ดู: 1991|ตอบกลับ: 2

[ตัดปีกจมูก] รีวิวเสริมจมูก + ตัดปีกจมูก และตามสองชั้นแบบธรรมชาติ กับคุณหมอแพท โตไกคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นรีดา เมื่อ 2018-9-18 14:44

สวัสดีค่ะวันนี้ จขกท. อยากมารีวิวเสริมจมูก + ตัดปีกจมูก ก่อนอื่นขอแทนตัวเองว่าโดนัส นะคะ โดนัสก็เป็นผู้หญิงคนนึงที่รักสวยรักงามเหมือนผู้หญิงทั่วไป อยากมีใบหน้าสวยได้รูป แต่ปัญหาคือเป็นคนไม่มีสันจมูก และปลายจมูกค่อนข้างบาน บวกกับมีตาสองชั้นที่ไม่เท่ากัน ดังในรูปด้านล่างนี้

จึงทำให้ตัดสินใจมองหาคลีนิกทำศัลยกรรม เพื่อจะได้เปลี่ยนแปลงปัญหาบนใบหน้าของเราได้ เลื่อนๆ ดูตามรีวิวไปเจอเพื่อนลงรีวิวในเฟสตัวเองว่าไปทำจมูกมาโดนัสเลยลองทักไปถามเพื่อนดูว่าทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ กับคุณหมอท่านไหน ก็ถามๆ เอาข้อมูลมาเพื่อตัดสินใจ พอได้ข้อมูลว่าทำที่ไหนก็ลองเอาชื่อมาเสิร์ชดูรีวิวต่างๆ ของคุณหมอแพท โตไกคลินิก ซึ่งคลินิก อยู่ทีบีทีเอสพร้อมพงษ์นี่เอง เดินทางสะดวกด้วย โดนัสจึงโทรไปจองคิวได้ช่วงเดือนพฤษภาคม 2561 ประมาณนี้

พอถึงกำหนดวันนัด ก็ไปถึงคลินิกช่วงบ่ายๆ ได้ นั่งรอซักพักก็ถึงคิวตัวเอง ได้เดินเข้าไปพูดคุยกับคุณหมอ ถึงปัญหาที่เราเป็น และเลือกทรงจมูกไปด้วยเลย

เมื่อคุยปรึกษาคุณหมอเสร็จ ก็เตรียมตัวขึ้นเขียงผ่าตัดเลยจ้า ตื่นเต้นสุดๆ

ขึ้นมานอนรอบนเตียงอย่างกล้าๆ กลัวๆ คุณหมอก็ชวนพูด ชวนคุยให้รู้สึกผ่อนคลายลงบ้าง มาเริ่มขั้นตอนแรกกันเลยค่ะ ของโดนัสเป็นการให้ยาสลบในน้ำเกลือนะคะ เมื่อเริ่มหลับคุณหมอก็ได้มีฉีดยาชาควบด้วย (อันนี้รู้ตอนปรึกษาคุณหมอก่อนทำนะคะ เดี๋ยวจะงงว่าทำไมสลบแล้วถึงรู้ว่าหมอฉีดยาชา) คุณหมอทำตาสองชั้นให้เสร็จ ก็ต่อที่จมูกเลย บอกก่อนว่าโดนัสทำตาสองชั้น พร้อมๆ กับทำจมูกไปด้วย คุณหมอทำไปเรื่อยๆ จนเสร็จ ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงเศษๆ ได้ เพราะทั้งทำตา เสริมจมูก ตัดปีกจมูก

เมื่อเสร็จแล้วก็ไปห้องประคบเย็นต่อเลย นอนประคบอยู่ราวๆ 30 นาที ก็ออกมารอรับยากลับบ้านได้

กลับถึงบ้านก็ใช้ชีวิตปกติ จะมีปัญหาเวลานอนเท่านั้น เพราะช่วง 3 วันแรกเราต้องนอนหมอนสูง หรือเป็นการนั่งหลับได้ยิ่งดี พอหลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรกังวลอีกต่อไปค่ะ

กลับมาอัปเดตหลังจากผ่านไป 3 เดือนค่า

ภาพนี้เป็นตอนแต่งหน้านะคะ ครบ 3 เดือน

ปลื้มมากค่ะ กับตาสองชั้นที่มีความธรรมชาติ จมูกก็กับใบหน้าตัวเองด้วย ทำให้เวลาถ่ายรูปหน้าดูมีมิติมากขึ้น ไม่เป็นปัญหากับการถ่ายรูปเซลฟี่อีกแล้ว

สำหรับใครที่สนใจ หรืออยากจะดูรีวิวคนอื่นๆ เข้าไปที่เพจคลินิกได้เลยนะคะ โดนัสจะแปะลิงค์ไว้ให้

เดี๋ยวจะมาอัปเดตรูปให้ดูอีกนะคะ

ลิงค์คลินิก https://www.facebook.com/TokaiClinic/

โพสต์ 2019-9-11 19:21:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้