เจ้าของ: ddee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ดูเอาค่ะ หมอเฉลิมฯ กลุ้ม ค่ะ กลุ้ม

[คัดลอกลิงก์]
เป็ฯกำลังใจให้ เปลี่ยน หมอดีกว่า สมเพชร เชียงใหม่
แต่ แอมกำลังจะไปแก้ น่ะค่ะ ไม่โด่ง  เดี๋ยวเอารูป สาวเกาหลีให้หมอดู อิอิ สู้ ๆๆๆ
รองแต่งหน้า กลบดูค่ะ
ขอให้คุยกันเข้าใจกะคุณหมอนะคะ
ถ้ายังไงแก้ได้รึเปล่ามาอัพบ้างนะ
เข้าใจว่าเสียความรู้สึกอ่ะ
แต่ให้คิดไว้ก่อนว่าแก้ได้ค่ะ
กลัวเลยคร้าบ

จิตตกไปเลย ผมมีนัดคิวกับคุณหมอเดือนตุลาอ่ะคร้าบบบบบบ

อ่านกระทู้นี่แล้ว กลัวมากมาย แต่จากรูปที่เห็นแล้วแก้ด่วนเลยคร้าบ นอกจากจาเอียงแล้ว ยังเหนสิลิโคนเปนแท่งๆเลยอ่ะ เปนกำลังใจให้น้าคร้าบ

ดูอันนี้แล้ว ลังเลทันทีเลยอ่ะครับ
ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้น่ะค่ะ เราก็จองคิวไว้กับคุณหมอเช่นกัน เป็นเคสแก้ค่ะ  รอนานข้ามปีเลยตอนนี้เราก็รู้สึกกังวลเหมือนกันค่ะ
180#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 15:54:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Papiyoung เมื่อ 2011-2-6 18:31
ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้น่ะค่ะ เราก็จองคิวไว้ ...

เราโทรถามที่คลีนิกเขาบอกว่าเขาจะให้คิวคนที่โทรหาเขาบ่อยๆ ก่อน ทำไมทำแบบนี้...ไอ้เราก็นึกว่าพอเราไปจองคิวแล้วเขาจะนัดตามคิวที่ว่างใครจองก่อนจองทีหลังกลับเป็นอย่างนี้ไป ทำมัยเขาทำอย่างนี้ก็ไม่รู้จัดระบบไม่ดีเลย  (ก็เราคิดว่าเราจองไว้แล้วนิ... เราก็น่าจะได้ตามคิวที่จอง  มีการบอกให้เราเข้าไปจองอีกรอบ   งงงงจัง..)  ไอ้เราก็อยู่ต่างจังหวัด  เขาน่าจะหาเวลาทำให้กับพวกที่แก้ก่อนอาจจะวันอาทิตย์เดือนละวันก็ยังดี เพิ่มเวลาพนักงานก็จ่ายเป้น  OT ไป แล้วของคุณ Papiyong ทำกับคุณหมอเฉลิมฯ หรือเปล่า หรือทำกับหมอคนอื่นแล้วมาแก้กับเขา  ของคุณ Papiyong มีปัญหาอะไรพอจะมีรูปให้ดูไหมค่ะเหมือนกันหรือป่าว  ถ้าไม่สะดวกเต็มหน้าขอดูแค่ตรงจมูกก็พอ  ขอบคุณค่ะ
ตกลงยังไงกันคะ...กำลังศึกษาข้อมูลอยู่...เริ่มไม่ค่อยมั่นใจ
ตกลงเป็นการใส่ความกัน หรือความจริงคะเนี่ย

แสดงความคิดเห็น

คนไข้เราต้องเห็นใจ ส่วนหมอเราก้อต้องเข้าใจ ครับ  โพสต์ 2011-2-8 13:28
ใส่ความคงไม่ใช่ แต่ต้องเค้าใจว่าหมอก้อคิวเยอะ ต้องมีเครียดบ้างไงครับ  โพสต์ 2011-2-8 13:25
ของเราทำกับคุณหมอท่านอื่นค่ะ ทำมาได้สองปีแล้ว จมูกไม่ได้มีปัญหาอะไรแต่อยากเปลี่ยนทรงก็เลยตัดสินใจเลือกทำกับคุณหมอท่านนี้ ได้คิวประมาณเดือนเมษา 54 ค่ะ
ตอบกระทู้ แทนไท ตั้งกระทู้

นิคุณแทนไท บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่คนทำศัลยกรรมจะได้มาปรึกษาพูดคุยกันนะคับเค้าจะแฉก็เรืองของเค้าเพราะเค้าไปทำมามันไม่ดีก็ตอ้งแฉ ถ้าแอดมินลบแสดงว่าบอร์ดนี้มีสปอนเซอร์เป็นเจ้าของคลีนิกเพราะตามแอบลบคนที่มีปัญหาการทำศัลยกรรม
ตอบกระทู้ hi5 ตั้งกระทู้

คุณ hi5 เข้าใจอะไรผิดรึเปล่าครับ ผมไม่่ได้พูดถึงการลบกระทู้เลยซักนิดเดียว เพียงแต่ให้ช่วยกันตรวจสอบเท่านั้น เพราะถึงแม้จะเป็นแค่กระทู้ "แฉ" ในเว็บบอร์ด แต่มันกระทบกระเทือนไปถึงหลายๆคน และข้อความที่โพสต์ลงในกระทู้สามารถใช้อ้างอิงในการฟ้องร้องหมิ่นประมาทตามกฏหมายได้ เพราะฉะนั้นถ้าหากมันมีข้อกังขาเช่นนี้ก็ควรมีการตรวจสอบหรือ "แฉ" คนโพสต์ในทางกลับกันให้หายข้องใจและเป็นธรรม ซึ่งในตอนนั้นต้องเป็นแอดมินถึงจะตรวจสอบได้ แต่ตอนนี้สามารถตรวจสอบ IP กันได้เองแล้วด้วยฟังก์ชั่น "ตาวิเศษ" โดยไม่ต้องรบกวนแอดมินอีก

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมคุณถึงเฉพาะเจาะจงมาที่ผม แต่ผมไม่นิยมเสพดราม่าหรอกครับ ผมคงขอเคลียร์ตัวเองแค่นี้ไม่ขอต่อความอีก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dunkin555 เมื่อ 2011-2-9 16:39

จริงๆ เราว่าถ้าคิวแก้ คุยกับพี่แดง พี่แดงเขาก็ใจดีหาคิวให้เร็วที่สุดนะคะ เราเองทำกับหมอเฉลิมครั้งแรกเมื่อปีที่แล้ว เบี้ยว เลยโทรไปนัดพี่แดงเพื่อบินกลับมาแก้ พี่แดงแค่ถามว่าต้องการจะบินมาแก้เดือนไหนแค่นั้นแหล่ะ ก็หาคิวลงให้เลย ตอนนี้แก้มาได้ประมาณเกือบ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ

มาบอกผลแก้นะคะ ก่อนแก้ตอนแรกคุณหมอบอกตรง ไม่รู้จะแก้ให้ยังไง เพราะก็ยืนยันว่าตรง แต่ดีที่พี่แดงและพี่ผู้ช่วยอีกคนบอกว่าเบี้ยวนิดๆ เรายังคิดเลยว่าถ้าคราวที่แล้ว เขาเชื่อที่เราบอกว่าเบี้ยวหลังทำเสร็จ เราก็คงไม่ต้องเจ็บตัวซ้ำสองอย่างนี้ และเราบอกคุณหมอว่าต้องการเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ให้ยาวขึ้นและใช้กระดูกหลังใบหูเติมปลาย คุณหมอเลยโอเค และรับแก้ให้ฟรี และบอกจะขยับให้ตรงแล้วกัน

ตอนนี้จากเท่าที่ดู จมูกยังตรงดีอยู่ค่ะ จมูกทรงสวยเป็นที่พอใจ แต่จากประสบการณ์ครั้งแรกที่ทำมา ยังเผื่อใจไว้บ้างอยู่ เพราะจมูกเราที่ทำครั้งแรกมันจะเข้าที่จริงๆก็ 2 เดือนกว่า ถึงจะเห็นชัดว่าตรงสันเบี้ยวหรือตรง แต่ครั้งแรกเห็นชัดหลังทำเลยว่าปลายจมูกเบี้ยว

อ้อ การแก้ครั้งนี้ ได้คุยกับคุณหมอมากขึ้นกว่าครั้งที่แล้ว คุณหมอค่อนข้างใจเย็นและพูดจาเป็นกันเอง และใจดีค่ะ มือเบาด้วยนะ (แต่ตอนแก้ เราเจ็บจากการฉีดยาชามากกว่าครั้งแรกอีก) จากการบวมช้ำ 7 วันก็ออกนอกบ้านได้ตามปกติ แต่ต้องเมคอัพกลบรอยช้ำเขียวๆหน่อยนึง ส่วนแผลผ่าตัดที่หู วันสองวันแรก ปวดมากกว่าจมูกอีกค่ะ แต่อาทิตย์นึงก็จับได้ไม่เจ็บแล้ว และก็ไม่ได้มีอะไรผิดปกติ เช่นหูแหว่ง หรือว่าอาการชาที่หูไม่มีเลยค่ะ

แต่อยากแนะนำให้ทุกคนคอยช่วยคุณหมอดูด้วยนะ ว่าหลังทำเสร็จมันตรงหรือเปล่า เพราะไม่ว่าจะหมอคนไหนก็มีผิดพลาดได้เหมือนกัน ฉะนั้น สงสัยอะไร ให้ถามคุณหมอเลยค่ะ ข้องใจอะไร โทรหาคุณหมอ คุณหมอก็รับสายตลอดนะคะ เท่าที่เราโทรเข้ามือถือคุณหมอรอบนี้ เอาไว้อีก 2 เดือนจะมาแจ้งผลคืบหน้านะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้จขกท.แก้ไขปัญหาได้โดยเร็วนะคะ
ตอบกระทู้ แทนไท ตั้งกระทู้

คุณแทนไทอันนี้ผมก็ไม่รู้นะเห็นคนในกระทู้บ่นกันอ๊ะคับก็เลยมาคุยแต่ก็เชื่อฝีมือหมอเฉลิมเพราะว่าคุณหมอเก่งอยู่แล้วอีกอย่างคนไปทำคนไข้ก็เยอะยาวไปถึงปีหน้าเลยแต่ก็ไม่น่าจะมีผิดพลาดได้เราก็ไม่ได้ว่าคุณหมอนะเพราะว่าเราก็อ่านกระทู้มาอีกทีอ๊ะแล้วก็ส่งสารเค้าก็เลยให้กำลังใจน้องเค้านิดหน่อยแค่นั้นเอง
ตอนนี้เปงยังไงบ้างคะ หมอว่ายังไง
ต่อวันคุณหมอรับคนไข้กี่คนเนี่ย

5-6 คิวเท่านั้น จ้า  โพสต์ 2011-2-12 00:26
ตอบกระทู้ hi5 ตั้งกระทู้

ถ้ามีอคติ กับเวป กับผู้ดูแล
คิดว่า ข้อมูลไม่เป็นธรรม มีเงื่อนขำแอบแฝง
ปกปิด ซ่อนเร้น อำพราง
กระทู้นี้คงไม่อยู่มาจนบัดนี้หรอกมั้งครับ
ซึ่งผมก็ติดตามกระทู้นี้มาเรื่อยๆ
ไม่ได้ออกความเห็นอะไร
เพราะเข้าใจ ถึงความรุ้สึกของคนที่ทำมาแล้วเกิดความผิดพลาดดี
ไม่ว่าจะหมอไหนๆ ก็เกิดความผิดพลาดได้
แต่ในเมื่อตั้งกระทู้ขึ้นมา แล้วก็ต้องพร้อมที่จะรับฟังทุกคนคิดเห็น
แต่ละคนก็มีความคิดของตัวเอง ได้พบเจอประสบการณ์ที่ต่างกันไป
จึงแสดงความเห็นออกมาแตกต่างกันในมุมมองของตนเอง

แต่การจะกล่าวอะไรออกมาก็รู้จักคิดก่อนบ้างก็ดีนะครับ

เบี้ยวจริงๆครับ...ผมก้อทำกับหมอเฉลิมครับ..ตอนนี้ยังบวมอยุ๋.ใจหายเหมือนกันครับ...งั้นถ้าคุณหมอเขาไม่รับผิดชอบ...คุณก้อควรพาผู้ใหญ่.ไปคุยเลยครับ.จะได้เปงกรณีศึกษา.ให้กับคนอื่นที่ไปทำกับหมอหลายๆท่านแล้วไม่รับผิดชอบ..กรณีคุณหมอเฉลิมหลายคนที่ทำกับคุณหมอเองไปแก้ฟรีน่ะครับ...แล้วทำไมคุณเสียตัง..ผมไม่เข้าใจ.และเห็นใจคุณมากน่ะครับ...(โจ้ครับ)..

ถ้าต้องการเหลาซิลิโคนใหม่เสียครึ่งราคาครับ ถ้าซิลิโคนเดิมแก้ฟรีครับ  โพสต์ 2011-2-12 19:08
ตอบกระทู้ mod_d ตั้งกระทู้

อ่อค่ะ พอดีกลัวหมอรับเยอะๆแล้วจะเพลีย พอดีจ้องจะทำกับคุณหมอเหมือนกัน
ผมทำกับหมอเฉลิมคิดว่าดีที่สุดแล้ว...ตอนนี้ก้อเริ่มยุบแล้ว..(ความเหงส่วนตัวน่ะไม่เข้าข้างหมอคนใดทั้งสิ้น.ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้นพิสูจได้)..คิดว่าจะออกมาดีน่ะ..แต่ยังไม่ยุบทั้งหมด.ไงก้อเอาไจช่วยทุกคนที่ทำแล้วไม่ดีไม่ถุกใจครับ..ลองมาแช.มาปรึกสากัน.เวฟนี้เขาคงก่อตั้งขึ้นเพื่อเปงกลาง.เปงที่ปรึกสา.ให้คนที่ไม่เข้าใจและอยากรุ้เกี่ยวกับเรื่องศัลกรรม.ผมก้อได้ความรุ้จากเวฟนี้แระครับ..
ไปหาที่คลีนิคเลยครับ....เอาใจช่วย..ครับพี่..แต่เท่าที่ทราบแก้ฟรีน่ะครับที่หมอเฉลิมอ่ะครับ..ผมก้อทำกับหมอเฉลิมครับ..2หมื่น8.แก้ครับผมไปทำที่อื่นมามาแก้ครับ
ไปหาที่คลีนิคเลยครับ....เอาใจช่วย..ครับพี่..แต่เท่าที่ทราบแก้ฟรีน่ะครับที่หมอเฉลิมอ่ะครับ..ผมก้อทำกับหมอเฉลิมครับ..2หมื่น8.แก้ครับผมไปทำที่อื่นมามาแก้ครับ
หมอควรมีเวลาสักอาทิตย์ละวันสำหรับเคสแก้เท่านั้น
สำหรับผมที่เคยเจอเคสที่ทำมา หมอเฉลิม ราคาไม่แรงมาก ทรงสวยพอใจ ต้องรอดูระยะยาวมากกว่า 5 ปี ว่าปลายเป็นอย่างไร คนไข้ ขอปลายฝืนเนื้อกันทั้งนั้นส่วนมาก
หมอเก่งๆ ไม่จำเป็นต้องเป็น word of mounth. มั้ง เราว่านะคะ
ที่ดี และมีคุณภาพ มีทั่วไทยและค่ะ เราคิดว่าคุณหมอศัลยกรรม คนไทย เก่งๆเยอะค่ะ
ตอนนี้ไม่รู้ว่า จขกท เป็นไงบ้างแล้ว เอาใจช่วยนะครับ

สำหรับผมแล้วหมอ ก็เป็นคน คนนึง มีความรู้สึก มีเหนื่อย ก่อนหน้าที่จะทำกับหมอเฉลิม ผมก็ตัดสินใจจากเวปนี้ล่ะครับ บ้านอยู่ไกล เลยได้ข้อมูลมากมายจากในนี้ วาดภาพจากการบอกเล่า คุณหมอใจดี น่ารัก ผมได้คิวปรึกษาก่อนวันทำ 1 อาทิตย์ครับ หมอมาสายเกือบชั่วโมง พี่ที่หน้าห้องแจ้งว่า คุณหมอรถติดบนทางด่วน สักพัก คุณหมอมาด้วยท่าที่ที่เหนื่อยมาก มองหน้าผมแล้ว บอกว่า

"ทำได้แค่ 2 มิลนะ ทำไม๊ ไม่ทำไม่เป็นไร"  ผมตกใจมาก บอกว่า รอมาตั้งนานครับ
ไม่ทำไม่ได้แล้ว ยังไงก็ทำครับ และ นั่น คือ 2 ประโยค ที่ได้คุยกัน :)

ในวันทำ คุณหมอ บอกว่า เนื้อน้อย แต่ไม่เป็นไร จะพยายามทำอย่างดีที่สุด
ในระหว่างทำ คุณหมอ พยายามทำให้โด่ง แต่ เนื้อจมูก ผม ไม่สามารถ รองรับได้
ผลตอบรับ คือ พอใจในระดับนึงครับ

จากเคส ของผม แล้ว เห็นได้ว่า สุดท้ายแล้วคุณหมอน่ารักนะครับ เวลาเหนื่อย ท่านอาจมีบ้าง
แต่ถึงที่สุดแล้ว ก็ดูแล และทำให้ดีที่สุด อีกส่วนนึงที่ พูดถึงกันมากคือ พี่ ๆ หน้าห้อง ผมว่าน่าจะเป็นลักษณะส่วนตัวมากกว่า คนเราไม่เหมือนกันนะครับ การพูด ตรง ๆ หรือ รับโทรศัพท์ อย่างรีบร้อน อาจเป็นเพราะคนไข้ ที่มากมาย แต่ จริงๆ แล้ว พี่แดง และ พี่ทุกคน น่ารักมากครับ

ปีกว่าผ่านไป ด้วยความที่ พอใจแค่ระดับนึง คนรอบข้างกลับบอกว่าโอเค แล้ว แต่ ผมก็ยังอยากแก้ จึงโทรเข้าที่คลีนิค ไม่มีคนรับ ผมเลยโทรเข้ามือถึอคุณหมอ คุณหมอน่ารักมากครับ ถามโดยละเอียด ว่าจะทำอะไร จะแก้อะไร แล้วให้แจ้งคิว กับ พี่แดงได้เลย ให้บอกกับพี่แดงว่า โทรคุยกับหมอแล้ว สำหรับคนที่รอคิวอยู่ ไม่ต้องกังวลนะครับ เพราะสำหรับผมแล้ว ผมเชื่อว่า คุณหมอเป็น หมอที่มีฝีมือดี และ เป็นหมอที่ดีคนนึงเลยทีเดียวล่ะครับ :)

โล่งใจเลยค่ะ^^  โพสต์ 2011-3-28 03:22
ขอบคุณครับ ไปคราวนี้ คงได้เจอกันนะ เค้าว่า กันว่า ตัวจริง หล่อได้อีก  โพสต์ 2011-2-16 20:14
จะได้ทำโด่งๆขึ้นอีกได้  โพสต์ 2011-2-16 05:42
จะแก้ให้โด่งขึ้นอีกหรือครับ สงสารพี่จัง ต้องแก้อีก ขอให้เนื้อขยายนะ  โพสต์ 2011-2-16 05:42
เราเป็นอีกคนนึงที่เลือกที่จะทำกับคุณหมอ(จองคิวไปแล้ว) ตอนแรกอ่านกระทู้คุณแอบตกใจมากก จิตตกเป็นอาทิดเลยค่ะ แต่เรามองในมุมกลับกันว่าหมอเองก้อต้องมีผิดพลาดกันได้บ้าง เราเองต้องยอมรับผลที่จะต้องเกิดขึ้นให้ได้ไม่งั้นก้อคงไม่ทำอ่ะค่ะ การทำจมูกมีความเสี่ยงอยู่แล้วค่ะ แต่เราก้อเห็นใจคุนจขกทมากนะ เห็นแล้วเครียดแทนเลยค่ะ ลองปรึกษาหมอดูอีกทีนะค่ะ ขอให้แก้แล้วสวยขึ้นนะค่ะ ปเนกำลังใจให้ด้วยย จะรอดูค่ะ
เราไม่ได้ทำกับหมอเฉลิม แต่ หมอทุกคนก็คือคนน่ะ
มีโอกาสพลาดบ้างแหล่ะ
ขนาดหมอที่ทำให้เรา คิวก็ยาวเหมือนกัน แก้ให้เราใหม่ เอากระดูกอ่อนเสริมเพิ่มปลายให้ ตอนนี้ยังแอบเบี้ยวปลายเลย แต่เค้าก็ดัดให้นะ
ตอนนี้อยู่ช่วงดัดอ่ะ เดี๋ยวรอดูผล)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้