ดู: 1366|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มากกว่าการเสริมจมูกคือได้รับบริการดีๆจาก Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanokphon เมื่อ 2018-8-14 18:24

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาเล่าความรุ้สึกหลัง
เสริมจมูกของกล้วยนะคะ
คือต้องบอกก่อนว่ากล้วยเคยเสริมจมูก
มาก่อนหน้านี้อยู่แล้ว ด้วยความที่พื้นฐานเดิม
เนื้อจมูกน้อยและค่อนข้างเชิดขึ้น
เสริมจมูกในครั้งแรกจึงใช้กระดูกอ่อนหลังหู
และทำการผ่าตัดแบบเปิด ทำให้การแก้ไข
ต้องใช้กระดูกอ่อนหลังหูเช่นเดิมและการแก้ไข
ค่อนข้างยาก กล้วยจึงตัดสินใจมาแก้ไขปรับเปลี่ยน
ทรงจมูกกับคุณหมอตุ๊ก เพราะทราบว่าคุณหมอตุ๊กเน้นทรงธรรมชาติ
เข้ากับรูปหน้า มีการเหลาซิลิโคนเคสต่อเคส และทำการเสริม
ซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูกค่ะซึ่งจะทำให้จมูกดูเป็นธรรมชาติ
และลดการเอียงหรือทลุของซิลิโคนค่ะ หลังจากที่ได้เข้ามาปรึกษา
พูดคุยกับคุณหมอ ยิ่งเกิดความเชื่อมั่นว่าถ้าทำกับคุณหมอจะต้องสวย
และปลอดภัยแน่นอน ความรู้สึกวันที่เข้ารับการผ่าตัด
ค่อนข้างตื่นเต้น ด้วยความที่เราไม่เคยผ่าตัดมาเกือบ 3 ปี
แต่พี่ฝน และพี่ๆที่คลินิกได้เข้ามาพูดคุยและให้การแนะนำ
เป็นกันเองทำให้เราคลายความกังวลไปได้เยอะมากๆ
ตอนที่หมอเริ่มฉีดยาชา ไม่เจ็บเลยค่ะ หมอตุ๊กมือเบามาก
พอเริ่มต้นผ่าตัดไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ ชิวมากจริงๆค่ะ หลังจากเสริมจมูก
มีการบวมช้ำน้อยกว่าที่คิดไว้เยอะมากค่ะ เพราะว่าเป็นการผ่าตัดแก้ไข
เราคิดว่าต้องเขียว ต้องช้ำแน่ๆ แต่ไม่เลยค่ะ มีเพียงหน้าบวมเล็กน้อย
ที่ใบหน้าเท่านั้น (อาจจะเพราะเราไม่ได้ลดอาหารเค็มด้วย)
ตอนแรกกล้วยนึกว่าจะต้องลางานมากกว่า 2 วัน แต่ไม่ต้องลาเพิ่มเลยค่ะ
เพราะไม่มีอาการช้ำเลย สามารถมาทำงานได้ตามปกติ
หลังจากเสริมจมูกเพียง 4 วัน นอกเหนือจากนั้นที่กล้วยรู้สึกประทับใจมากๆ
คือ การทำแผลที่สะอาดมากๆ การฟื้นตัวของแผลจึงดีมาก
กล้วยทำการผ่าตัดแบบเปิด แต่ไม่มีรอยแผลเลยค่ะ
แผลที่หลังใบหูก็แทบจะมองไม่เห็นเลย คืองานดีมากจริงๆค่ะ รักเลย
หลังจากทำจมูกกับคุณหมอตุ๊กมา มีแต่คนทักว่าทรงจมูกสวย ดูเป็นธรรมชาติ
และเข้ากับรูปหน้ากล้วยมากๆ เวลาถ่ายรูปหน้าดูหวานมากขึ้น
และที่สำคัญจมูกใหม่ถูกใจกล้วยมากเลยค่า ด้วยความที่กล้วยกำลังจะ
แต่งงานในอีก 3 เดือน ตอนแรกก็ลุ้นๆว่าจมูกจะเข้าที่ดีมั้ย
แต่ผลที่ได้มากกว่าที่หวังค่ะ วันงานแต่งมีแต่คนทักว่าไปทำอะไรมาสวยขึ้น
(คือดูไม่ออกแต่สงสัยว่าทำไมสวยขึ้น) พี่ที่ทำงานบางคนรู้ข่าวว่าไปทำจมูกมา
ก็เข้ามาสอบถามว่ากล้วยทำจมูกที่ไหนมาดูธรรมชาติสวยมากก ^^
กล้วยขอแนะนำเลยนะคะว่าใครที่สนใจอยากปรับเปลี่ยนทรงจมูก
หรือแก้จมูก กล้วยกล้าพูดได้เต็มปากเลยค่ะว่า ทำกับพี่หมอตุ๊ก
ที่ dmor clinic คุณจะไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

มาเริ่มดูรูปความเปลี่ยนกันเลยค่ะ

ตอนนี้เราทำจมูกมากได้ประมาณ 7 เดือนเเล้วนะคะ เดี๋ยวจะมาอัพรูปให้เพื่อนๆดูอีกค่ะ
ใครมีปัญหาสงสัยอะไร สอบถามได้เลยนะคะเดี๋ยวเราเข้ามาตอบหรือติดต่อดีมอร์คลีนิคไปได้เลยจ้าาาา

สวยมากเลยค่ะ ราคาเท่าไรค่ะ
คุณหมอใช้ซิลิโคนอะไรคะ
สวยมากค่ะ มีโปรฯบ้างไหมคะ
เข้ากับหน้ามากๆเลยค่ะ อยากไปทำที่นี่จัง
บวมนานไหมคะ
เเล้วถ้าเราจะเข้าเเก้จมูกที่เคยฉีดฟิลเลอร์มาได้ไหมคะ
โอ้โห รับประกันนานถึง 3 ปีเลยหรอคะ ดีจัง
ถ้าอยากจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อน ต้องจองคิวไหมคะ
เจ็บมากไหมคะมีวิธีการดูแลรักษาตัวหลังทำยังไงบ้างคะ
ถ้าอยากได้จมูกแบบนี้ต้องบอกคุณหมอว่าทำทรงอะไรคะ
ทำมาเเล้วสวยมากคะ ดูละมุนๆๆ
มีสาขาไหนบ้างคะ ตจว.
หลังทำกี่เดือนออกกำลังกายได้คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้