ดู: 1044|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] พื้นเพเกิดและเติบโตที่ขอนแก่น แต่มาให้คุณหมอต้น ที่พีเมด คลินิก มอบดั้งใหม่ให้ถึงกทม.ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะสาว ๆ  วันนี้อยากมารีวิวทำจมูกใหม่ค่ะ พื้นเพเกิดและเติบโตที่ขอนแก่น แต่มาให้คุณหมอต้น ที่พีเมด คลินิก มอบดั้งใหม่ให้ถึงกทม.ค่ะ ที่อยากทำจมูกเพราะว่าไม่มั่นใจในตัวเองค่ะ หน้าแบนขาดมิติ อยากให้เวลาแต่งหน้าไปงานต่าง ๆ  แล้วหน้าพุ่ง เป๊ะปัง ดูมีมิติมากขึ้น เราไม่เคยทำมาก่อน ครั้งนี้ครั้งแรกเลยค่ะ แอบลุ้นอยู่ค่ะ ว่าจะออกมาเหมือนๆที่เคยเห็นตามรีวิวไหม !

ที่ตัดสินใจบินตรงจากขอนแก่น มาทำที่พีเมดคลินิก เพราะว่าเห็นเพื่อนที่จมูกเอียงแล้วมาแก้ที่นี่ แล้วสวยดูเป็นธรรมชาติ ดูไม่รู้ว่าทำมา ดูเหมือน เป็นจมูกของตัวเอง ตั้งแต่แรกเลย แต่สวยขึ้นเยอะแบบเห็นได้ชัดเลยค่ะ ก็เลยถามเพื่อน เพื่อนมาทำที่นี่ 3 คนแล้ว บินมาจากขอนแก่นเลยค่ะ ทุกคนทำออกมา ไม่บวม ไม่มีรอยช้ำเลยและไม่ต้องพักฟื้นค่ะ

เราเริ่มหาข้อมูลรีวิวของคลินิกเพิ่ม ดูรีวิวใน youtube ของคุณหมอต้น เห็นคุณหมอ ให้ความรู้ คำแนะนำดีก็เลยเชื่อใจมั่นใจทำที่นี่ค่ะ ตัดสินใจทำนัดเรียบร้อย บินมาจากขอนแก่นมาทำที่พีเมด คลินิก

คุณหมอบอกว่า จมูกเดิมของเรา พอมีอยู่แล้วแต่ทรงดูไม่ค่อยเป๊ะ ตอนปรึกษาคุณหมอต้น จะดูฐานจมูกเดิม เราก่อนว่า เราเหมาะกับทรงไหน เราเองก็ทำการบ้านมาก่อนบ้าง มีเลือกแบบทรงที่ชอบ ที่เห็นจากรีวิว ที่คุณหมอทำ มาปรึกษาคุณหมอ  คุณหมอต้นดูแล้วบอกทำได้  ตกลงแบบได้ลงตัว ก็นอนพริ้มรอสวยค่ะ

หลังทำเสร็จปุ๊บ ไม่บวมหนัก รู้สึกว่าคุณหมอมือเบามาก ไม่ได้ทำรุนแรงเลย ทำเสร็จแล้ว บินกลับขอนแก่นได้

ตอนนี้  7 วันแล้ว ไม่มีรอยช้ำ รอยบวม  ใดใด แต่งหน้าได้ปกติ ส่วนตัวรู้สึกหน้ามีมิติ ดูชัดขึ้น ชอบมากๆค่ะ

7 วัน.JPG

ผ่านมา 15 วัน เพื่อน ๆ ที่เจอ บอกว่าจมูกโด่งได้ใจเลย แต่ไม่บวมเขียวช้ำเหมือนที่เคยเห็นจากที่อื่นๆมาเลย

ปัจจุบัน ผ่านมา 3 เดือนแล้วค่ะ ทุกอย่างเข้าที่ ทรงจมูกดูละมุน รับกับรูปหน้า ช่วงนี้ก็พยายามดูแลเรื่องผิวควบคู่ไปด้วยค่ะ อยากแต่งหน้าไสไส ดูลดอายุกรุบๆ อิอิ

พูดถึงการมาทำจมูกครั้งแรก จริง ๆ ก็มีแอบกลัวหลายอย่าง ทั้งกลัวเจ็บ กลัวว่าหมอจะทำออกมาแบบไหน ลุ้นไปหมดค่ะ แต่พอทำจริง ๆ ก็ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ ที่นี่คุณหมอใจดีค่ะ คุยแล้วเข้าใจความต้องการเราและอธิบายตรงไปตรงมา คุณหมอมือเบามากจริงๆ และการบริการ ที่นี่ค่อนข้างเป็นกันเอง พนักงานน่ารักคุยแล้วทำให้เรารู้สึกผ่อนคลาย

ยิ่งพอได้เห็นผลลัพภ์ ที่ได้แล้ว บอกได้เลยค่ะ ช่วยเสริมความมั่นใจให้ได้มากจริงๆ ค่ะ  #แววตามันฟ้อง

bfaf timeline.jpg

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้