ดู: 925|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้นสวยไวมาก จากหมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
หลายคนอาจจะคิดไปเองว่าทำตาสองชั้นจะน่ากลัวนะคะ วันนี้แนนอยากมาแชร์ประสบการณ์ตรงจากการไปทำตาสองชั้นที่ธนพันธ์ คลินิกมาให้ได้อ่านกันนะคะอาจจะเปลี่ยนความกลัวให้เป็นความกล้าในการทำตาสองชั้นนะคะ
    ขอบอกเลยว่าตอนก่อนทำตาแนนกลัวมากค่ะแบบกลัวจริงๆเลยแต่เพราะความอยากสวยเป็นผู้หญิงอย่างเราต้องอดทนแนนคิดแบบนี้ตอนไปทำค่ะ แต่พอได้ทำจริงๆแล้วไม่น่ากลัวเลยสักนิดค่ะจะมีเจ็บตอนฉีดยาชาแค่นิดเดียวจากนั้นแนนก็ไม่รู้สึกเลยคุณหมอโอ๋มือเบาจริงๆค่ะในห้องผ่าตัดจะมีเพลงเปิดให้เราฟังเพื่อให้เรารู้สึกผ่อนคลายไม่เครียดด้วยนะคะสามารถขอเพลงที่เราอยากฟังได้ด้วยค่ะ คุณหมอก็น่ารักชวนคุยตลอดถามแนนตลอดว่าเจ็บมั๊ย? เจ็บบอกได้นะครับ เราเลยไม่ได้โฟกัสที่การทำตาเลยค่ะมัวแต่คุยกับคุณหมอ55 ความรู้สึกในห้องผ่าตัดเหมือนมานอนฟังเพลงเฉยๆไม่มีความกลัวเลยสักนิดเดียว แนะนำเลยสำหรับเพื่อนๆคนไหนที่กลัวหรือกังวลแบบแนน เรามาดูตาสองชั้นหลังจากทำเสร็จกันเลยดีกว่าค่ะ รูปนี้แนนถ่ายไว้ตั้งแต่หลังทำวันแรกจนถึง6วันหลังทำเลยค่ะ

หลังทำเลยก็จะมีบวมช้ำบ้างค่ะแต่ไม่ถึงขั้นปวดอะไรมาก วันที่2ก็เริ่มเห็นรอยช้ำชัดขึ้นและบวมขึ้นนิดหน่อยแนนก็ขยันประคบเย็นเยอะๆเพื่อช่วยให้ลดบวมไวขึ้น วันที่3ก็ยังดูบวมๆอยู่บ้างนิดหน่อยค่ะ พอวันที่4ยุบบวมลงแล้วค่ะรอยช้ำก็จางลงไวมากแทบไม่เห็นแล้ว ยิ่งวันที่5สบายตามากค่ะยุบบวมไวของแนนใช้เวลาพักฟื้นแค่วันเดียวเองค่ะนอกนั้นออกไปเที่ยวไปช็อปอะไรได้ปกติเลย

หลังตัดไหมค่ะ 6วันก็สวยแล้วชอบมากๆๆถ้าย้อนเวลาได้แนนคงมาทำตั้งนานแล้วค่ะมัวแต่กลัวอยู่ได้หลังทำมาแล้วมีแต่คนทักค่ะว่าสวยขึ้นจากเมื่อก่อนหน้าแนนดูดุตอนนี้กลายเป็นคนหน้าหวานๆแบ๊วๆแล้วค่ะ
    ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบนะคะ รีวิวนี้เหมาะสำหรับคนขี้กลัวแบบแนนจริงๆค่ะ บางครั้งการทำศัลยกรรมไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะถ้าเลือกหมอที่ฝีมือดีๆ คุณหมอโอ๋ ธนพันธ์เป็นทางเลือกนึงเรื่องทำตาสองชั้นนี่ที่หนึ่งในใจแนนเลยค่ะกล้าโชว์จากผลงานของตัวแนนเอง ^^
สวยมากเลยค่ะ
สวยมากๆเลยค่ะ
ตาสวยมากๆเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้