ดู: 1066|ตอบกลับ: 10

[ตาสองชั้น] แก้หนังตาตาแบบแผลสั้น โดย หมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
เราได้มีโอกาสไปทำตาสองชั้นมาแล้วสวยถูกใจเลยอยากมารีวิวแบบง่ายๆสบายๆสไตล์เรา อายุจะหลัก 4 แล้ว หนังตาตกเยอะ
เริ่มแรกเลยตอนที่คิดจะทำตาสองชั้นเกิดจากเพื่อนๆชอบทักค่ะว่าถ่ายรูปแล้วไม่เห็นตาเลย หนังตาปิดไปหมด ทำให้หน้าเราไปไกลด้วยค่ะดูมีอายุขึ้นทำให้เราขาดความมั่นใจเวลาจะถ่ายรูปหรือแต่งหน้าเป็นเรื่องยากไปหมดค่ะ  ติดสติ๊กเกอร์ก็ไม่ค่อยอยู่
ก่อนทำ - เราเป็นคนที่หนังตาตกมากลืมตาก็ยังเห็นว่าตกอยู่เลยค่ะตอนยิ้มนี่ไม่ต้องพูดถึงเลยหนังตกย้อยลงมาทำให้เราคิดที่จะทำตาสองชั้นค่ะ แต่เราไม่อยากทำแบบแผลกรีดยาวเพราะเราเป็นคนขี้กลัวแล้วไม่อยากให้มีรอยแผลเยอะที่สำคัญคือเราทำงานทุกวันค่ะไม่มีเวลาที่จะพักฟื้นเราหารีวิวเยอะค่ะสุดท้ายมาจบลงที่หมอโอ๋ ธนพันธ์ค่ะ จากการตามดูรีวิวต่างๆ ทางดั้งโด่งนี้ด้วย ค่อนข้างโอเคที่สุดเลยตัดสินใจจองคิว
หลังทำ4วัน - บอกก่อนเลยค่ะช่วง1-3วันหลังทำเราไม่ค่อยได้ประคบเย็นเลยเพราะไม่มีเวลาจะประคบได้ก็ตอนหลังเลิกงานแปปเดียวแต่แทบจะไม่บวมไม่ช้ำเลยค่ะ ที่สำคัญเพื่อนทักว่าสวย ตากลมโต แบ้วเป็นคนละคนแถมจะตามไปทำกันเพียบเลยค่ะ
15วัน - ตัดไหมตั้งแต่5วันแล้วค่ะ ก็เริ่มแต่งหน้าได้แล้ว ไม่ต้องแต่งตาเยอะแค่ปัดมาสคาร่าดัดขนตาก็สวยแล้วค่ะถูกใจมากจริงๆ
22วัน - เอาจริงๆตอนนี้ชอบถ่ายรูปมากค่ะเพราะตาเราสวยแล้ว
1 เดือน - ไม่เคยแต่งตาหนาเลยค่ะ ทำแล้วก็อยากโชว์ชั้นตาสวยๆ เวลาไปกินอะไรหรือร้านประจำๆมีแต่คนทักค่ะทำที่ไหนสวยขึ้นมากเราก็ตอบว่าธนพันธ์ คลินิกเลยค่ะเพราะสวยแล้วเลยกล้าบอกต่อ

มาดูรูปเปรียบเทียบก่อนทำ-หลังทำกันดีกว่าค่ะ

หน้าช่างดูหวานแล้วเด็กลงอย่างเห็นได้ชัด ชอบมากๆ เลยอยากมารีวิวให้ได้ดูกันค่ะว่าไม่จำเป็นต้องกรีดแผลยาวก็สวยได้แค่เอาไขมันส่วนเกินออก แผลเราแค่ 1 cm. ลืมตาก็ไม่เห็นแผลแล้วค่ะ แถมไม่ต้องพักฟื้นนาน ตอบโจทย์มากสำหรับคนที่มีเวลาพักฟื้นน้อยๆแบบเรา ขอบคุณสำหรับคนที่เข้ามาอ่านรีวิวเรานะคะถ้าสนใจอยากทำเข้าไปดูรีวิวจากเพจของคุณหมอเพิ่มเติมได้เลยมีทุกเพศทุกวัยจริงๆค่ะ เดี๋ยวเราทิ้งชื่อเพจไว้ให้ค่ะ
ชื่อเพจในเฟสบุ๊ค : หมอโอ๋ ธนพันธ์  โทร:‭‭086-3886428‬‬ น้องยูมินเลขาดูแลดีมาก พนักงานก็น่ารักทุกคน ชอบอีกอย่างที่นี่ไม่มีเซลล์
โพสต์ 2018-11-28 13:07:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2018-11-28 13:10:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2018-12-1 17:19:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2019-1-8 11:57:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆเลยค่ะ
โพสต์ 2019-1-21 20:59:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2019-4-29 18:21:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาหวานมาเลยค่ั
โพสต์ 2019-5-4 15:22:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาเปลี่ยนไปเลยสวยมากเลยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้