ดู: 1079|ตอบกลับ: 1

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] บินลัดฟ้าเพื่อมาผอม Dream clinic by คุณหมอทรงยศ

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉันจะมารีวิวผลหลังดูด Vaser  กับคุณหมอทรงยศที่ Dream clinic ค่ะ

เหตุผลที่ตัดสินใจอยากดูดไขมัน เพราะว่าทนไม่ไหวในตัวเอง รู้สึกอึดอัดไปหมด ไปไหนก็มีแต่คนทักว่าท้อง ทั้งๆที่ไม่ได้ท้อง ดิฉันปล่อยตัวเองให้อ้วน หลังจากมีบุตรมาหลายปี ทำยังไงก็ลดไม่ลง ทั้งออกกำลังกายและควบคุมอาหาร เป็นระยะเวลาเกือบหนึ่งปี น้ำหนักมีลงบ้างสัดส่วนช่วงอื่น แขนขาก็ลงบ้างนิดหน่อย แต่ปัญหาหลักที่ดิฉันกังวลสุดก็คือ ไขมันหน้าท้องที่ไม่ยอมลดเลย  จึงตัดสินใจว่าจะดูดไขมัน  เลยเริ่มทำการหาข้อมูลสถานที่ทำค่ะเพราะตัวเราอยู่ต่างประเทศ กลับมาไทยก็แค่กลับมาเยี่ยมญาติ อยู่ได้ไม่นาน อยากได้ที่พักฟื้นไวๆ จบ

ตอนกลับมาก็ได้ไปเจอเพื่อนที่เคยดูดไขมันไป กับคุณหมอทรงยศ ที่ดรีมคลินิก ดิฉันเลยไปค้นหาข้อมูล และดูรีวิวของคุณหมอค่อนข้างเยอะมาก เพราะว่ามันเป็นการทำศัลยกรมครั้งแรก  ก็อยากเลือกที่ดีและปลอดภัยที่สุด  เมื่ออ่านข้อมูลของคุณหมอ เจอรีวิว รูสึกประทับใจในผลงานของคุณหมอมากค่ะ ส่วนสัดแต่ละคนดูลดลงจริ ง แต่เพราะว่าที่ชอบเลยคือ เทคนิคซ่อนแผล และ เป็นการดูดไขมันแบบ Vaser แบบหลับไปเลย  พอนัดเข้าไปปรึกษา ราคาค่อนข้างสมเหตุสมผล คุณหมออธิบายถึงวิธีการดูดไขมันค่อนข้างละเอียด เลยตัดสินใจทำค่ะ

หลังจากทำ คุณหมอจะนัดเข้าไปดูแผลเป็นระยะๆ  แทบจะนัดถี่เลยก็ว่าได้ค่ะ คุณหมอดูแลดีมากๆ รู้สึกถึงความใส่ใจของคุณหมอและทีมงาน ที่ดูแลเราเป็นอย่างดี ช่วงแรกของหลังทำเสร็จจะมีอาการเจ็บๆตึงๆอยู่บ้างค่ะ ซึ่งเข้าใจตรงนี้ เรามาผ่าตัด ต้องมีการพักฟื้น การดูแลตัวเองอยู่แล้ว คลินิกนัด 1-3 วันแรกเขาก็นัดมาทำแผลให้ฟรี  เจอคุณหมอให้ใส่ชุดกระชับตลอดและยังไม่แนะนำให้ทำกิจกรรมเยอะในช่วง สัปดาห์แรกค่ะ ช่วงทำแรกๆ ใช้ชีวิตยากนิดนึงค่ะ เพราะว่าจะนั่งจะเดิน ก็ค่อนข้างลำบาก แต่พอเข้าอาทิตย์ที่สองหลังตัดไหมเสร็จ อาบน้ำได้แล้วก็เริ่มปกติค่ะ  

หลังทำ 1 เดือน

ผลลัพธ์ตอนนี้คือ เริ่มเห็น เอว เห็นหน้าท้องที่แบนขึ้น  ดีใจมากค่ะ เพราะไม่ได้เห็นเอว มานานหลายปีมากแล้วค่ะ รูสึก ไม่ผิดหวังเลย ที่ตัดสินใจเลือก Dream clinic คุณหมอทรงยศมืออาชีพและใส่ใจดูแลดีมากค่ะ ขอบคุณคุณหมอมมากนะคะ ที่ทำให้ดิฉันกลับมาเห็นเอว ของตัวเองอีกครั้ง มีกำลังใจในการควบคุมอาหารและออกกำลังมาขึ้นเลย  ถ้ามีโอกาสบินกลับมาครั้งหน้าแล้วมีเวลาต้องแวะกลับไปอีกแน่นอนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้