เจ้าของ: ddee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ดูเอาค่ะ หมอเฉลิมฯ กลุ้ม ค่ะ กลุ้ม

[คัดลอกลิงก์]
ผมว่า คุณเจ้าของกระทู้ น่าจะรีบเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลยนะครับ
เผื่อคิวอาจจะมีว่างลง คุณหมอจะได้รีบนัดทำการแก้ไขให้ครับ
เอาใจช่วยนะครับ
152#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 07:02:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้าไปปรึกษามาตั้งนานแล้วอยู่ในช่วงรอคิวอยู่ค่ะ
153#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 07:12:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ BB.Kub ตั้งกระทู้

ขอยืนยันว่าได้จ่ายเงินจำนวนทั้งสิ้น  19,000 รวมค่าจองอีก 1,000 แล้วจริงๆ โดยในช่วยที่จองยังเป็นราคา 18,000  อยู่  แต่พอถึงวันทำค่อยแจ้งเราว่าขึ้นราคา สาบานได้จ่ายเท่านั้นจริงๆ แฟนยังจะโวยเลยแต่เราห้ามไว้กลัวเขาจะทำให้เราไม่สวย ก็เลยไม่ได้พูดอะไรยอมจ่ายให้เขาแต่โดยดี
ส่วนเรื่องเบี้ยว  หลังจากทำเสร็จสามวันแรกเราก็นอนที่เปไม่ได้นอนบนที่นอนปกติ แล้วก็จะระวังมากเพราะกลัวไม่สวยใครทำก็ต้องระวังเป็นพิเศษอยู่แล้วขอยืนยันว่าข้อความข้างตนเป็นจริงทุกประการไม่ได้มีเจตนาให้ร้ายใคร  
154#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 07:20:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ BeLovEdbOy ตั้งกระทู้

ไม่แปลกหรอกค่ะ  เพราะพอทำเสร็จหมอก็ติดพลาสเตอร์ให้เลยฉนั้นเราจะไม่เห็นทรงจมูกขอเราจริงๆหรอกเพราะพลาสเตอร์ปิดทับอยู่  ขนาดวันนัดตรวจครั้งแรกพนักงานเขายังช่วยยืนยันกันทั้งคลีนิกแลยว่าไม่เอียงไม่เบี้ยวสวยแล้ว  จบ...เราพูดไม่ออกเลยก็เห็นๆกันอยู่ และตั้งแต่วันที่ทำจนถึงวันนี้จมูกเรายังไม่เคยโดนกระทบกระทั้งแม้แต่ครั้งเดียว
ลงรูปเพิ่มได้ไหทครับรูก่อนทำและปัจจุบัน  รุ)น้อยจังครับ  ??
ผมว่าคุณหมอเน้นปริมาตรมากเกินไป
คนเราทำอารายเกินไปกว่าร่างกายรับได้
คุณภาพจะได้อย่างไร คนนะไม่ใช่เครื่องจักร
ผมหนึ่งก้นัดคุณหมอแก้จมุก แต่ก็ไปแก้กับหมอท่านอื่น
ราคาย่อมเยาว์กว่า ไม่รอคิวข้ามปี คุณภาพ
ได้ดั่งใจ ผมไม่ได้โจมตีหมอนะคับ
แต่อยากเราเสียงวิจารณ์ผมไปปรับปรุงแก้ไข้คับ
เราทามได้ 4 วันแร้ว กะหมอ เฉลิม
ยังไงก็เอาใจช่วยนะค่ะ
เราไม่เคยทำ เพียงแค่อยากทำ
แต่เราก็เข้าใจเจ้าของกระทู้นะค่ะ
รู้ว่าการที่เราอยากจะสวย ตั้งความหวัง เตรียมเงินมากมาย เพื่อหวังทำให้ดีทีเดียว
จะได้ไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นอีก ความคิดนี้เราเดาเอานะค่ะ เพราะมันน่าจะเป็นแบบนั้น
เราก็อ่านตั้งแต่คอมเม้นแรกยันสุดท้ายแระ 7 หน้า 555+ เกือบ ชม.
บางคนไม่ได้อ่านทุกคอมเม้นหมดก็จะถามวนๆ ทั้งที่เจ้าของกระทู้ได้บอกไปแล้ว เหอๆ
ไม่รู้สิ เราว่าก็จริงอยู่ที่เราต้องอดทน แต่เรื่องความสวยความงามสำหรับผู้หญิงแล้ว มันสำคัญมากกก
การต้องพบปะ และพบเจอคนอื่นๆ ด้วยสภาพแย่ๆ เรายังแทบไม่อยากจะออกไปพบกับใคร
มันทรมานนะ อาจเป็นเพราะเราแคร์สาตาคนอื่นๆมากเกินไป
จะให้ทำไงในเมื่อคนเราต่างความคิด ต่างนิสัย คนที่เค้าไม่แคร์ใครกับคนที่แคร์คน
จะให้ไปปรับเหมือนกันมันก็ไม่ได้หรอกค่ะ ก็เข้าใจว่าต้องพยายาม แต่มันไม่ใช่ว่าจะทำได้ง่ายๆ
อีกอย่างคนเจอเหตุการณ์แบบนี้มันก็เป็นปกติที่เราจะเกิดอคติกับหมอหรืออะไรก็แล้วแต่ขึ้นมาได้

แต่ก็ต้องทำใจแหละ ในเมื่อเรื่องมันเกิดแล้ว
ตัดสินใจแก้แล้ว เราก็อวยพรให้ได้ดีแหละค่ะ ^^

ไม่โทษใคร คุณไม่ผิด  หมอไม่ผิด  ใครไม่ผิด เพราะไม่มีใครอยากให้เกิด จริงไหมค่ะ?
สู้ๆนะค่ะ  ^^

แสดงความคิดเห็น

เหนด้วยที่สุดอ่ะ ทั้งที่อยากแก้ แต่ก้อกลัวเจ็บ กลัวกว่าตอนแรกมากอ่ะ  โพสต์ 2011-2-3 00:42

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เราก็เพิ่งแก้มาตอนนี้ครบ 1 เดือน แล้ว มีหลายคนชมว่าหมอทำจมูกออกมาสวย เราโชคดีที่จมูกเราไม่ค่อยบวม ขนาดพนักงานโรงแรมที่เราพักยังไม่มีใครรู้เลย ถ้าเราไม่บอก และเราก็ไม่ได้ปิดปลาสเตอร์ที่
จมูก ถ้าไม่ติดเรื่องวันที่เหลืออยู่เมืองไทยไม่กี่วัน เราอยากทำคาง และปากกระจับด้วยเลยมาคิดอีกทีค่อยมาเมืองไทยเดือน พ ค ดีกว่าเพราะหมอบอกปากกระจับ 7 วันต้องตัดไหมใช้ไหมตัดปากจะได้สวยเหมือนจมูกใช้ไหมตัดแล้วแผลแห้งเร็วดีกว่าไหมละลายค่ะ ซึ่งหมอแนะนำดีมากค่ะบอกในส่วนตัวแล้ว
เราน่ะคิดว่าหมอเฉลิมใจเย็น น่ารัก ตามใจลูกค้า พูดจาดี และรับผิดชอบดี และทำจมูกได้สวยมาก เราเป็นลูกค้าหมอเฉลิมมา3ปีแล้วและก็มีหลายคนมากมาขอเบอร์หมอจากเรา ถ้ามีเวลาจะรีวิวจมูกใหม่มาให้เพื่อนๆดูกันน๊าาาาาาาาาาา
เห็นแล้ว ลังเล เก็บข้อมูลต่อก่อนดีกว่า อยากทำหลายอย่าง
ไปปรึกษาหมอดีสุดค่ะ แต่แบบมารุมให้จิตวิทยาหมู่กับเราแบบนี้ก็ไม่ไหวค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovefang เมื่อ 2011-1-15 01:59
ต้นฉบับโพสต์โดย ddee เมื่อ 2010-10-17 14:26
เคยโทรปรึกษาหมอเฉลิมฯ  ฟอร์จูนแล้ว   แต่เหมือนเขาไม่ ...

หมอแย่มาก ไม่อยากจะพุด พนักงานด้วย เราจะปรึกษาหมอ แล้วไล่ให้เราไปปรึกษาพนักงาน
เราก้อเลยบอกว่า พนักงานจะไปรู้เรื่องอะไร โมโหมาก เลยด่าไปทีนึง
เราจะไม่ทำกับมันแระ จะไปทำที่อื่น
ใช่แล้วค่ะลองเข้าไปปรึกษาดูนะคะ บางทีคำพูดอาจจะทำให้ลังเล แต่ถ้าเราไม่เห็นด้วยตาเราก็ไม่รู้ค่ะ ส่วน
พนักและคุณแดงก็พูดจาดีนะ และเท่าที่เราเคยคุยกับหมอหมอก็รับผิดชอบดี อันนี้เราไม่ได้เข้าข้างหมอนะ
เมื่อ 3 ปีที่แล้วเราก็มาแก้จมูกที่หมอเฉลิม ถัดมาอีก 1 สัปดาห์ เราก็มาทำตากับคาง ซึ่งทำแบบโด่งธรรม
ชาติมีฮัมพ์แบบเกาหลี ส่วนตาหมอก็ถามว่ากรีดขอบตาใหญ่มั้ย จะได้ดูตาหวาน เราตอบว่าขอแบบไม่ใหญ่เอาแบบพอดีเรายืนยันยังไงก็เอาแบบพอดี เพราะเราตาโตอยู่แล้วเพียงแต่หนังตาตกนิดนึง คุณหมอ ก็เลยเก็บหนังตา ตัดไขมันตาบางส่วนออก แล้วก็มาต่อทำคาง หลังจากอยู่จนครบวันตัดไหมเสร็จเราก็กลับต่างประเทศ เพื่อนๆที่ต่างประเทศขอเบอร์เยอะมากเพราะอยากทำจมูกกับตา ส่วนคางไม่มีใครรู้ว่าเราทำ ส่วนเพื่อนบางคนที่มาเมืองไทยและมาพบหมอก็ไม่ได้ทำ หมอลูกค้าเยอะ เพราะหลังจาก2-3ปีที่ผ่านมาลูกค้าหมอเยอะมากกก 3ปีผ่านไป เมื่อปีที่แล้วเราเกิดเบื่อจมูกแบบโด่งแบบธรรมก็เลยโทรศัพท์ข้ามประเทศมาขอคิวคุณแดง คุณแดงขอเบอร์ญาติที่เมืองไทยไว้ เพื่อที่โทรบอกถ้ามีคิวที่เลื่อน เราก็รออออ จนแฟนเราบอกว่า ลองเปลี่ยนหมอท่านอื่นมั้ย เรายืนยัน จะต้องเป็นหมอเฉลิมเท่านั้น หลังจากนั้นก็ได้คิวเป็นวันที่ 13 ธันวาคม เวลานัดหมอเที่ยง เรารีบซื้อตั๋วบินมาวันอาทิตย์ ก็มาถึงไทย 6 โมงเช้า มีเวลาเช็คอินโรงแรม ทำธุระต่าง จนกระทั่งถึงเวลาพบหมอ แล้วแจ้งหมอว่าอยากเปลี่ยนจมูก อยากทำแบบโด่งๆหมอบอกอันนี้สวยแล้วนะธรรมชาติดี เราก็ยังยืนยันว่าต้องการโด่ง โดยหมอไม่คิดค่าแก้ คิดแต่ค่าทำ 20000บาท ซึ่งจมูกใหม่ถูกใจเรามากกกก ซึ่งหลายคนถามเยอะมาก  ขนาดเพื่อนเราที่อยู่เมืองไทยก็ยังเปลี่ยนว่าจะทำกลับหมออื่น มาทำกับหมอเฉลิม เสียดายที่เวลามีน้อย ไม่งั้นคงได้เปลี่ยนคาง
กับทำปากบางกระจับ แต่เดี๋ยว พ ค เราต้องกลับเมืองไทยอีก เพื่อทำปากกระจับ กับทำคาง  เราก็เลยอยากฝากถึงเพื่อนๆถ้าเรามีความมั่นใจ ทำอะไรก็ดูดี ใช้สติ และ พิจารณา ถ้าหมอทำไม่สวยหรือไม่ดี ทำไมลูกค้่าคิวยาวตลอด ทั้งที่เป็นคลีนิคเล็ก และราคาไม่ใช่ถูก และคลีนิคไม่ได้โฆษณา ถ้าอาศัยหมอไม่มีฝีมือจริงๆและลูก ค้าบอกต่อ จะคิวยาวตลอดหรือคะ     http://www.dungdong.com/static/image/smiley/default/smile.gif

http://www.dungdong.com/forum.ph ... ;extra=&page=12

ข้อ 84
เมื่อหมอที่เค้าว่าดี ไม่ได้อย่างที่ใจคิด

เรามักจะเห็นชื่อหมอ ศัลยกรรม ที่ผู้คนพูดถึงมากๆ มากๆ และมากๆ จริงๆ ไม่กี่หมอ
ประชากรไทย ใกล้จะร้อยล้าน เข้าไป ทุกๆปีแล้ว
แต่หมอ ศัลยกรรมเก่งๆ ชื่อดังๆ ก็ยัง มีชื่อ วนเวียนอยู่ ไม่เกิน 30 ราย
หมอ ที่เค้าว่าดีกันนั้น ดีเรื่องอะไรบ้าง ............

หมอคนนี้  ทำออกมาธรรมชาติมาก
หมอคนนี้ ทำปลายสวย
หมอคนนี้ ทำโด่งๆสวย
หมอคนนี้ ทำทรงวัยรุ่นสวย
หมอคนนี้ ทำให้สวยแบบดารา
หมอคนนี้ ดูแลดี
หมอคนนี้ บริการดี
หมอคนนี้ เก้า่ลอเก้า................

แล้วทำไม เราไปเจอมา ไม่เห็นดีอย่างว่า
หมอที่เค้า ว่าร้าย คนประณาม หยามเหยียด พอเราไปเจอ กลับ ไม่เห็น แย่อย่างนั้น

เป็นเพราะอะไรหรือ มาดูกันดีกว่า

1  ไม่ว่าหมอเทพแค่ไหน ก็มีเคสหลุดได้ เพียงแต่ หมอเก่งๆ เปอร์เซ็นหลุดจะน้อยกว่า ความเสี่ยงจึงน้อยกว่าเท่านั้นเอง
แต่ ยังไง... อย่างไรก็ตาม ก็ยังมีโอกาส โดน....แก้....ใครโดน ก็ ถูกหวยไป

2 งานออกมาไม่ตรงเสปค เกิดจาก คุณเองก็มือใหม่ เลือกแบบผิดเองบ้าง
หรือสไตล์ที่หมอทำให้ ไม่เหมาะกับหน้าของคุณบ้าง ถือเป็นการเรียนรู้ทั้งสิ้น

3 หมอทำเยอะ เคสเยอะ ปริมาณเยอะ ย่อมหลุดมากกว่า หมอทำน้อยๆ
แต่หมอ ทำน้อยๆ บางคน ก็ ยัง มีเคสหลุด ถึงจะไม่มากเท่า หมองานเยอะ แต่ ถ้าคิดเป็นเปอร์เซ็นแล้ว เยอะกว่ามากค่ะ
ดังนั้น หมอที่มีเคสทำน้อยๆ ยังจะหลุด มาก  ก็ต้องเลี่ยงหมอแบบนี้นะคะ

4 หมอ ติสท์แตก
หมอก็คนเหมือนกัน  บางทีก็รมณ์เสีย มาสาย รถติด รถชน หมาป่วย เมียด่า ลูกน้องโกง ลงทุนเจ๊ง ทะเลาะกะ อาซิ่ม
มีปัญหาคาใจมา ก่อนผ่าตัด
ยังไงก็ต้องมี รมณ์นี้บ้าง ติสท์แตกบ้าง  ใครเจอแบบนี้ ก็ถือว่า ดวง...

5 หน้าคน ร้อยหน้า ก็ ร้อยแบบ พันหน้า ก็พันแบบ
ในพันแบบ นั้น อาจจะไม่ซ้ำกันเลย ก็ได้
จึงเป็นไปไม่ได้ ที่หมอ จะ ปั้นให้สวยได้ทุกคน ต้องมีหน้า ที่ไม่ถนัดด้วย

6 เหตุหลุด สุดวิสัย
อักเสบบ้าง พังผืดบ้าง อันนี้ แล้วแต่ดวงจริงๆ ถ้าหมอทำสะอาดแล้ว ยังอักเสบ ก็ถือว่า ซวยอย่างสุดวิสัยจริงๆ

7 นิยามความงาม
ชอบโด่งเด้ง แต่ไปทำกับ หมอแนวธรรมชาติ
ชอบธรรมชาติ แต่ไปทำกับหมอ โด่งสุดเนื้อ
ชอบจมูกเล็กๆ ไปทำกับหมอ แนว แกนใหญ่ๆ
แล้วเมื่อไหร่ จะตรงใจสักที

8 หมอ ถูก โฉลก หมอถูกชะตา
หมอที่คนเค้า ว่าๆ กัน ด่าๆกัน  เรากลับทำแล้ว ดีค่อดๆ
หมอที่คนเค้าชื่นชมกัน หมอมีแบรนด์เนม หมอชื่อดัง  เรากลับ  ไม่ชอบงาน ที่ทำมา มากๆๆ

แล้วจะเรียกไรดีล่ะ ไม่ถูกโฉลกแล้วกัน

9 ของเดิม มีปัญหา
ปัญหา ไม่ได้รับการแก้ อุปสรรค ที่ทำให้จมูกไม่สวย ไม่ขจัดออกไป
แต่ จะไปรับการเสริม
อย่างนี้ ทำเท่าไร ก็ ไม่สวยค่ะ
เช่น กระดูกข้างใหญ่มาก สันคดมาก ฮัมพ์สูงมาก แกนเบี้ยวมาก รูจมูกใหญ่มาก เก้าลอเก้า

พูดมาถึงตรงนี้แล้ว หมอในดวงใจ ก็คงใกล้จะหาเจอแล้ว ใช่ไหมคะ

แก้ข้อสองให้แล้วนะครับ  โพสต์ 2011-2-3 08:51
ข้อ 2 พิมพ์ผิดค่ะ แก้เป็น "หรือสไตล์ที่หมอทำให้ ไม่เหมาะกับหน้าของคุณ"   โพสต์ 2011-2-3 04:59
หนูข้อสองค่ะ อยากเหมือนใบเฟิร์น แต่หน้าเดิมเหมือนหญ้าแพรกก  โพสต์ 2011-2-3 00:46
เจงงงงง..............ยกนิ้วๆ  โพสต์ 2011-2-2 21:00
ถูกใจมากๆ  โพสต์ 2011-1-30 11:12

คะแนน

2

เราว่าคุณหมอกับพนักงานก็น่ารักดีนะ(ถึงจะไม่ค่อยยิ้ม)

แต่ที่เราเกลียดที่สุดคือคิวยาวมหาโหด
น่าเห็นใจเจ้าของกระทู้จริงๆ
เราเป็นกำลังใจให้.....สู้ๆ นะ

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  โพสต์ 2011-1-15 23:59
จองไว้ขายหรือจองไว้ทำอะคิว ฮือๆๆๆ ชอบหมอเฉลิมมากเลยครับ แต่คิวมันยาวเกิน แล้วพอถามหาก็มีแต่คนจะขายคิวกันตรึมเลย -*- อยากให้หมอเพิ่มค่าจองเป็นสัก 5000-10000 ถ้าไม่ทำก็ยึดเลื่อนคิวได้ไม่เกิน 1ครั้ง คงจะว่างเยอะเลย
เห็นใจ จขกท. ค่ะ แก้คราวนี้ก็ขอให้สวยๆนะคะ สู้ๆค่ะ
เข้าใจ จขกท. ค่ะ เรื่องที่ผ่านมาแล้วก็ยังไม่เท่าไหร่ แต่ ณ ตอนนี้ปัญหาเกิดแล้ว
น่าจะรับผิดชอบอะไรสักอย่างที่ดีกว่านี้นะคะ ไม่ใช่คิดแต่จะหาเงินใหม่ หาลูกค้าใหม่
แต่ลูกค้าเก่าทำเหมือนลูกคนแรก (ไม่อยากสนใจแล้ว ถ้ามีลูกใหม่)
งานด้านนี้นอกจากที่เป็นคุณหมอที่เก่งแล้ว ต้องมีจริยธรรมสูงด้วยค่ะ
ถึงอยู่จะอยู่ได้นานอย่างมีคนยกย่องและชื่นชม
เราก็เคยโดนเหมือนกัน เด๋วหาว่าเราดจมตีไม่พูดดีกว่า แนะนำศึกษาดีๆ นะค่ะ
ต่อให้หมอเทพแค่ไหนก็ต้องมีพลาดมี ผิดนั่นแหละ อย่างที่เจ๊เบอมิวดา พูด หมอเฉลิม ขนาดคิวยาวข้ามปี ต้องมีเคสที่หมอทำวันละกี่คนปีหนึ่งๆกี่คน แต่ ที่ออกมาบอกว่าหมอทำไม่ดีไม่รับผิดชอบมีกี่คนกันเชียวเท่าที่ผมเล่น เวบนี้มา 1 ปีกะ 5-6 เดือน เจอเคสบ่นหมอเฉลิม ไม่ถึง 5 กระทู้ด้วยซ้ำ  ถ้าหมอไม่รับผิดชอบจริงไม่เกงจริง เปิดจองคิวแต่ละปี คิวคงไม่เต็มจนต้องปิดจองกันทุกปีหรอกจริงไหม ??
ตอบกระทู้ bermuda ตั้งกระทู้

แสดงความคิดเห็นได้ดีมาก  ขอแจมด้วยคน เผื่อจะได้หลักคิดที่ชัดเจนขึ้น
  1 การศัลยกรรมความงาม เช่น เสริมจมูก ไม่ได้เป็นเคสฉุกเฉินเร่งด่วน  ยังไม่ต้องทำเดี๋ยวนั้นเดี๋ยวนี้ ก็ไม่เห็นมีใครเป็นอะไร  ฉะนั้น ไม่ต้องรีบ มั่นใจสุดๆ แล้วค่อยทำ ใช้หลัก ไม่มั่นใจไม่เสี่ยง
  2 การทำศัลยกรรม ความงาม เป้าหมายคือทำให้ สวยขึ้น ดูดีขึ้น  ทำแล้วต้องดี กับ ดี เท่านั้น  ไม่งั้น อยู่เปล่าๆดีกว่า  ไม่ใช่ ทำนอง ไม่เป็นไร ดีกว่าอยู่เปล่าๆ ลองทำดู  มันจะไม่ใช่ แค่เสียเงิน อาจถึงขั้นเสียโฉม เสียสุขภาพจิต   ใช้หลัก ไม่มั่นใจ ไม่เสี่ยง
3 พอใจกับความสวยที่ธรรมชาติเอื้ออำนวย  จมูกใครจมูกมัน  จมูก ใหญ่เล็ก  สั้นยาว เนื้อหนาบาง จะต่างกันไปในแต่ละคน  หมอ ก็ทำได้แค่เพียง เสริมแต่ง จมูกธรรมชาติเดิมที่มีอยู่ ให้มีทรวดทรงองค์เอว
มีสัดส่วนที่สมส่วนยิ่งขึ้น เติมในส่วนที่ขาดอย่างมีสัดส่วน รับกับจมูกเดิม และส่วนประกอบอื่นของใบหน้า  ถ้าหมอไหน บอกว่า อยากได้จมูกเหมือนใคร ให้เอารูปมาเลย จะปั้นให้  นั้น  ขอบอกว่า ไม่จริง
ทำได้ก็เพียงแค่ จมูกเดิม พอจะเหมือนใครอยู่บ้าง  จะทำให้ประมาณนั้น ก็น่าจะเป็นไปได้   สรุป จมูกใคร จมูกมัน  มันจะสวยได้ไปตามโครงสร้างเดิม ของมัน เท่านั้น
4 คงจะเป็นปม ของชีวิตอยู่ ว่าจมูกไม่มีดั้ง แบนมาก แบนที่สุด  ก็เลยอยากได้ที่มันโด่งๆหน่อย เสริมแล้วก็ให้โด่งไปเลย (กลัวขาดทุน)  ผลที่ได้เห็น ในท้องตลาด 90% เห็นชัดเลยว่า เสริมจมูกมา ชัวร์
ไอ้ ประเภท ดูแล้วงงๆ ว่า เอ เสริมหรือเปล่าว่ะ  จมูกดูดี มีสัดส่วนนะ?   หาไม่ค่อยเจอ (ก็ ดูไม่ออก แล้วจะไปหาเจอได้อย่างไร ถ้างงมากๆ ห้ามใจไม่ได้ ก็ให้ถามเลย พี่ จมูกสวยจัง เสริมหรือเปล่าคะ)
เมื่อลูกค้า อยากได้ของโด่ง หมอก็เลยถูกกระแสความโด่งพัดพา ไปด้วย เพื่อจะได้ถูกใจ สะใจ ลูกค้า
หมอก็รอดตัวไป  เพราะความที่เป็นปมอยู่ เลยทำให้ได้ของที่เกินๆมา โด่งเวอร์
     วันนี้แค่นี้ก่อน เดี๋ยวต้องไปไหว้ตรุษจีนก่อน มีเวลาแล้ว ค่อยมาว่า กันใหม่  ยังไม่เข้าประเด็นเลย
ซินเจียยู่อี่ ซนนี้ฮวดไช้  ขอบคุณครับ
ตอบกระทู้ BOBBY ตั้งกระทู้

อ่านแล้วเหนื่อย ตึงไปหรือเปล่า เดี่ยวจะถูกเข้าใจว่า รับจ๊อบมานะ ล้อเล่น....
  เฮ้อ ..... ช่วยกันให้กำลังใจกันดีกว่า  ความเห็นผม เรื่องคิว แก้ไข ควรมีหลัการ ดังนี้
เคส ที่ยังไม่ได้ทำ ถ้าต้องการ ฝีมือหมอจริงๆ หมอคนนี้ เท่านั้น  นานแค่ไหน ก็ต้องรอไป ฉะนั้น ระบบคิว ต้องแม่นมาก ถึงเวลานัด ต้องได้ทำ ไม่งั้นถูกยึดเงินมัดจำ  แล้วถ้า ถึงคิว แล้ว ต้องรออีก  เป็นชั่วโมงๆ หรือไม่ได้ทำล่ะ หมอจะว่าอย่าไร
  ทีนี้ มาถึงเคส ที่ทำไปแล้ว ต้องทำการแก้ไข  แสดงว่า ไม่ถูกใจ ไม่ดี มีปัญหา ไม่มั่นใจ เสียเซลฟ์ เครียด ไม่อยากเจอหน้าเพื่อนฝูง และ อื่นๆ  ล้วนเป็นความรู้สึก ที่แย่ๆ ทั้งนั้น ทนรอให้ยุบ 3 เดือนก็แล้ว
แล้ว ยังต้อง ไปเข้าคิวกับเคสใหม่ (ซึ่งไม่ได้รู้สึกอะไร) หรือ ต้องรอไปเสียบ เมื่อมีเคส ขอยกเลิก  ผมว่ามันไม่แฟร์นะ  ที่ต้องทนทุกข์ ทรมาณแบกหน้า กับสิ่งที่รู้สึกไม่ดีตรงกลางหน้า   สำหรับหมอที่มีคนไข้จองเยอะๆ ข้ามปีแล้ว ต้องนับถือว่า ท่านมีฝีมือ  ท่านควรจะมีระบบที่ดีด้วย  เคสของท่านนั้น มีมาก จนทำอย่างไร ก็ทำไม่หมด  เพราะฉะนั้น ก็ไม่ต้องคิดว่าจะทำให้หมด เดี๋ยวก็จะมีจองเข้ามาอีก  เพื่อผลงานที่มีความเนียน เพื่อสุขภาพกาย สุขภาพจิต เพื่อความสง่างามของวิชาชีพ   ควรที่จะให้เวลาให้ลูกค้าอย่างเพียงพอ เช่น คนละ 1.5 ชั่วโมง วันนึงทำสัก 5-6 เคส ชิวๆ ทำงานวัน 8-9 ชั่วโมง ก็น่าจะพอเหมาะพอสมดี   กันเวลาไว้ สำหรับเคส แก้วันละ 1 เคส ถ้าไม่มีเคสแก้ ก็จะได้กลับบ้านเร็วขึ้น  จะได้มีเวลากับครอบครัวมากขึ้น  ทุกคนที่เกี่ยวข้อง ก็จะมีความสุขมากขึ้น   เอ  ...  เอามะพร้าวห้าว ไปขายสวน หรือเปล่านะ

เห็นด้วยกับความคิดนี้มากๆค่ะ ค่อยๆจัดสรรคิวและอย่าเร่งบีบคิว ดีกว่า  โพสต์ 2011-4-26 22:26

คะแนน

4

หมอดังๆไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป การดูแลเอาใจใส่ก็ไม่ดีพอ บางท่านคิดว่าตัวเองดังไม่ต้องง้อคนไข้
แต่ไม่นานความก็ต้องแตก ไอ้ที่ไปจ่ายเงินค่าปิดปาก ไว้ คิดเหรอว่า เค้าจะไม่พูด ไม่มีใครรู้ เพื่อนเราคนนึงก็โดนแบบนี้ แต่หมอไหนขอไม่บอกละกันค่ะ
เรื่องถึงไหน แล้วครับ........
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้