ดู: 8462|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] แก้จมูกเสริมโหงวเฮ้งที่ Someko แก้ปุ๊บได้สามีปั๊บ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Apple-Pine เมื่อ 2018-8-23 15:46

สวัสดีค่ะทุกคนที่กำลังอ่านรีวิวอยู่ตอนนี้ ตั๊กกี้ นะคะ
เรื่องคือตั๊กกี้ได้ไปแก้จมูกที่ Someko มาแล้วผลลัพท์คือดีมาก
ดีจนแก้เสร็จก็ได้สามีเลยพูดแล้วเหมือนอวดแต่มันเป็นแบบนั้นจริงๆ คือก่อนหน้านี้ตั๊กกี้เคยทำจมูกมาแล้ว 4ปี  
สิ่งที่พบคือแกนจมูกมันเอียงและเบี้ยว แต่ยังไม่ตัดสินใจแก้เพราะกลัวเจ็บและไม่มีเวลา  
แต่พอเราส่องกระจกทุกวันเราก็เริ่มไม่ไหวกับความเบี้ยวเลยเออแก้ก็แก้
ซึ่งตั๊กกี้เลือกแก้จมูกที่ Someko ค่ะ Someko นะย้ำอีกรอบ ไม่ใช่ Meko  เด้อ
แต่เขาอยู่ในเครื่อเดียวแค่ทีมแพทย์คนละทีม ที่สำคัญราคาโปรโมชั่นไม่เหมือนกันนะคะ ปลอดภัยแน่นอน”

รูปก่อนแก้จมูกที่ “Someko” กับ “คุณหมอมิว” รูปหน้าตรงจะเห็นชัดเลยว่าแกนจมูกเบี้ยวTT

จริงๆที่เลือกแก้ที่ Someko เพราะตั๊กกี้เองก็เป็นลูกค้าประจำที่นี้อยู่แล้วเพราะนอกจากศัลยกรรมเขาก็จะมีพวกปรับรูปหน้า ดูแลผิวพรรณด้วยก็มาทำบ่อยจนมั่นใจ คลินิกอยู่ใกล้ๆกับสถานีรถไฟฟ้าหมอชิตเลย ใกล้กับธนาคารทหารไทยสำนักงานใหญ่ คลินิคจะอยู่ตึกเดียวกับMekoค่ะแต่ Someko จะอยู่ชั้น4 นะคะ คือถ้าขึ้นผิดชั้นก็คนละที่เลยน้า (แต่อีกไม่นานคุณหมอบอกว่าจะไปเปิดที่แถวเซ็นทรัลปิ่นเกล้าแล้วนะคะ )

หน้าคลีนิค.jpg 1.jpg

ของตั๊กกี้คุณหมอแนะนำให้ทำการ เสริมจมูกซิลิโคนและแต่งปลายด้วยเนื้อก้นกบค่ะ  หลายคนสงสัยว่า เนื้อก้นกบ คืออะไร จริงๆมันก็คือเนื้อเยื้อบริเวณก้นกบที่คุณหมอตัดออกมาแล้วนำมาตกแต่งปลายจมูกซึ่งเป็นเทคนิคเฉพาะของ Someko มันจะช่วยให้ปลายจมูกพุ่งขึ้นและป้องกันการทะลุในอนาคตที่สำคัญเวลาใส่แล้วมันจะดูเนียนเป็นธรรมชาติกับจมูกเราด้วยค่ะ  และเนื่องจากจมูกเดิมตั๊กกี้มันเอียงจากซิลิโคนเดิมไม่แนบกับจมูก คุณหมอจะแก้ด้วยการเหลาซิลิโคนใหม่และตะไบฮัมพ์ ก็จะช่วยเรื่องนี้ได้ดีเลยค่ะ

ถึงเวลาบอกลาซิลิโคนแท่งเก่า ที่อยู่มานาน 4 ปีแล้วคร่าาาาาาาาาาาา

สภาพหลังทำก็จะประมาณนี้นะคะยังบวมอยู่แต่สังเกตได้ว่าทรงจมูกมาแล้วและก็ปลายก็เชิ่ดด้วย อ๋อและตั๊กกี้ก็ทำการตัดปีกจมูกไปด้วยเลยนะคะ เรียกว่าจัดเต็มมากเลยคะ จมูกต้องเรียวต้องปัง

หลังทำวันที่1 ก็จะประมาณนี้คือที่นี้เขาล็อกเฝือกให้ดีมากเรียกว่าไม่มีการเคลื่อนแน่นอนแต่หายใจออกนะคะ

วันที่ 3-4 จะบวมหนักสุด มีอาการช้ำที่ใต้ตาตอนเข้าไปล้างแผลที่ Someko เขาจะฉายแสง Cold Laser เพื่อช่วยลดบวมให้ด้วยคะ

3 วัน.jpg

ครบ 1 อาทิตย์แล้วค่ะหลังจากที่แก้จมูก เข้ามาตัดไหมที่ Someko แอบมีรอยช้ำใต้ตา ยังหลงเหลืออยู่นิดหน่อย จมูกก็ยังบวมอยู่นิดนึง ปีกจมูกที่ตัดก็ยังบวมๆ แต่อาการบวมช้ำดีขึ้นจาก 3-4 วันแรก ทรงสวยมาแล้วว

14 วันแล้วค่ะ ตัดไหมเรียบร้อย ทุกอย่าวโอเคดีความสวยก็เหมือนกันค่ะ   หวานละมุนมากชอบมากค่ะ

ปีกจมูกหลังตัด 14 วันก็จะประมาณนี้ค่ะ แผลเนียน รูเท่ากันเสริมให้ปลายจมูกดูเชิ่ดอีกด้วย

1 เดือน.jpg

ผ่านไป 1 เดือนโดยรวม ชอบจมูกใหม่มากค่ะ สวยปลายเชิดขึ้น พุ่งขึ้นปังที่สุด ที่สำคัญแกนจมูกไม่เบี้ยวแล้วนะคะ เลิศมาก  จมูกสโลปดูดีขึ้น ดูไม่หลอกตาไม่ได้ออกมาเป็นแท่งทื้อๆ มีความละมุน  คือ ชอบมากเลยคะ ตัดสินใจถูกแล้วที่มาแก้จมูกกับที่ Someko ปลื้มมากคะ และก็จะบอกว่าหลังแก้จมูกไปนอกจะจะสวยขึ้นแล้ว ตอนนี้ตั๊กกี้มีสามีแล้วนะคะ เพราะหลังแก้จมูกสวยขึ้นแฟนที่เคยคบกันมา ตอนนี้ขอตั๊กกี้แต่งงานแล้วเรียกว่าปังแบบดับเบิ้ลเลย   จมูกแท่งใหม่มาพร้อมความโชคดี  อิอิ  ใครอยากทำจมูกหรือทำสวยก็ลองศึกษาข้อมูลกันเยอะๆนะคะ จะได้ไม่ต้องแก้หลายรอบแบบตั๊กกี้เด้อออ   

1534931951882.jpg 1534931935559.jpg 1534931845044.jpg 1534990580648.jpg
โพสต์ 2018-9-4 17:43:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สอบถามได้ไหมคะว่าทำกับคูณหมอท่านไหน
โพสต์ 2018-10-29 02:25:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยมากค่ะ อยากทราบเหมือนกันว่าทำจมูกกับคุณหมอท่านไหน
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-23 15:56:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Zoojing ตอบกลับเมื่อ 2018-10-29 02:25
จมูกสวยมากค่ะ อยากทราบเหมือนกันว่าทำจมูกกับคุณหมอท่านไหน

เราทำกับคุณหมอมิวค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-23 15:57:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
prwq ตอบกลับเมื่อ 2018-9-4 17:43
สอบถามได้ไหมคะว่าทำกับคูณหมอท่านไหน

ขอโทษค่า เพิ่งเข้ามาดู เราทำกับคุณหมอมิวค่า
โพสต์ 2018-12-28 09:56:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าราคาแก้เท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้