ดู: 431|ตอบกลับ: 1

[ทั่วไป] หน้าเด็ก อิ่มน้ำ ด้วย Fat Transfer (เติมไขมันใบหน้า) กับมาสเตอร์พีซ!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อจอยนะคะ วันนี้จอยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ของตัวเอง หลังจากที่จอยทำ Fat transfer หรือการฉีดไขมันแบบทั่วใบหน้า ที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ ได้ประมาณ 7 วันแล้ว เลยอยากแชร์เท่าที่จะแชร์ได้ แฮ่!! เผื่อใครสนใจอยากจะทำ Fat transfer บ้าง ลองเข้ามาอ่านของจอยได้ หรือเว็บไซต์ทางโรงพยาบาลได้เลย  ผลที่ได้ มีแต่คนรอบข้างทักว่าหน้าดูอิ่มขึ้น ดูละมุน หน้าเด็กลง นี่แหละความสุขของผู้หญิง

ก่อนจะตัดสินใจทำ Fat transfer จะบอกก่อนว่าตัวเองมีปัญหาหน้าตอบ หน้าแก่ โทรม หน้าผากแบน ไม่มั่นใจเลยจริงๆค่ะ อีกอย่างวันนั้นเลื่อนเฟซบุ๊กไปมาละเจอรีวิวตัวนึงของ โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ พอดี คือสวยมาก เขาทำออกมาดูสวย ดูเด็กมากจริงๆ เลยอยากทำบ้าง (ตามประสาผู้หญิงแหละค่ะ) เลยตัดสินใจนัดคิว แล้วไปพบหมอ คุณหมอที่ปรึกษาด้วยชื่อคุณหมอชาคริตนะคะ เป็นศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านตกแต่งโดยตรง เลยมั่นใจ และอุ่นใจในระดับหนึ่งละ หายห่วงค่ะ คุณหมอให้คำปรึกษาดีแนะนำดีมาก

โรงพยาบาลเค้าสวย ชอบๆๆ

ตอนแรกจอยก็ไม่รู้นะว่า Fat transfer คืออะไร รู้แค่ว่ามันทำให้หน้าเราดูเด็ก หน้าเด็ก มีมิติมากขึ้น ละเห็นตามรีวิวออกมาดีเลยอยากทำ เพราะมันช่วยจอยได้เยอะ ถามคุณหมอชาคริต เค้าบอกว่า Fat transfer มันเป็นการดูดเอาไขมันจากจุดนึงไปคัดแยกไขมันดี แล้วฉีดเพิ่มจุดที่มีปัญหา ซึ่งไขมันก็เป็นไขมันของเราเอง ไม่อันตรายอยู่แล้วค่ะ

หลังทำ Fat transfer หน้าก็จะช้ำๆ หน่อย

วันแรกของการทำ Fat transfer ก็จะตึงๆรู้ สึกหน้าแน่นขึ้น จุดดำๆ จากรอยฉีด คุณหมอบอกแปบๆ ก็หาย ส่วนใต้ตาก็ช้ำหน่อยๆ เป็นเรื่องปกติของการทำ Fat transfer อยู่แล้ว แต่ขึ้นอยู่กับผิวบางคนด้วย บางคนอาจจะบวมตุ่ยๆ บางคนก็จะประมาณจอยนี่แหละค่ะ ( อย่าตกใจกัน )

วันที่ 3-5 รอยเริ่มจางลง ช้ำนิดหน่อยเองเรื่องปกติ ทนได้เพื่อความสวย สบายมาก ตรงหน้าผากเห็นได้ชัดว่าดูอิ่ม ช่วยให้เราดูหน้าเด็กขึ้นเยอะ

หน้าเด็ก ดูอิ่มมาก

แต่งหน้าดู ก็จะสวยๆ ประมาณนี้555

รวมรูปล่าสุดหลังจากทำ Fat transfer มา บอกเลยคุ้มมาก คิดไม่ผิดจริงๆ ที่ตัดสินใจทำ ไปไหนมาไหนมีแต่คนทักว่าหน้าเด็กมาก ดูอิ่ม มีมิติ ไปทำไรมา หลายคำถามมาก555 ก็อยากจะบอกให้ครบทุกคนนะ แต่คงบอกไม่ไหว ยังไงเข้ามาอ่านรีวิวจอยได้ และที่สำคัญต้องยกความดีความชอบให้กับคุณหมอชาคริต โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซนี่เลย (แอดไลน์สอบถามได้นะคะ @masterpiececlinic ) ทั้งเก่งและทุ่มเทช่วยดึงความมั่นใจ ความหน้าเด็กของจอยกลับมา จบการรีวิวแล้ว หวังว่ารีวิวของจอยจะเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจของความฝันหลายๆ คน ที่อยากหน้าเด็ก หน้าอิ่มน้ำ ด้วยวิธี Fat transfer นะคะ
โพสต์ 2018-10-11 15:40:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าดูอวบอิ่ม หน้าเด็กมากกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้