ดู: 351|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] หน้าติดเสตียรอยด์มาเป็นปี...วันนี้ใสได้ที่ ศูนย์เลเซอร์คนจน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อ แพท

คือโดยส่วนตัว เราชอบดูรีวิว ครีมต่างๆตามเนตอยู่แล้ว เลยนึกสนุกอยากลองใช้ดู ว่ามันจะดีจริงเหมือนที่เค้ารีวิวกันมั้ย แล้วราคาก็ไม่แพง แถมถูกกว่าไปเข้าคลินิกเสริมความงามหลายช่วงตัวเลย

ด้วยความที่เด็ก และไม่สนใจคำเตือน เราก็ได้ไปซื้อครีมยี่ห้อหนึ่งใน IG (ขอไม่ระบุแบรนด์นะคะ) แล้วปรากฎว่าหลังใช้ไปแค่ 2-3 ครั้ง ผลปรากฎว่าผิวหน้าเราเริ่มขึ้นผื่น แล้วแดงลอกทั่วหน้าเลยค่ะ

ตอนแรกเราก็ไม่ปักใจเชื่อนะคะ นึกว่าแพ้อาหาร หรืออะไรหรือเปล่า จนกระทั่งเราทนไม่ไหว เนื่องจากมันเริ่มแสบ บางจุดเริ่มมีหนองออกมา เราเลยตัดสินใจว่าต้องไปพบแพทย์  ตอนแรก เราไปที่โรงพยาบาลค่ะ แล้วได้คำตอบมาว่า  "หน้าหนูติดเสตียรอยด์"

เท่านั้นแหละหนูชอคมากเลย คำแนะนำของแพทย์คือช่วงแรกไม่สามารถทำอะไรได้ ต้องหยุดใช้ทุกอย่างค่ะ แล้วรอให้อาการทุเลาลองก่อนถึงเริ่มรักษาได้

เราเลยตัดสินใจว่า จะลองเข้ามาปรึกษาคลินิกนึงดู เพราะเพื่อนเคยเป็นอาการแบบเดียวกัน แล้วรักษาหาย เราเลยตามไปลอง คลินิกชื่อว่า "ศูนย์เลเซอร์คนจน"

ของเราตอนมารักษาที่นี่ ช่วงแรก หมอแทบไม่ให้ทำอะไรเลยค่ะ ให้แค่ยาแก้แพ้ กับสบู่ล้างหน้าสูตรอ่อนโยนมา

อันนี้หลังจากเริ่มรักษาได้ในช่วงแรกนะคะ

หลังจากที่อาการเริ่มดีขึ้น ผลที่ตามมาคือ สิวผด อักเสบ และ หน้าเป็นผื่นแดงค่ะ

เราต้องใช้เวลาเข้าสู่กระบวนการรักษาสิว อยู่รวมๆ 1 ปี เต็ม โดยที่ต้องมาทำและทำอย่างสม่ำเสมอคือ

1. ฉายแสงฆ่าเชื้อสิวอักเสบ
2. กดสิว + ฉีดสิวอักเสบ
3. ยาทาแก้อักเสบ
4. ครีมบำรุงสูตรอ่อนโยน และ สบู่ล้างหน้าสูตรแพทย์ผิวหนัง

เราวนเวียนแบบนี้ และ หยุดการใช้ครีมทุกตัวเลยนะคะ ตลอดเวลาการรักษา

และนี่คือผลที่ได้ค่ะ

หลังผ่านไป 1 ปีกว่าๆ

และนี่คือล่าสุดค่ะ ปัจจุบัน

ปล. ที่นี่ หมอแทบไม่ให้หนูทานยาเลยนะคะ เพราะแพทย์บอกว่า ไม่จำเป็น ผิวเสตียรอยด์ สิ่งสำคัญคือต้องใช้เวลาค่ะ

หนูประทับใจการบริการที่นี่มาก ตรงที่ ช่วงแรกต่อให้หน้าหนูพังขนาดไหน การบริการไม่เคยลดลงเลย ตอนช่วงหนู สิวเยอะ อักเสบเยอะ พนักงาน และ แพทย์บริการหนูดีมากค่ะ ให้คำปรึกษาพร้อมแนะนำดีมาก

ที่อยากบอกคือ ใครที่ยังคิดว่าครีมตามอินเตอร์เนต ปลอดภัย อยากให้ลองคิดใหม่นะคะ เพราะตอนมันเป็น มันทรมานมาก แต่ตอนนี้หนูหายเป็นปกติทุกอย่างแล้ว

ต้องขอบคุณ ศูนย์เลเซอร์คนจน ที่ทำให้หน้าหนูกลับมาดูดีอีกครั้ง และสำคัญคือ เสียค่าใช้จ่ายไม่แพงอย่างที่คิดค่ะ ใครที่มีปัญหาผิวคล้ายๆกัน หรือ เรื่องสิว แนะนำที่นี่น้า หมอใจดี พนักงานเก่ง และ หายได้จริงค่า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้