ดู: 1983|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อกไก่ก็สวยได้ถ้าได้เจอกับหมอทรงยศ Dream Clinic หมอดีมีชัยไปกว่าครึ่ง!!!!!

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้อยากจะมารีวิวหน้าอกให้เพื่อนๆ ดูกันนะคะ เราสูง 161 หนัก 51 เป็นคนที่ข้างบนเล็ก ข้างล่างใหญ่ ชอบออกกำลังกายเป็นชีวิตจิตใจ โดยเฉพาะการวิ่ง จะบอกว่าเป็นคนไม่มีหน้าอกเลย แบนมาก พึ่งฟองน้ำมาตลอดทั้งชีวิต ดูรีวิวเยอะมาก ดูมาเป็นปี สุดท้ายมาจบที่ Dream Clinic ดูรีวิวคุณหมอทรงยศเสริมหน้าอกแล้วสวยทุกคน แผลสวย ไม่บวมนาน ไม่ช้ำ มันตอบโจทย์ของเราเลย

เลยโทรนัดจองคิวปรึกษาคุณหมอ 28 กันยา 2561 พอไปปรึกษาหมอ หมอบอกเลยค่ะ ว่าของเราเป็นกระดูกอกไก่นะหลัง อาจจะไม่ได้ชิดมากแบบติดกันเลย ซึ่งเราเองก็เข้าใจค่ะ เพราะของเดิมทั้งแบนและห่างด้วย หมอดลยแนะนำ มา 2 ไซ้ส คือซิลิโคน Mentor 375 cc กับ 400 cc ตอนแรกเรา เลือก 400 cc แต่ เปลี่ยนใจลดลงดีกว่า เพราะ เราชอบแบบธรรมชาติ ไม่ชอบใหญ่ เลยตัดสินใจเอาแค่ 375 cc หลังจากคุยกับคุณหมอเสร็จเรียบร้อย เราตัดสินใจ วางเงินมัดจำแบบไม่ต้องคิดเลยค่ะ นัดผ่า 19 ตุลาคม 2561

พอถึงวันผ่าตัด กลัวมาก ตื่นเต้นมาก งดน้ำงดอาหารตั้งแต่สี่ทุ่มก่อนวันผ่า หมอนัดผ่า 11 โมงเช้า  แต่ผ่าจริงๆ ตอนบ่ายสอง หิวมาก เกือบเป็นลม เเล้วช่วงเวลาที่ตื่นเต้นก็มาถึง เข้าห้องผ่า จะมีคุณหมออีกท่านนึงเป็นคนให้ยาสลบ ก็ถามน้ำหนักส่วนสูง สักพัก วูบ ภาพตัดค่ะ

ตื่นมาอีกที หกโมงเย็น จับหน้าอกก่อนเลย มีนมแล้วว แต่ยังเมายาอยู่ นอนพักต่อ ตื่นมาอีกที ทุ่มนึง ก็มีพยาบาลคอยจูงเราลงมาข่างล่าง ไม่ได้รู้สึกเจ็บเเผลนะคะ รู้สึกมึนๆ มากกว่า พอนอนจนครบชั่วโมงที่พยาบาลให้พัก เราก็เรียกแท็กซี่กลับบ้าน คุ๊หมอนัดอีกที อีกสามวันนัดดูแผล ดูสายเดรน นอนพักยาวๆ ประคบเย็นตลอด งดอาหารแสลงทุกอย่าง พยายามรักษาตัวเองให้ดี จะได้ฟื้นเร็วๆ

นัดสามวันแรกหลังผ่าเสร็จเลย หิ้วเดรนมาด้วย

เรามาตามนัดหมอทุกครั้งที่นัดเลยค่ะ ช่วงแรกหมอนัดถี่มากๆค่ะ ทุกอาทิตย์ 1เดือน 3 เดือน หมอจะแนะนำให้ทานวิตตามิน สอนนวด ตอนนี้หน้อกเริ่มนิ่มมากๆแล้วค่ะ

พอครบสองเดือนเริ่มออกกำลังกายเหมือนเดิมค่ะ วิ่งเบาๆ เดินเหยาะๆ อาหารก็กินทุกอย่างเเล้ว หิวโหยมาก

ตอนนี้ครบสองเดือนเเล้ว ใช้ชีวิตปกติมาก แฮปปี้มาก กินเที่ยว เเต่งตัว รู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ไม่ลำบากเหมือนเมื่อก่อนเเล้ว ใส่อะไรก็รู้สึกสวย รู้สึกตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะ ที่เลือกทำกับคุณหมอทรงยศ เพื่อนๆเจอกันชมหลายคนเลยว่าหน้าอกสวยมาก ธรรมชาติสุดๆ ปลื้มค่ะ

อันนี้คือแผลหลังทำ2 เดือนค่ะ หมอบอกว่าเดี๋ยวมันจะค่อยๆจางลงไปเรื่อยๆค่ะ
จะบอกว่า หมอเย็บแผลสวยมากก

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-3-19 15:28:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maplelee เมื่อ 2019-3-19 15:33

วันนี้ มาอัพเดทหน้าอกครบปีค่า ตอนนี้แคทแฮปปี้มากก ใส่ชุดอะไรก็มั่นใจ หลังมีน้องนม

จากอกไข่ดาวในวันนั้น

ขอบคุณ คุณหมอทรงยศจริงๆค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้