ดู: 958|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกครั้งแรก หน้าเปลี่ยน ชีวิตเปลี่ยน! ใครไม่เมด เอเมดคลินิกค่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mindii_z เมื่อ 2018-9-13 16:08

สวัสดีค่าทุกคน มาแฮปปี้กับเราหน่อยเร้วววว อิอิ ชื่อมายด์นะคะ เพิ่งเสริมจมูกมาไม่นานนี่เอง แล้วก็เป็นครั้งแรกที่ทำศัลยกรรมด้วย ตอนแรกก็กังวลไปหมด กลัวว่าจะออกมาไม่สวย ดั้งเบี้ยว ดั้งทะลุจะถามหา แต่พอสุดท้ายก็ชนะความกลัวผ่านมาได้ เพราะอยากสวยมากกว่า 5555

ดูภาพก่อนทำจมูกสิคะ จมูกแบนมาก หน้าไร้มิติ ถ่ายรูปออกมาไม่สวยเลย

ใครติดตามเพจคลินิกศัลยกรรมรัวๆ บ้าง ยกมือขึ้น!! เราไงจะใครล่ะ 555 หน้าเฟสบุ๊กมีแต่รีวิวจมูกสวยๆ วิ่งวุ่นไปหมดเลยเนอะ ทำเอาใจสั่นระรัว แต่สุดท้ายด้วยฟีดแบคที่พยายามเช็คจากหลายทาง บวกกับราคาที่สู้ไหว มายด์ก็ตัดสินใจเลือกเอเมดคลินิกค่ะ จองทันโปรโมชั่นเสริมจมูกแรก ราคาดีงามมาก เพื่อนๆ กดติดตามแฟนเพจ Amed Clinic Official เอาไว้นะ มาดามนางปล่อยโปรบ่อยมาก ต้องรีบ Inbox ไปจอง แล้วมายด์ก็ได้คิวภายใน 2 อาทิตย์เลยค่ะ เข้าปรึกษาคุณหมอพร้อมกับเสริมในวันเดียวกัน ตื่นเต้นสุดๆ

นี่เลย จมูกที่อยากได้ เอาแบบปุยฝ้าย AF นะค๊าคุณหมอ
ทรงสโลปปลายพุ่งหยดน้ำ มองมุมไหนก็สวย

คุณหมอก็ประเมินรูปหน้าเราก่อน จับๆ ดึงๆ เนื้อบริเวณสันจมูกว่าจะรับได้แค่ไหน สรุปว่าทำทรงแบบปุยฝ้ายได้ค่ะ วินาทีนั้นคือใจชื้นมาก แล้วพี่พยาบาลก็พาไปเปลี่ยนชุด ล้างหน้า แล้วก็พาไปห้องผ่าตัด ตอนแรกก็ว่าหายตื่นเต้นแล้วนะ แต่พอมาเห็นเตียงผ่าตัด ความสั่นก็เริ่มกลับมา 5555 แต่พี่ๆ พยาบาลและคุณหมอน่ารักมาก ก่อนจะลงมือทำอะไรก็จะบอกก่อน แล้วมีเปิดเพลงกล่อมเบาๆ ชวนคุยตอบโต้ตลอดเวลา ทำให้ลืมความกลัวไปเลย ลุกขึ้นมาดูนาฬิกาคือไม่ถึง 1 ชั่วโมง ชิวมาก

ความรู้สึกหลังทำจมูก ไม่เจ็บเหมือนที่จินตนาการไว้เลย แค่จะรู้สึกหน้าตึง จนถึงช่วงที่เปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จ มานั่งรอรับยา ก็มีญาติคนไข้ท่านหนึ่งทักเลยค่ะ ว่าหน้าคมมาก วินาทีนั้นรู้ดีใจมากที่ตัดสินใจทำจมูก อิอิ

มายด์เริ่มมีอาการหน้าบวม + ช้ำ ตั้งแต่วันเเรก ก็จะประคบเย็น 48 ชั่วโมง ตามที่คุณหมอแนะนำ อาการบวมก็ลดลงค่ะ หลังจากนั้นก็เปลี่ยนไปเป็นประคบอุ่น 3-4วัน ก็หายแล้ว  

พวกของแสลง ส้มตำ ซุปร้อน อาหารหมักดอง แอลกอฮอล์ บังคับตัวเองให้งดเลยค่ะ อยากให้แผลหายไวๆ แล้วพอครบ 1 อาทิตย์ หลังเสริมจมูก ก็ไปตัดไหม พร้อมกับถอดเฝือกจมูก คือแบบคุณพระ! ชอบหน้าตัวเองมาก ทรงจมูกปุยฝ้ายที่ใฝ่ฝัน มาอยู่บนหน้าเราแล้ว ติดแค่ยังบวมอยู่นิดหน่อยแค่นั้นเอง

มายด์อ่านเจอรีวิวเสริมจมูกของหลายๆ คน เค้าแนะนำให้กินน้ำมะพร้าวสด กับแคปซูลใบบัวบก เช้า-เย็น จะช่วยให้หายบวมได้เร็ว ก็ตามนั้นเลยค่ะ หายเร็วจริงๆ ช่วง 15 วันคือยุบไป 80% เลย จนถึงช่วงครบ 1 เดือน ก็คือทรงจมูกปั๊วะมาก

ตั้งแต่เสริมจมูกมา คือส่องกระจกแทบทั้งวันเลยค่ะ 5555 ชอบหน้าใหม่ของตัวเองมาก ถ่ายรูปสวยทุกมุม ไปไหนใครก็ชมว่าสวยขึ้น คมขึ้น ความมั่นใจมาเต็ม ต้องขอบคุณเอเมดคลิกนิกมากเลยนะคะ ที่เปลี่ยนมายด์ให้เป็นคนละคนได้ขนาดนี้ แค่เพราะเสริมจมูกอย่างเดียว เลือกถูกที่ ชีวิตเปลี่ยนจริงๆ ค่า

โอ้ววว! ขอโทษนะครับ จากสาวบ้านๆ กลายเป็นเปรี้ยวเก๋ ดูแพงเว่อร์
อันนี้หน้าเปลี่ยนของจริง
เริ่ดดด คุณหมอท่านไหนคะ จัดเต็ม Make Over เลยทีเดียวเชียว
เท่าไหร่คะทรงนี้ เสริมแค่ซิลิโคนอย่างเดียวเลยหรอ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-9-20 09:30:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มายด์จองทันโปรจมูกแรกหมื่นเก้าอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้รู้สึกว่าราคาจะขยับขึ้นแล้ว
หน้าเปลี่ยนสุดดๆๆเคสนี้
จขกท. ตาสวยมาก
คุณหมอเหลาซิลิโคนรับกับรูปหน้าไปอี๊ก
ขุ่นพระ โปรหมื่นเก้าได้ของดีขนาดนี้เลย
ทรงสวยมากเลยอ่ะ นี่ขนาดไม่มีอะไรช่วยรองปลายนะคะเนี่ย แอบอิจเบาๆที่ได้ราคาโปรถูก
ดูเป็นธรรมชาติสดใสมากเลยคร้า
ทำจมูกแล้วหน้าดูแพงเฟ่อร์ สวยค่ะคุณขา
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-2 09:41:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณนะคะ
สวยมากก อันนี้สิีริโคนของอะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้