ดู: 1584|ตอบกลับ: 0

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ผู้ชายอย่างก็อยากหน้าเรียวนะครับ รีวิวผ่าตัดลดเเก้ม

[คัดลอกลิงก์]
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0023.jpg

ไหนใครบ้างครับที่อยากหน้าเรียว ที่จริงผมว่าจะผู้หญิงหรือผู้ชายก็อยากหน้าเรียวกันทั้งนั้น เพราะขนาดผมเองมองผู้หญิงหรือผู้ชาย คนที่ดูดีส่วนใหญ่โครงหน้าชัด หน้าเรียวกันทั้งนั้น ผมส่องกระจกเห็นหน้าตัวเองเลยอยากทำบ้างครับ...

ผมเลโก้ครับ วันนี้ตั้งใจมาแชร์ประสบการณ์ หลังจากที่ไปผ่าตัดลดแก้มที่ดีอาร์เค บิ้วตี้ คลินิก ก่อนเลือกที่นี่ก็เช็คข้อมูลเองครับ
ไปดูรายละเอียดต่อในเฟสบุ๊ค ก็ตามสเต๊ปเลยครับดูรีวิวก่อนจนมั่นใจ ถูกใจที่นี้ก็เพราะว่ารีวิวเยอะ
คุยกับแอดมินแล้วได้คำแนะนำดีด้วย จากนั้นคุณหมอนัดวันคุยเบื้องต้น คุณหมอปองนะครับ ให้คำแนะนำดี
อธิบายการผ่าตัดทำให้รู้สึกว่ามีความั่นใจมากขึ้น ตามด้วยนัดวันผ่าตัด...

ก่อนเล่าช่วงผ่าตัด ดูรูปนี้ก่อน...หน้ากลมใช่ไหมครับ
จริง ๆ ตัวผมเห็นหน้าตัวเองในกระจก คิดมานานแล้วว่าถ้าหน้าเรียวอีกนิดก็คงดี
หลังจากคุยกับคุณหมอที่ดีอาร์เค ก็ได้คำปรึกษาดี ๆ และคุณหมอบอกว่าเห็นความเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ
ยิ่งมั่นใจไปอีกว่าออกมาดีแน่

ส่วนตัวผมว่าคนแก้มเยอะ ถ่ายรูปออกมาดูไม่เท่ห์เลย อาจไม่ใช่ทุกคนนะ แต่ส่วนตัวผมคิดแบบนี้ 
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0018.jpg

ตอนที่ยังไม่ไม่ผ่าตัดลดแก้ม หน้าก็ละมุนแมน มีแก้มนิด ๆ ฮ่า ๆ

มาต่อครับ...พอได้วันนัดผ่าก็พร้อมขึ้นเขียงครับ เอารูปหลังผ่ามาฝากด้วย จะบอกเลยว่าชิลนะ จะว่าไปก็เจ็บหน่อยแค่ตอนฉีดยาชา ที่รีวิวย้ำว่าเจ็บน้อยกว่าผ่าฟันคุด มันจริงอ่ะ  

นั่นไงก้อนไขมัน ที่พอเอาออกไปแล้วหน้าจะเรียวขึ้น
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0008.jpg

หลังผ่าทันที
หลังผ่าตัดผมก็ถ่ายรูปเก็บไว้ดูตั้งแต่ออกมาจากห้องผ่าตัด ตอนนี้ยังดูไม่ออกว่าบวมมากหรือน้อย แต่ไม่ซีเรียสครับ เป็นเอฟเฟคหลังผ่าอยู่แล้ว   ที่เห็นอยู่ข้างแก้มสองข้างก็เป็นที่ประคบเย็นที่ทางคลินิดให้มาครับ ก็ประคบเย็นไปตามคำเนะนำจากคุณหมอและเจ้าหน้าที่ ลดบวมเร็ว หน้าเรียวไวขึ้น
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0011.jpg

อัพเดท 2 วันหลังผ่าตัดลดแก้ม
มาดูรูปอัพเดทวันที่ 2 กันดีกว่า ช่วงนี้รัดหน้าด้วยผ้ารัดที่คลินิกให้มาวนกันไป แต่เอาจริง ๆ ผมแอบเอาออกตั้งแต่วันที่ 5 เพราะเป็นคนขี้รำคาญ แต่เพื่อน ๆ จะรัดต่อไปก็ได้นะ ทำตามคำแนะนำของคุณหมอดีที่สุด

ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0019.jpg

ขอตัดมาที่รูปนี้เลยนะครับ เพราะไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยในช่วงสัปดาห์แรก ๆ บวมอยู่ประมาณ 1 อาทิตย์
ความบวมลดลงตามลำดับ
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0007.jpg

มาดูรูปหลังทำไปประมาณ 1 เดือนดีกว่า เปลี่ยนไปเยอะไหม ลองดูกันครับ รู้แต่ว่าตอนนี้ฟินกับหน้าตัวเอง ถ่ายมุมไหนก็ดูดี 555+
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0003.jpg
มุมนี้เป็นยังไงครับ ^0^
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0002.jpg
อย่าเพิ่งเบื่อ เพราะกำลังเห่อหน้าตัวเอง
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0006.jpg

ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0001.jpg

ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0005.jpg
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0006.jpg
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0012.jpg
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0013.jpg
ลดแก้ม เลโก้_๑๘๐๗๒๑_0015.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้