ดู: 1498|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรกที่ Dmor Clinic สวย เนียน เหมือนแม่ให้มา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imcake112 เมื่อ 2018-8-17 02:33

สวัสดีค่า ^^  แนะนำตัวกันก่อนเนาะ ชื่อเค้กนะคะ วันนี้จะมารีวิวประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรก หากผิดถูกยังไงต้องขออภัยด้วยนะ คะ มือใหม่หัดรีวิวคร่า55555 >__<

ขอเกริ่นนิดนึงน้า เราไม่เคยทำศัลยกรรมมก่อนเลยถ้าไม่นับการจัดฟัน การทำจมูกครั้งนี้เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก ซึ่งเราคิดนานมากเพราะกลัวทำออกมาละโป๊ะ เบี้ยว เอียง เป็นสัน ทะลุ ซึ่งเราเป็นคนคิดมาก กลัวทุกอย่าง5555555555 เลยสองจิตสองใจจะทำดีไหมนะ แต่ความอยากสวยมันมากกว่าความกลัว5555555 เลยตัดสินใจว่าจะทำ ก็อ่านรีวิว ดูรีวิวคลินิกมาเรื่อยๆ ดูทรงที่ชอบ ซึ่งสุดท้ายก็มาโป๊ะเชะที่  Dmor Clinic เพราะดูจากรีวิวทุกคนดูเป็นธรรมชาติมาก และจากการศึกษารายละเอียดต่างๆ เราก็ตัดสินใจจะทำที่นี่แหละ เพราะว่า  Dmor clinic by คุณหมอตุ๊ก ปาลิดา นั้นได้มีการวางซิลิโคนแบบใต้เยื่อหุ้มกระดูก ซึ่งเป็นวิธีช่วยให้ซิลิโคนไม่ให้เบี้ยวหรือเอียงง่าย และที่สำคัญคือคุณหมอเหลาซิลิโคน เคสต่อเคส แถมยังรับประกันถึง 3 ปี เราเลยตัดสินใจทัก Facebook ไปคุยรายละเอียด นัดแนะเข้าไปพบคุณหมอเพราะเราอยากคุยกับคุณหมอเบื้องต้นก่อน

ซึ่งเมื่อถึงวันที่เข้าไปพบ คุณหมอตุ๊กใจดีมากกก พูดเพราะ เป็นกันเอง และที่สำคัญคือให้คำแนะนำแบบตรงไปตรงมา ซึ่งคุณหมอได้บอกว่าพื้นฐานจมูกเรามีเนื้อตรงสันน้อย อาจจะโด่งได้ประมาณนี้แต่ไม่พุ่งมาก แอบเสียใจเบาๆที่สันน้อย แต่ก็บอกคุณหมอว่าเอาทรงที่คิดว่าเหมาะกับหนูเลยค่ะเชื่อใจคุณหมอ5555 ขอแค่ดูเป็นธรรมชาติ ไม่เป็นสัน ไม่โป๊ะพอ หลังจากคุยกับคุณหมอเสร็จก็นัดแนะวันทำ
      มาดูรูปก่อนทำกันคร่า  จะเห็นว่าเราไม่มีสันเลย5555555 TT แถมเป็นคนมีแก้มเวลายิ้มหน้าเลยบานแฉ่งไม่มีมิติเลย

มาถึงวันทำค่ะ ตื่นเต้นมากกกกกกกก เราเป็นคิวแรกเลย เข้าไปในคลินิกพี่ๆก็ลงมาตอนรับพาไปล้างหน้าเตรียมตัวสวยกันค่ะ555555  หลังจากนั้นไม่นานก็ได้เข้าห้องผ่าตัด พี่ๆผู้ช่วยทำความสะอาดรูจมูก จากนั้นคุณหมอก็เข้ามาฉีดยาชา เอาจริงๆคือกลัวขั้นตอนการฉีดยาชามาก เพราะเท่าที่อ่านรีวิวมา คือทุกคนจะบอกว่าเจ็บแบบที่สุด เจ็บสุดๆๆเลย แต่พอจริงๆ ไม่เจ็บเลย เพราะคุณหมอได้ฉีดแก้มเพื่อที่ตอนฉีดจมูกจะได้ไม่เจ็บมาก ดีเวอร์!!  คือคุณหมอละเอียดมากจริงๆ เพราะว่าตอนเหลาซิลิโคนคุณหมอเหลาเทียบๆๆๆๆ หลายรอบ ออกแบบให้เข้ากะหน้าเราที่สุด แถมตอนสุดท้ายมีให้ลุกเพื่อส่องกระจกดูว่าสวยโอเคไหม555555 บรรยากาศตอนทำคือชิลมาก คุณหมอตลก55555 เอาตรงๆตั้งแต่ทำมายังไม่มีตอนไหนเจ็บเลย เพราะคุณหมอมือเบามากจริงๆ หน้าเราไม่ค่อยช้ำมาก จะมีแค่ตรงตาที่ช้ำ ส่วนอาการบวมนี่บวมปกติ แต่ก็ค่อยๆยุบ ภายใน1-2 อาทิตย์หน้าก็เป็นปกติแล้ว

รูปหลังทำเสร็จสดๆร้อนๆ

รูปหลังจากทำค่ะ ตอนนี้เราทำมาประมาณ 7 เดือนกว่าๆ โดยรวมคือประทับใจมาก เพราะสวยเนียนเป็นธรรมชาติมาก ทุกคนบอกว่าทรงเข้ากับหน้า ทำแล้วสวยขึ้นหน้ามีมิติ55555555555 เวลาถ่ายรูปรึเวลายิ้มก็มั่นใจขึ้น

สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ ถ้าใครกำลังตัดสินใจทำจมูก ลองเอา Dmor clinic ไปเป็นหนึ่งในตัวเลือกดูนะคะ เพราะคุ้มค่าจริงๆ ไม่ได้โม้555555
สวยเนียน เข้ากับใบหน้าเลยค่ะ
หูยยยยยยยยย น่ารักโคตรเลย
ดูดีสุดยอดเลย
ดูหน้าคมขึ้นเลย สวยมากค่ะ
อ่านเเล้วอยากเข้าไปทำเลยค่ะ
น่ารักมากๆเลยค่ะ
สวยเเระน่ารัก ตัวเองทำอะไรไปบ้างอะคะ
รับประกันนานมากก ชอบอ่ะ
น่ารักมากคะ ทำจมูกอย่างเดียวหรอคะ สวยขึ้นเยอะมากๆ
ทรงจมูกเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ อยากทำจมูกจัง
ทรงเนียนมากเลย
ต้องพักฟื้นนานไหมคะ กี่เดือนออกกำลังกายได้ไหมคะ
ทำคางด้วยหรือป่าวค่ะ จมูกสวยมาก
สวยมากๆอ่ะ ชอบๆ อยากไปทำจมูก
คุณหมอเลือกแบบทรงให้ใช่ไหมคะ สวยรับกับหน้าเลย
เราเลือกได้ไหมคะ ว่าจะทำกับคุณหมอไหน
สวยค่ะ ดูหน้าเรียวขึ้นด้วยนะ
เราเนื้อจมูกน้อย สามารถทำให้โด่งๆได้ไหมคะ
สวยจังค่าา อยากเข้าไปปรึกษาจัง ต้องจองคิวไหมคะ
ว้าวววว สวยเริศมากค่าา ดูเนียนสวยเข้ากับรูปหน้าสุดๆ เห็นทีต้องยอดกระปุกรอทำบ้างแล้วว><
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้