัจจัยหลายๆ อย่าง ทั้งของตัวเราและของหมอ เราทำจมูกมา 10 กว่าปีแล้ว แก้ 2 ครั้ง ก็ยังเบี้ยวเหมือนเดิม แต่ก็ทนๆ ไปงั้นแหละ ไม่เน่าก็ดีเท่าไหร่แล้ว อิอิ...... 3 ปีที่หาข้อมูลมาเนี่ย ก็มั่นใจมา 4 ครั้งแล้วว่าจะทำกับหมอท่านไหน แต่พอมั่นใจแล้วก็ต้องมาเจอกับเหตุที่ต้องเปลี่ยนใจทุกทีเลย ตอนนี้ก็กำลังมั่นใจว่าจะทำกับหมออีก 1 คนแล้วค่ะ แต่เข้ามาอ่านทุกวัน ก็ไม่รู้ว่าวันไหนจะเจอข้อมูลที่จะทำให้เปลี่ยนใจอีกรึเปล่า เฮ้ออออ...เหมือนเป็นคนใจโลเลเลยเนาะ 555

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย funojung เมื่อ 2011-4-21 09:55
เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้ค่ะ อ่านตั้งแต่ความคิดเห็น ...

กับหมอไหนครับคนล่าสุด

แสดงความคิดเห็น

ณ ตอนนี้ เลือกหมอยุทธพงษ์ค่ะ แต่พรุ่งนี้...ไม่แน่นะคะ 555  โพสต์ 2011-4-21 22:39
ต้นฉบับโพสต์โดย ddee เมื่อ 2011-2-26 14:58
ได้แต่รอ ยังไม่มีคิวให้เลย เซ็งรอจนเบื่อจะแย่ คงต้อ ...

ไม่ทราบว่าคุณหมอย้ายคลีนิค ตอนไหนค่ะ ได้คิวหมอเดือนหน้า หลังจากรอมานานแสนนาน
แต่ตอนนี้แอบลังเลเล็กน้อย แอบกลัวเอียงซ้ายเหมือนกัน
ว่าแต่ คุณ จขกท เป็นยังไงบ้างค่ะ ขอให้ได้คิวแก้เร็วนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ครับ สำหรับคนที่ทำศัลยกรรมแล้วมีปัญหา ค่อยๆแก้ ใจร่มๆ
เห็นใจและเข้าใจเจ้าของกระทู้นะคะ  เพราะตัวเองแก้กะหมอท่านนึงก้อเบี้ยว  แต่คนที่เชียร์คุณหมอบอกว่าไม่เบี้ยว บอกว่า เป็นเพราะหน้าเราเอียง  ก้อรอให้ครบสามเดือนค่ะ  ตอนนี้สองเดือนกว่า   เข้าใจเป็นคนต่างจังหวัดนี่  ในการเดินทางเข้าไปพบคุณหมอต้องใช้เวลาเดินทาง หนึ่งคืน  และกลับอีกหนึ่งคืน  ก้อต้องใช้การโทร  หรือเมลล์ไปค่ะ  เดินทางเหนื่อยนะคะ  คนที่ไม่อยู่ต่างจังหวัดคงไม่ค่อยเข้าใจหรอกค่ะ  เอาใจช่วยนะคะ  เราอาจมีกรรมที่ทำออกมาแล้วไม่สวยมีปัญหา  สู้ๆๆๆๆๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รูจมูกเลยเบี้ยว หมอว่าเพราะทั้งหน้า คาง ปาก ปีกผมเบี้ยวอยู่ก่อนแล้ว  โพสต์ 2011-4-25 00:12
สู้สู้ครับพี่ ของผมหมอมาบอกตอนหลังว่าหน้าเบี้ยวมาก่อนอยู่แล้ว  โพสต์ 2011-4-25 00:11
ของเราแค่ เพิ่งทำได้ 3 เดือน ไปแก้ใหม่ก็เสียนะ

เราเสียมาแล้ว 7,000 บาท  

แท่งเก่า เราไม่ยาว ไม่โด่ง จมูกสั้นลง เลยไปแก้

แต่รอบสองนี้ บวมอย่างแรงงงงงงง

โด่งแปลกๆ ปลายเบี้ยว เป็นรอยนิดๆ

วันครบรอบตัดไหม ถามหมอ หมอบอกว่า ยังบวมอยู่ เลยได้ยาเพิ่ม อีกชุด

จนถึงตอนนี้ รอยขีดๆที่ปลายจมูก ก็เป็นรอยอยู่ เซ็งมากกก

อยากเอาออกแล้ว ไม่ทำแล้ว

รู้งี้ ยังไม่ทำดีกว่า
ตอบกระทู้ Nongamp ตั้งกระทู้

พี่ก้อคงเจอแบบนี้   คงบอกปัดความรับผิดชอบแบบนี้แหละ   คิดไว้คงไม่ผิดเนอะ  คิดว่าเราโชคร้ายแล้วกัน  ได้ยินน้องว่าอย่างนี้   พี่คงไม่ไปพบหรอก    หาหมอท่านอื่นแก้  และ  เป็นหมอที่มีความรับผิดชอบ  ไม่ใช่บอกว่า  หน้าเราเอียงมาก่อน  สงสัยเราคงเจอตัวม้าแล้วละ่  ชิมิ  ชิมิ
เมื่อกี้  หมายถึง  หมอที่เราและน้อง  Stant   139  ไปทำจมูกด้วยนะคะ   ไม่ใช่คุณหมอเฉลิม  อย่าเข้าใจผิดนะคะ   ได้ยินว่า  คุณหมอเฉลิมรับผิดชอบดี   ก้อกำลังหาข้อมูลว่าจาไปแก้ค่ะ
กลัวจังเลย ทำงัยดีเนี่ย โอ้ย จะเป็นรม
ต้นฉบับโพสต์โดย dunkin555 เมื่อ 2010-10-23 16:28
เราว่าไม่น่าต้องเสียนะ และตอนคุยกับพี่แดง พี่แดงบอก ...

ถูก เบี้ยวจิงนัดแก้ทันที ของผมปลายเอียงนิดไม่เกินเจ็ดวันได้แก้ละ ที่ฟอจูนคลินิค
ต้นฉบับโพสต์โดย witsanus เมื่อ 2010-10-24 20:52
แก้ไขล่าสุดโดย witsanus เมื่อ 2010-10-24 21:26

ผมก็ไปแก้มาแล้ว  ...

งะทําไมเสียตังเพิ่มอ่ะ ของเราทําเกิบปีก็ฟรีหมด ซิลิไหม่ด้วย
223#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-7 07:11:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่จริงนะ       เรารอมาตั้งนานแล้วไม่เห็นว่าเขาจะหาคิวให้ซะที  คุณbasszozaa เป็นหน้าม้าให้หมอหรือป่าว ถ้าเขารับผิดชอบดีเขาก็ต้องหาคิวแก้ให้เราแล้ว สิ...  ฮอยยยยย.......
ของเราก้ทำกะหมอเฉลิม เหมือนเราตกลงทำฮัมส์กันแล้วนะ แต่จมูกออกมาไม่มีฮัมส์ คุณหมอลืมรึป่าว หรือว่ายังไง ผ่านมา สองอาทิต จมูกเราก็เอียงขวานิดหน่อย หรือเราอาจนอนตะแคงขวามากไปเราเลยลองนอนตะแคงด้ายซ้ายบ้าง และเราก็จับมันบิดไปทางขาว วันต่อมาก้ไม่เบี้ยวแฮะ
ฝากน่อยนะครับ ปรึกษาน่อย ช่วยกันเเชร์ด้วยน๊าา
http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=1#pid697766
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้