ดู: 1434|ตอบกลับ: 2

[ปลูกผม] รีวิว ปลูกผม แก้ปัญหาหน้าผากเว้า

[คัดลอกลิงก์]

ปลูกผม เพื่อเสริมโหงวเฮ้งเป็นประเด็นรองสำหรับผมนะครับ เหตุผลหลักที่ผลักให้ผมต้องตัดสินใจเข้ามาปลูกผมแบบจริงจัง เพราะหน้าผากที่สูงร่นขึ้นไปเรื่อยๆ แบบไม่มีวี่แววว่าจะหยุดร่นเลย จะเรียกว่าโชคดีรึเปล่าก็ไม่รู้ ที่ผมเป็นคนเส้นผมใหญ่ เส้นผมดูแข็งแรงมาก ทรงผมที่ทำมาแต่ไหนแต่ไรคือผมหน้าแบบปัดๆ ครับ ก็พอช่วยปิดเถิกได้นิดหน่อย แต่ยากตอนที่ต้องตัดผมใหม่นี่แหละ สั้นมากเมื่อไร คือพังพินาศ!! ไม่ตัดก็ไม่ได้ เห้อ

พูดไทยได้นิดหน่อยครับ 5555

ตัดผมเสร็จ หน้าผากก็พินาศแค่นี้เอง

มาปรึกษา @มาสเตอร์พีซ

ตอนปรึกษากับคุณหมอปู ที่ รพ.มาสเตอร์พีซ ตอนนั้นใจร้อนมาก เข้าใจมาตลอดว่าปลูกผมก็เหมือนศัลยกรรมอื่นๆ ทำเสร็จก็เห็นผลเลย ซึ่งไม่ใช่ 5555 ปลูกเสร็จต้องรออย่างน้อย 3 เดือน เพื่อให้ผมที่ปลูกไปร่วงไปก่อน ต่อจากนั้นแหละ ถึงจะเป็นผมชุดใหม่ที่แข็งแรงจริงๆ คุณหมอเองก็ไม่ได้กดดัน บังคับว่าต้องปรึกษาเสร็จแล้วปลูกนะครับ ให้กลับไปตัดสินใจที่บ้านด้วยซ้ำ แต่ที่ตัดสินใจได้แน่นอนคือ ความตรงไปตรงมาของคุณหมอนี่แหละ คุณหมอบอกหมดว่าหลังปลูกแล้วจะมีอะไรเกิดขึ้นตามมาบ้าง ต้องใช้เวลาประมาณเท่าไร ซึ่งดีมากๆ ครับ

ปลูกผมใครบอกไม่เจ็บ เจ็บนะ แต่เมื่อยมากกว่า 5555 เจ็บตอนฉีดยาชาเข็มที่ 1-2 พอชาก็ชิวแล้ว แปปเดียวครับ ทนไหว ที่เหลือคือนอนละ ทนนิดนึงเพราะเป็นการนอนปลูกผม ช่วงแรกต้องนอนหงาย หลับไปสบายๆ มาเป็นเหน็บนิดหน่อยตอนช่วงหลังที่ต้องนอนคว่ำ เพื่อให้หมอปลูกผมนี่แหละ 55555 แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ประสบการณ์ใหม่

วันแรกก็ต้องกลับเข้ามาที่โรงพยาบาลอีกครั้ง ให้พี่พยาบาลสอนสระผม สอนการดูแล เพราะรากผมยังไม่แข็งแรง หากดูแลไม่ดี มีโอกาสที่รากผมจะหลุดง่ายมาก ผ้าคลุมที่ใส่ก็ต้องใส่ไป 1 อาทิตย์ ป้องกันเชื้อโรค มลพิษและไม่ให้ปะทะกับโลกภายนอกจังๆ ผลลัพธ์จะได้มีประสิทธิภาพมากขึ้นครับ

ตื่นมามีจมูกเฉย 55555 ปลูกผมเสร็จไม่เท่าไรก็ทำจมูกซิลิโคนต่อกับที่มาสเตอร์พีซครับ ยังตุ่ยๆ อยู่เลย

โหงวเฮ้งต้องดี!

ครบ 7 วัน เลิกเป็นพ่อค้าราเมงแล้วครับ 5555 ถอดผ้าคลุมออกได้ แต่ถ้าจะใส่ก็ได้นะครับ แผลก็ค่อนข้างแห้งแล้ว เหลือแค่ให้ผมชุดแรกหลุดร่วงไป รอผมชุดใหม่ขึ้นมา คุณหมอบอกว่าผมเป็นคนเส้นผมแข็งแรงดีนะ อาจจะเห็นผลเร็วขึ้นนิดหน่อย ขึ้นอยู่กับการดูแลของผมเองด้วย โดยรวมโอเคครับ พอใจเลย

ยังไม่ชินที่ยังไม่มีเธอ (ผ้าคลุมหัว) 5555

เผื่อใครยังไม่รู้ ปลูกผม คือการเอารากผมตรงท้ายทอย ซึ่งเป็นรากผมที่แข็งแรงที่สุดมาปลูกยังตำแหน่งที่ต้องการครับ ฉะนั้นหลังทำใหม่ๆ ท้ายทอยก็จะเตียนๆ หน่อย กลายเป็นผมทรงใหม่อยู่แปปเดียว ไม่ถึง 2 อาทิตย์ก็ขึ้นปกติแล้วครับ แผลเล็ก ไม่สะดุดตาคนแน่นอน

ตอนนี้ปลูกผมมา 1 เดือนกว่าๆ แล้วครับ ถึงจะยังไม่เห็นผลลัพธ์มากแต่โดยรวมคือรู้สึกดี มีเค้าโครงให้เห็นว่าผมจะขึ้นเป็นวแนวตรงไหน ผมขึ้นแล้วยังไงจะมาอัพเดทให้ดูอีกทีนะครับ ขอบคุณคุณหมอปูและ @masterpiececlinic (มี @ ด้วยนะครับ) ที่ช่วยดูแลกันมาตลอด สงสัยอะไรทักไลน์ไปหาก็ตอบเร็วมาก ประทับใจมากๆ ครับบริการดีเกินคาด
โพสต์ 2019-1-3 06:43:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลูกผมของมาสเตอร์พีซ เขาขึ้นชื่อมามาแต่ไหนแต่ไรแล้วค่ะ ที่สำคัญคือราคาถูกกว่าเจ้าอื่นพอสมควร ทั้งๆที่ผลลัพธ์ก็ออกมาใกล้เคียงกัน เราถึงได้เลือกปลูกผมกับที่นี่ค่ะ รู้สึกปลื้มกับบริการของที่นี่มากด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้