ดู: 475|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เอสเซ้นส์เริ่ดๆ ยิ่งใช้ ยิ่งหน้าใสฉ่ำเด้ง ผิวดีแบบสาวเกาหลี(เมคอัพติดทนด้วยจ้า)

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้ทรายจะมารีวิวเอสเซ้นส์ที่ทรายพึ่งเปลี่ยนมาใช้ได้ประมาณ 3 สัปดาห์แล้วค่ะ ทรายใช้แล้วผิวหน้าดีขึ้นจริง ก็เลยอยากจะมาแชร์ เผื่อคนที่มีปัญหาผิวแบบทรายจะเอาใช้แล้วผิวหน้าดีขึ้นเหมือนทรายค่ะ

สภาพผิว

ทรายขอเกริ่นก่อนในส่วนของสภาพผิวจ้า คือทรายเป็นคนผิวผสมค่ะ ผิวจะแห้งช่วงบริเวณแก้ม ขอบจมูก ขอบปาก ส่วนช่วง T-Zone จะผิวมันเป็นพิเศษเลยค่ะ (ชีวิตลำบากไปอี๊กกก) เคลลองใช้ครีมบำรุงมาหลายตัว จนเพื่อนแนะนำเอสเซ้นส์ ตัวนี้ นั่นก็คือ mesoestetic antiaging flash เนื้อเอสเซ้นส์เข้มข้น สกัดจากธรรมชาติที่มีประสิทธิภาพในการซึมเข้าสู่ผิวเร็วและง่ายมากกว่าเนื้อเซรั่มทั่วไป อ่อนโยน ผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้ค่ะ

mesoestetic antiaging flash ตัวนี้เป็นจากเอสเซ้นส์จากประเทศสเปน มาในรูปแบบขวดแก้ว ampoules 10 ขวด แบบนี้ค่ะ แล้วก็ไม่ต้องกลัวเปิดยาก เพราะเค้ามีที่หักมาพร้อมในกล่องเลยค่ะ ง่ายมากๆ

วิธีใช้ :หลังจากทำความสะอาดผิวเสร็จแล้ว หักขวดแล้วเทลงผ่ามือ จากนั้นก็ทาให้ทั่วหน้าและลำคอ ยิ่งนวดจะยิ่งซึมเข้าผิว ทำให้ผิวกระชับขึ้นค่ะ   

หลังจากที่ทรายใช้ติดต่อกันรู้สึกรูขุมขนกระชับขึ้น หน้าจากที่เคยแห้งก็ชุ่มชื้นขึ้น ปรับสมดุลให้หน้าไม่มันด้วย ผิวหน้านุ่มเนียน ฉ่ำเด้งแบบรู้สึกได้เลยค่ะ  ผิวกระชับริ้วรอยก็จางขึ้น ดูกระจ่างใสเป็นธรรมชาติ ยิ่งวันไหนทรายนอนน้อยนอนดึก แค่ตบ antiaging flash ก่อนนอนตื่นมาผิวหน้าก็ฉ่ำเด้งเลยค่ะ กลายเป็นเอสเซ้นส์ลูกรักของทรายไปเลยค่า  ถือเอสเซ้นส์ฟื้นฟูผิวหน้าให้ใสเด้งแบบเร่งด่วนเลยก็ว่าได้ค่ะ เลิฟสุด

ยิ่งใช้ไปเรื่อยๆ ยิ่งรู้สึกว่าผิวหน้าดีขึ้น โดยเฉพาะความชุ่มชื้นอิ่มน้ำนี่เห็นชัดมากๆ เลยค่ะ

ที่สำคัญเราสามารถทาบำรุงผิวก่อนแต่งหน้าในตอนเช้าได้ โดยท่หน้าไม่เป็นคราบเลย หน้าไม่แห้งแล้ว อิ่มน้ำฉ่ำเด้งขึ้น แต่งหน้าแล้วรู้สึกว่ารู้สึกเมคอัพติดทนขึ้นด้วยค่ะ สำหรับสาวๆ คนไหนที่ผิวมันมากๆ ก็อยากให้ลองทดสอบผลิตภัณฑ์ก่อนใช้น้า เพราะเนื้อเอสเซ้นส์เข้มข้นมาก คนหน้ามันมากๆอาจไม่เหมาะหรือถ้าใช้ก็ใช้ปริมาณน้อยๆจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้