ดู: 1641|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสวยหวานฉ่ำแถมไม่ช้ำเลยจนต้องบอกต่อ!

[คัดลอกลิงก์]

เตรียมพร้อมความสวยก่อนไปเทรนด์แอร์โฮสเตส!!!! สวัสดีค่ะวันนี้ตั๊กจะมารีวิวตาสองชั้นหลังจากที่ไปทำกับคุณหมอมิวที่โซเมโกะ ตาฉ่ำสวยมากหวานแบบไม่ต้องใส่น้ำตาลเลยจ้า555555 ก่อนทำตาตั๊กเป็นคนตาชั้นตาหลบใน หนังตาเยอะ           เลื่อนดูรีวิวของSomeko จนนิ้วไหม้ ยิ่งดูรีวิวยิ่งอยากทำ อีกอย่างคืออยากลองของเพราะว่ารีวิวศัลยกรรมที่โซเมโกะ เกือบทุกเคสอาการช้ำบวมหลังทำน้อยมากบางเคสแทบไม่มีเลยอยากรู้ว่าจริงไหม (เอาจริงๆคืออยากสวยแหละ5555)

ฮัลโหลชั้นตาอยู่ไหน หนูอายอะไรลูกหลบทำไมค่ะ ไขมันที่เปลือกตาเยอะ ตาบวมตุ่ยเหมือนโดนผึ้งต้อยมา

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็เซลฟี่อัพรูปลง IG ซะหน่อย โลกต้องรับรู้ว่าช้านจะสวย ตื่นเต้นมากนะบอกตรงๆ คุณหมอบอกว่าหนังตาค่อนข้างเยอะแนะนำให้ทำแบบกรีดยาวและเอาไขมันออกด้วย จะทำให้ตากลมโตขึ้น   หมอก็วาดชั้นตาเราก่อน แล้วฉีดฉีดยาชา ขอบอกว่าไม่เจ็บเพราะหมอค่อนข้างมือเบา

หลังทำตาเสร็จทันที ไม่ช้ำเลยอ่ะ  อาการบวมมีอยู่บ้างนิดหน่อย ขนตาเด้งเลยจร้า5555 ขำหน้าตัวเองมากตอนส่องกระจกหลังทำ แป๊ะพลาสเตอร์ไว้ 1 วัน เพื่อป้องกันเชื้อโรค จากนั้นให้เราประคบเย็นประมาณ15-20นาทีเพื่อลดอาการบวมช้ำแล้วค่อยกลับบ้าน

วันแรกหลังทำตาบวมน้อยมาก คิดว่าจะบวมช้ำมากกว่านี้แต่บวมช้ำน้อยกว่าที่คิดไว้เยอะมาก วันที่3 จะช้ำหนักกว่าวันอื่น อันนี้หนักสุดละนะ มีใครให้มากกว่านี้ไหม? ช่วง 3 วันแรกต้องประคบเย็นบ่อยๆ ยิ่งประคบบ่อย ยิ่งบวมน้อย

คุณหมอนัดตัดไหมหลังทำ  7 วัน กับ 14 วัน คุณหมอเย็บแผลสวยมาก ไม่เป็นแผลนูนเลย ชั้นตายังบวมอยู่ๆนิดนะ กว่าจะเข้าที่จริงๆก็1-3 เดือนเลยจ้า

ปัจจุบันทำตามาได้ 1 เดือนแล้วค่ะ ชั้นตาเข้าที่แล้วระดับนึง พอดีเป๊ะ ขนาดนี้กำลังสวยเลย แต่หมอบอกว่าชั้นตามันจะยุบลงกว่านี้อีกไม่อยากให้ยุบแล้ว ชั้นตาตอนนี้คือสวยงามตามท้องเรื่องมาก พอตาโตหน้าก็ดูสดใส ที่สำคัญแต่งตาง่ายขึ้นด้วย ไม่ต้องติดสติ๊กเกอร์แล้ว หน้าดูละมุนขึ้นเยอะ เลือกโซเมโกะคุ้มยิ่งกว่าคุ้ม จัดไปจ้า Someko จ้าเรื่องทำตาน้องแนะนำหมอมิวเลย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้