ดู: 7221|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] สอบถามเรื่องเลื่อนกระดูกคางหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่ามีหมอไหนที่ทำเก่ง ๆ บ้าง
เคยมีใครไปทำมาบ้างหรือเปล่า อยากได้ข้อมูลน่ะครับ
เป็นคนคางถอยค่อนข้างมาก คิดว่าเสริมซิลิโคนอาจไม่พอ
ที่สนใจ คือ หมอนพรัตน์ แต่ไม่รู้ว่าหมอเค้ารับทำรึป่าว
ถ้ารับทำราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ
คิดไว้ว่าจะทำหลังกลับจากอเมริกา กลางปีหน้า
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

{:16_1052:}
ยกมืออยากรู้ด้วยครับ
ของผมเปนเคส คางยื่นครับ
ต้องจัดฟันร่วมด้วย ผ่ามาแล้วครับ ตอนนี้โอเคมากกๆเลยครับ
ผมผ่าตัดที่ทันตะ จุฬาครับ และจัดฟันด้วยครับ สองขากรรไกร ราคาเกือบแสน ถูกมากแล้วครับ
ตอบกระทู้ suaykaibua ตั้งกระทู้

ของน้อง เลื่อนขากรรไกรครับ

จขกท ถามถึงเลื่อน กระดูกคาง ครับ

คนละส่วนกันครับ
อยากรู้เหมือนกันค่ะ
เราทำมาแล้ว ตอนนี้ก็ครบสามเดือนแล้ว หน้าดูยาวขึ้น และเป็นธรรมชาติมากๆ แต่ว่าปากจะชาไปนานหลายเดือนเลยเพราะว่าต้องตัดโดนเส้นประสาทด้วย แต่ว่ามันก็จะหายเอง เราทำกับหมอฟันที่จัดฟันให้นะเป็นอาจารย์หมอที่คณะทันตะของโรงพยาบาลรัฐแห่งนึง เราอ้อนวอนหมอนานมากกว่าเขาจะทำให้ แต่สุดท้ายก็ได้ทำ เป็นการผ่าเลื่อนกระดูกคาง ไม่ใช่กราม ค่าเสียหาย สี่หมื่นบาท

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนครับแนะนำด้วยครับราคาสี่หมื่นพอสู้ไหวครับ พอดีคางผมเบี้ยวจากอุบัติเหตุตกรถคางเลยกระแทกพื้นจนกระดูกข้างนึงมันหักแล้วเบี้ยวลงมาจนเห็นได้ชัด  โพสต์ 2017-4-27 10:10
ต้นฉบับโพสต์โดย นัน เมื่อ 2011-4-25 23:17
เราทำมาแล้ว ตอนนี้ก็ครบสามเดือนแล้ว หน้าดูยาวขึ้น แ ...

อยากดูรูป ด้านหน้าตรง และด้านข้าง   ตั้งแต่จมูกลงมา ก่อน และหลังทำจังค่ะ

แล้วเลื่อนคางนี่ ถ้าหายสนิทแล้ว จะเหมือนคางปกติๆ เลยใข่มั้ยคะ แบบว่าเท้าคางได้ ไม่ต้องพะวงว่าคางจะเคลื่อน อย่างนั้นรึเปล่าคะ

รบกวนด้วยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Maya_K เมื่อ 2011-4-30 13:21
อยากดูรูป ด้านหน้าตรง และด้านข้าง   ตั้งแต่จมูกลงมา  ...

คางที่ทำมาธรรมชาติมากไม่มีคนรู้เลยว่าทำมา ตอนนี้ก็ยังไม่กล้าท้าวตาง ต้องรอกระดูกเชื่อมกันก่อน พอมันเชื่อมกันแล้วก็ทำอะไรได้ปกติไม่ต้องกลัวมันเลื่อนหรือเบี้ยวเพราะมันเป็นส่วนหนึ่งของเรา ไม่ได้ขยับได้เหมือนซิลิโคน
เราก็คนหน้าสั้นคะ ถ้าเลื่อนคางหน้าจะยาวขึ้นไหมค่ะ ?

คำถามที่2คือ ถ้าคางถด คางมันจะออกมารับกับจมูดไหมคะ

คำถามที่3คือ มันต่างกับทำคางยังไงค่ะ พักรักษาตัวนานไหมคะ ?
ใครทำ post ให้ดูด้วยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chittapanu เมื่อ 2012-10-27 11:13

เลื่อนกระดูกคางนี่เลื่อนยังไงหรอครับ สนใจอยากทำครับ เป็นคนคางถอยเหมือนกันครับแต่ไม่อยากเสริมสิลิโคน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้