ดู: 7313|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ฉีดไขมันที่พีเมดคลินิก หน้าเข้ารูป เป๊ะปังกว่าเดิม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bleu_ichu เมื่อ 2018-10-24 17:14

บลูเพิ่งไปเติมไขมันที่หน้ามาค่ะ ชวิ้งงงงงงง

ก่อนหน้านี้บลูมีปัญหาขมับตอบ แก้มตอบ ใต้ตาลึก
ดูโทรม แล้วก็อยากให้หน้าผากดูกลมขึ้น หน้าดูเด็กลงค่ะ

บลูเคยฉีดไขมันที่อื่นมาแล้ว แต่ก็ยังไม่โอเค

เลยหาข้อมูลใน google ดูหลายๆที่ เพื่อเทียบว่า
คุณหมอคนไหนเชี่ยวชาญด้านเติมไขมัน
ดูรีวิวคนไข้จากหลายๆที่เจอคนไข้จากพีเมดคลินิก
ผลลัพธ์โดยรวมดูสวยกว่า มันดูเต็มกว่าที่อื่นเลยคือว่าอยากลองทำที่นี่ค่ะ

บลูนัดคิวให้คุณหมอปิยพลประเมินใบหน้า
โดยที่บลูเอารูปทรงโครงหน้าที่อยากได้มาให้คุณหมอดูด้วย
คุณหมอก็แนะนำว่ามีไลน์ตรงแก้ม หน้าตอบ
ตอนแรกว่าจะเติมแค่หน้าผากอย่างเดียว
อตแเชื่อคุณหมอว่าเติมแก้มด้วยก็ได้ค่ะ

พอทำจริงๆไม่เจ็บเลยนะ จะมีช่วงแรกที่หน้าจะบวมเยอะหน่อย
พอเข้าวันที่ 5-6 ก็เริ่มบวมน้อยลง สัก 6-7 วันก็ออกจากบ้านละค่ะ ยุบแทบจะหมดแล้ว
โชคดีมากที่คุณหมอมือเบาก็เลยไม่ค่อยมีรอยช้ำรอยเขียวเท่าไหร่

หลังทำคือหน้าบลูเปลี่ยนเยอะมากกกก เพื่อนทักเลยว่าเปลี่ยนเยอะ
สวยกว่าตอนแรกที่เคยได้ไปเติมไขมันที่อื่นมา(ขออุบไว้ว่าที่ไหนนะคะ)

2 สัปดาห์ผ่านไป...

3 สัปดาห์ผ่านไป...

หน้าบลูดูเต็มอิ่ม แต่ไม่ใช้หน้าบานนะ
คือมันจะเข้ารูปสวยขึ้น ขนาดตอนบวมอยู่ยังเป็นทรงเลยค่ะ

บลูชอบมากกกก โดยเฉพาะหน้าผากกับแก้ม เป๊ะมากกกก
เหมือนโครงหน้ารูปที่เอามาให้คุณหมอดูตอนปรึกษาเลย
ขอบคุณคุณหมอปิยพลมากๆเลยค่ะ

แถมให้ดูกันนิด...นี่เป็นรอบแผลที่หน้าท้อง
เปรียบเทียบหลังผ่านไปประมาณ 7 เดือนค่ะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่​ค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้