ดู: 4396|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผมที่ Masterpiece ครั้งเดียวคุ้มเว่อเว่อ

[คัดลอกลิงก์]

ก่อนปลูก>>>หลังปลูกผม 10 เดือนจ้า

ปลูกผมแล้วผมขึ้นดีแบบนี้ก็ชื่นใจไปมากโข เพราะแต่ก่อนหัวเหม่งมากเอามือมาทาบยังเห็นหน้าผากเลยขึ้นไปเกือบนิ้ว หัวเราเกือบเรียกว่าล้านเลยมั้ง ตอนเด็กเพื่อนก็ชอบล้อ “นางเหม่ง นางเหม่ง” ล้อจนแอบน้ำตาแตกไปหลายรอบ แต่พอโตขึ้นก็เริ่มชินซะละ โดนแซวก็ทำเฉยไว้ จนอายุเกินเลขสามไปแล้วก็ไม่ได้จัดการอะไรกับหัวเหม่งซักกะที

รู้จักกับ Thai hair master By Masterpiece hospital ครั้งแรกเพราะเพื่อนพ่อไปปลูกนี่แหละ ตอนแรกก็ไม่ได้สนอะไรนะ คิดว่ามันแปลกดี ปลูกผมอะไรเนี่ย มันจะเห็นผลจริงหรอ แต่หลังจากนั้นความคิดก็เปลี่ยน เพราะมันเห็นผลจริง
ตอนนั้นจำได้ว่าไม่ได้เจอเพื่อนพ่อก็เกือบปีได้ พอเห็นเราก็รู้สึกว่าผมเขาดูขึ้นจริง แถมยังดูแฮปปี้ขึ้นอีกด้วย ก็เริ่มสนใจตอนนั้นก็เข้าไปถามรายละเอียดนู่นนี่กับเขา เขาก็บอกหลายอย่างนะ แถมยังยุให้เราไปปลูกผมด้วย เขาบอกว่า “เห็นผู้หญิงไปปลูกก็เยอะ เด็กกว่าเราก็มี” เห้ยย เด็กกว่าเรายังรีบปลูกผมกันเลย ถ้าเราปล่อยไว้จนแก่คงดูไม่ได้พอดี

เหม่งเอ้ยเหม่ง ปล่อยไว้จนเลข 4 คงหัวล้านซะก่อน หาทางแก้ดีกว่า

เราคุยกับหมอที่ Thai hair master By Masterpiece hospital เขาก็แนะนำหลายอย่างนะ มีให้เลือกหลายวิธี ทั้ง FUE FUT ปลูกแบบ Long Hair Short Hair ได้หมด หมอแนะนำให้เราปลูกแบบ FUE เพราะทำแค่ถอนรากผมจากข้างหลัง ออกมาปลูกข้างหน้า และเรายังใจไม่กล้าพอที่จะปลูกแบบ FUT ที่ต้องตัดหนังหัวออกมาด้วยบางส่วน หมอประเมินออกมาว่าเราปลูกประมาณ 1200 กราฟ กำลังดี คือไม่ได้ปลูกมาเยอะมากเพราะจะทำให้ดูหน้าผากแคบ ไม่สวย
ซักเดือนนึงผมก็เริ่มหลุด ดีที่หมอบอกไว้ก่อนว่าปลูกผมแล้วผมเก่าจะหลุดไปแล้วผมใหม่จะค่อยๆ งอกออกมา เราอดใจรอไปเรื่อยเรื่อย จนเกือบลืม มาสังเกตอีกที เห็นไรผมขึ้นแล้วจ้า

ผมเก่าหลุดไป ผมใหม่ก็งอกมา เป็นไรผมเล็กเล็ก งามงาม เห็นแล้วชื่นใจ (4 เดือนเองนะเนี่ย)

9 เดือนผ่านไป ผมใหม่งอกเร็วกว่าที่คิด มัดผมเปิดเหม่งโชว์ได้ ไม่อายใครแล้วจ้า

ที่จริงหมอบอกว่าระยะการขึ้นของผมแต่ละคนไม่เท่ากัน ส่วนใหญ่ถ้าจะเห็นผลดีแล้วก็อาจใช้เวลา 6เดือนถึง 1ปีเลยทีเดียว ของเราก็ขึ้นมาเยอะระดับที่เรียกว่าพอใจ เปิดเหม่ง มัดผมได้มั่นใจ ไม่ต้องกลัวใครมาแซว แถมไม่ต้องมานั่งกังวลเหมือนเมื่อก่อนแล้วด้วยค่ะ ขอบพระคุณทุกคนที่สนใจเข้ามาอ่านนะคะ ผิดพลาดตรงไหน สนใจอะไรสอบถามเราได้ ยินดีตอบทุกคำถามจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้