ดู: 3078|ตอบกลับ: 2

[ทำปาก] ทำปากกระจับแหว่ง​ ปากติดเชื้อ​

[คัดลอกลิงก์]
ผมได้ไปทำปากกระจับที่แห่งหนึ่งชื่อเล่นหมอ​ มี​ 2​ พยางค์​​ ขึ้นต้นชื่อช.ทำอยู่ภาคเหนือ​ มีเชียงราย​ แพร่​ พิณ​ุโลก​ ครั้งแรกผมรู้จักทางเฟสบุ๊ค​ ผมจึงไปสอบถามที่คลีนิคตกลงทำปากราคา10000บาท​  พอถึงวันนัดหมอใจดีมากเลยครับไม่ถามอะไรเลย​  พอผมจะขึ้นเตียงผมเห็นผ้าเปื้อนเลือดอยู่บนเตียง​ ผมถามว้าจะไม่เป็นไรหรอครับ​ ผู้ช่วยบอกไม่เป็นอะไรนอนทับไปเล้ย​ ผมกำลังลังเล​อยู่​ ผู้ช่วยบอกหมอทำสวย​ ผมจึงไม่ทันคิด​ เลยทำไป​ ตอนทำแค่ขึ้นเตียงหมอวาดๆแล้วตัดๆแค่นั้นไม่มีเครื่องวัดเลยครับไม่ให้คนไข้ดูด้วยหมอมั่นใจมาก​ ทำเสร็จ​ หมอไม่ให้ใบเสร็จ​ หรือใบนัดตรวจเลยครับ​   ต่อมาผมสึกรู้ว่าปากผมไม่เท่ากันล่ะ​ข้างหนึ่งบางข้างหนึ่งหนา ผมเข้าไป​ บอกเดว3เดือนแก้ให้​ ก่อนวันจะแก้ประมาณ2วันผมเข้าไปตรวจเพราะรู้สึกว่าแผลที่ทำมาเริ่มปริ​ ผมเข้าไปตรวจเอารูปไปยืนยัน​ ผู้ช่วยบอกว่าผมคิดไปเอง การทำปากมันต้องรอต่อมน้ำเหลืองเข้าที่​ ผมคิดว่าต่อมน้ำเหลืองมันเกี่ยวด้วย​หรอ?      ผมเลยตัดสินใจโทรไปหาหมอ​ โทรไม่ติดเลยครับ​  วันนัดแก้​ ผมเข้าไปนั่งรอคลี​คตั้ง3ชม.​ หมอก็ไม่มาโทรก็ไม่ติด​  ตอนนี้ปากผมติดเชื้อครับ​ รู้สึกแย่มากครับ​ เคยคิดถึงว่าจะเอามีดตัดทิ้งเองเครียดมาก​ ออกไปไหนก็มีแต่คนมองต้องใส่หน้ากากอนามัยตลอด​ ผมอยากให้เรื่องของผมเป็นอุทาหรณ์​ สำหรับคนคิดที่จะไปทำศัยกรรมน่ะครับ​   
   IMG_20180923_082457.jpg IMG_20180922_171722.jpg IMG_20180922_171856.jpg
โพสต์ 2018-11-16 14:48:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงๆเเล้วดูออกอย่างเห็นได้ชัดเลยว่า ปากไม่เข้ารูป หากรอต่อไปปากอาจจะบางลงเเต่ก็ยังคงรูปไม่เข้ารูป อย่างไรเเล้วหากกังวลจริงๆ ลองปรึกษาหมอที่ทำได้เลยครับว่ามีทางออกอย่างไรบ้าง เเต่หากไม่เชื่อมั่นที่เก่าเเล้ว

ทางเรายินดีให้คำปรึกษานะครับ สามารถแอดไลน์ผมมาได้นะครับ Line : p.panyaphinitdul #คลินิคเราเเพทย์ชั้นนำมากด้วยประสบการณ์ เพราะเราคือ SLC Clinic (Siam Laser Clinic)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้