ดู: 8807|ตอบกลับ: 0

ผมร่วง หนักมากจากกรรมพันธุ์! ชะลอได้ด้วย ..?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wonderbeauty11 เมื่อ 2018-10-24 14:39

cover- ผมร่วงหนักมากจากกรรมพันธุ์.png

ผมร่วง หนักมากจากกรรมพันธุ์! ชะลอได้ด้วย ..?ผมร่วง ผมบาง จนนำไปสู่ปัญหาศีรษะล้าน เกิดได้จากหลายสาเหตุด้วยกันนะคะ ทั้งจากรากผมที่ขาดความแข็งแรง เส้นผมขาดการบำรุง จนทำให้หลุดร่วงง่าย หนังศีรษะมัน หรือแห้งเกินไป อีกหนึ่งสาเหตุสำคัญของปัญหาผมร่วง ผมบาง ก็มาจากกรรมพันธุ์ ประวัติสมาชิกในครอบครัวที่มีปัญหาแบบนี้มาก่อน เกิดจากยีน (Genes) ที่ถ่ายทอดจากรุ่นสู่รุ่นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

1. กรรมพันธุ์ทำผมร่วง ผมบาง จากการเปลี่ยนแปลงของฮอร์โมนเพศชาย (Testosterone Hormone) ไปเป็นฮอร์โมนดีเอชที (DHT – dihydrotestosterone) ซึ่งทำหน้าที่ยับยั้งกระบวนการสร้างเส้นผมแบบปกติ เกิดเป็นปัญหาผมร่วง ทั้งยังเป็นตัวทำให้เส้นผมเกิดใหม่มีขนาดเล็กลง บางลง เกิดเป็นปัญหาหัวล้าน ผมบาง ได้ในที่สุด ระยะเวลาที่เกิดก็แตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับฮอร์โมนของแต่ละคนร่วมด้วยนะคะ

2. เติมความแข็งแรงด้วยโปรแกรมทรีทเมนต์ เพราะเป็นเรื่องของความผิดปกติของฮอร์โมนที่ร่างกายผลิตออกมากว่า 95% ในความเป็นจริงถึงแม้ว่าปัญหาผมร่วง ผมบาง ดังกล่าวจะไม่สามารถป้องกันได้ แต่ก็มีวิธีช่วยให้ปัญหาที่ว่ามานี้ชะลอการเกิดได้ และวิธีที่คนส่วนใหญ่หันมาให้ความสนใจกันมากขึ้น คือการกระตุ้นให้เซลล์รากผมแข็งแรง โดยการผลักวิตามินพร้อมฟื้นฟูสภาพเส้นผมด้วยแสง (Light Therapy) อย่างโปรแกรม Dermis Cool Hair Treatment เป็นการกระตุ้นการไหลเวียนเลือดบนหนังศีรษะ ไม่ต้องผ่าตัด หลับสบายๆ แต่ต้องทำซ้ำต่อเนื่องเรื่อยๆ โดยขึ้นอยู่กับสุขภาพผมเดิมของแต่ละคนค่ะ

3. ป้องกันไม่ได้ แต่ปลูกผมได้ ปัญหาผมร่วง เป็นการร่วงแบบถาวร ไม่มีเส้นผมขึ้นมาใหม่ การแก้ไขด้วยการรับประทานยาจึงเป็นเพียงการชะลอให้เส้นผมที่เหลืออยู่บนหนังศีรษะของเราร่วงหลุดช้าลงไปเท่านั้น ไม่ได้ช่วยให้บริเวณที่ผมร่วงไปแล้วมีผมขึ้นมาใหม่ได้ วิธีสุดท้ายที่ให้ผลลัพธ์แน่นอนที่สุด จึงหนีไม่พ้นเทคโนโลยีการปลูกผม ที่ช่วยเติมเต็มความต้องการของผู้ที่มีปัญหาศีรษะล้านจากกรรมพันธุ์ให้กลับมามีเส้นผม เสริมบุคลิก และช่วยคืนความมั่นใจให้กลับคืนมาได้อีกครั้ง

ดังนั้นแม้ว่าอาการ ผมร่วง ผมบาง ที่เกิดจากกรรมพันธุ์จะไม่สามารถรักษาให้หายได้ แต่ก็มีวิธีที่ช่วยแก้ปัญหาดังกล่าว ด้วยเทคโนโลยีการปลูกผม ที่นำเส้นผมบริเวณด้านหลังท้ายทอยมาปลูกในบริเวณที่ศีรษะล้านด้วยเทคนิคทางการแพทย์ที่ทันสมัย มีความปลอดภัยสูง และที่สำคัญ เป็นวิธีที่เหมาะสำหรับแก้ปัญหา ผมบาง ศีรษะล้าน ที่เกิดจากกรรมพันธุ์ได้ดีที่สุดอีกด้วย ปรึกษาเรื่องการบำรุงสุขภาพเส้นผมและการปลูกผม กับผู้เชี่ยวชาญของโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ ได้ที่ไลน์ @masterpiececlinic ค่ะ

Cr.www.thaihairmaster.com/ผมร่วง-หนักมากจากกรรมพันธุ์-ชะลอได้ด้วย/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้