ดู: 1337|ตอบกลับ: 0

[ปลูกผม] รีวิว ปลูกผม แบบถาวร

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ขอมาแชร์ประสบการณ์หลังจากปลูกผมมาครับ เผื่อใครที่สนใจหาข้อมูล
ก็ลองเข้ามาดูกระทู้ผมก่อนแล้วกัน

ก่อนปลูกผม อาจจะดูหัวล้านไม่มาก

ต้องบอกก่อนว่าตัวผมตอนนี้อายุประมาณ 25 เองครับ คือคิดว่ามันยังไม่ถึงวัยที่จะหัวล้านเลย แต่คือผมบริเวณหน้าผากมันก็เข้าไปลึกมาก ๆ เอาจริง ๆ ผมก็วนเวียนกับการหาวิธีแก้นะ พวกน้ำยาปลูกผม วิธีสระผม หมักผมหลายๆ แบบที่คนแนะนำมา ผมก็ดูแข็งแรงขึ้น แต่ตรงที่มันล้านไม่ขึ้นครับ เถิกขึ้นมาเรื่อยๆ

คือถ้าต้องให้เปลืองเงินกินยา หานู่นนี่มาบำรุงยิบย่อย ตัดใจ ไปปลูกผมทีเดียวเลยดีกว่ายอมเสียเงินครั้งใหญ่ครั้งเดียว จบ

ก็นัดคุยกันกับหมอครับ (สปอย)ใครอยากรู้ที่ทำแนะนำให้หลังไมค์(สปอย) แต่วิธีที่ใช้ปลูกคือแบบ FUE ครับ
ใช้เวลาผ่าตัดประมาณ 4 – 5 ชม. (นานมาก) ปลูกไปประมาณ พันกราฟได้ครับ จำจำนวนกราฟไม่ได้จริงๆ 555

อันนี้ตอนโดนวาดแนวผม เตรียมตัวขึ้นเขียงปลูกผมครับ

หลังปลูกเสร็จก็จะได้ผ้าคลุมมาแบบนี้ ใส่ไปยาวๆครับ  เพื่อให้ผมที่เราปลูกแข็งแรง แต่หลังปลูกผม วันที่สองก็ต้องไปเรียนวิธีสระผมที่โรงพยาบาล เพื่อดูแลและสระผม หลังปลูกให้ถูกวิธี

แผลด้านหน้าหลังปลูกผม

ข้างหลังเกรียนเลย

ตอนนี้ 2 อาทิตย์แล้วครับ เริ่มมีไรๆ ผมขึ้นมาเยอะแล้ว แต่หมอบอกไว้ว่าเดี๋ยวล็อตนี้จะร่วง แล้วหลังจากนั้นก็จะขึ้นมาใหม่ ที่ขึ้นมาใหม่ก็จะเป็นเส้นผมที่แข็งแรงถาวรแล้ว

ไว้จะมาอัพเดทรูปให้ดูกันเรื่อยๆนะครับ ใครที่สนใจปลูกผมสงสัยอะไร ถ้าผมตอบได้ จะรีบมาตอบเลยนะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้