ดู: 3783|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว เสริมหน้าอก กับคุณหมอ นพรัตน์ NCC cosmetic Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khotchanich เมื่อ 2018-9-18 13:41

สวัสดีค่ะ อันนี้เป็นกระทู้ที่ 2 แล้ว วันนี้กอหญ้าจะมีรีวิว การเสริมหน้าอกครั้งแรก!!!
กับคุณหมอ นพ.นพรัตน์ รัตนวราห หรือคุณหมอสอง นั่นเอง

ขนาดที่ กอหญ้าเลือกทำคือ 275 CC ซิลิโคน ของ Mentor ทรงกลม เหตุผลที่เลือกขนาดไม่ใหญ่มาก แล้วทรงกลม โดยส่วนตัวเราค่อนข้างที่จะมีหน้าอก แต่ทรงมันไม่สวย เพราะทุนเดิมทรงหน้าอกเราค่อนข้างจะเป็นหยดน้ำ และคล้อย ทำให้ช่วงด้านบนหน้าอก ดูแห้งทำให้เวลาใส่เสื้อผ้ามาดูไม่สวยเลย อันนี้รูปก่อนทำนะคะ

จากรูปก็จะเห็นเลยว่าไหปลาร้าเราค่อนข้างใหญ่ บวกกับเป็นคนไม่มีเนินหน้าอก มันเลยทำให้ใสเสื้อผ้ามา ไม่สวยเลยคะ
แล้วนี่ก็คือสาเหตุเลยที่อยากจะทำหน้าอก เพื่อให้ใส่เสื้อผ้าได้หลากหลายและสวยงงามมากยิ่งขึ้นนั่นเอง

ซึ่งก่อนอื่นต้องบอกว่าเราศึกษามาพอสมครวเลย เพราะมีหลายๆเคสที่หลุด หน้าอกเน่า ซึ่งเราเองก็กลัวมา ยิ่งอยู่บริเวณ หน้าอกแล้วยิ่งอดเสียวไม่ได้เลย ว่าถ้าเกิดอักเสบจะทำยังไง เราเลยตัดสินใจเลือก ความปลอดภัย และความสะอาดอย่างแรกเลย ซึ่งดูแล้วก็มีไม่กี่คลินิกที่ได้รับมาตราฐาน และผ่าที่ ร.พ ที่มีความปลอดภัยสูงและสะอาดปลอดเชื้อ และด้วยมีรีวิวหลายๆรีวิวที่การัณตี ไม่มีเคสหลุดเลย
กอหญ้าเลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษา คุณหมอสอง NCC ซึ่งคุณหมอเองก็ให้คำแนะนำดีมากๆเลยคะ อธิบายว่าหน้าอกเราลักษณะแบบไหน ทำทรงอะไรถึงจะสวย ซึ่งคุณหมอเองก็แนะนำเราดีมากๆ รวมวิธีการทำ การผ่าตัด รวมถึงการพักฟื้นหลังผ่าตัดอีกด้วย

หลังจากที่ทำเสร็จแล้ว....ก็พักฟื้นอยู่ประมาณ 7 วันได้ค่ะ หลังจากนั้นก้สามารถทำอะไรได้อย่างปกติหมด อาจจะมีดึงๆเวลายกของที่คอ่นข้างมีน้ำหนักเยอะ เราก็จะปวดๆเลยคะ ต้องใช้เวลาพักฟื้นตรงนี้ประมาณ 3 เดือนได้ถึงจะหายสนิท

นี่ก็คือรูปที่เรา ทำมาได้เกือบ 4 เดือนแล้ว โดยรวมชอบมากๆ ธรรมชาติมากๆเลยคะ และขอบอกว่าซิลิโคนรุ่นนี้ไม่ต้องนวด ก็นิ่มโดยปริยายเลยคะ เพราะส่วนตัวเป็นคนขี้เกียจเลยก็ว่าได้ 555555 นวดน้อยมากๆจริงๆ แต่ก็ ถือว่านิ่มมากๆเลยค่ะ สำหรับ4เดือน

กอหญ้าจะนัด follow อีกทีตอนครบ 6เดือน ซึ่งคุณหมอจะนัดดูอาการจนกว่าจะครบ 1 ปี ถือว่าดูแลดีมากๆจริงๆค่ะ

ส่วนใครนะคะที่สนใจ สามารถเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่  http://www.nopparatclinic.com/th/

และรีวิวต่างๆได้ที่  Facebook : https://www.facebook.com/NopparatClinic/

หรือ LINE: @ncc66
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้