12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: berry777
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยต่อผมยาวบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
ต่อมาแล้ว 3 ปี ค่ะ   ตั้งแต่ผมเท่าติ่งหู จนตอนนี้ยาวแล้ว  แต่ก้อยังต่อค่ะ  เพิ่มความหนา

ชอบแบบกิ๊ฟ ค่ะ รู้สึกไม่เจ๊บหัว แต่ถ้าต่อแรก ๆ ประมาน 3 วันมันจะตึง ๆ ค่ะ  อยุได้ ประมาน 3 เดือน  ถ้าเปนกิ๊ฟ ไปให้ร้านเลือนปมได้ค่ะ  

ที่ผมพันกัน ส่วนหนึ่งอาจมาจาก เปนผมปลอม หรือที่เรียกว่าไหมอ่ะค่ะ  จะพันกัน เวลาหวีจะดัง แวก ๆ  แห้ง ๆ ไม่เหมือนผมจิง

ต้องดูให้ดีน่ะค่ะ
ต่อมาแล้ว 3 ปี ค่ะ   ตั้งแต่ผมเท่าติ่งหู จนตอนนี้ยาวแล ...
ต้นฉบับโพสต์โดย aoaezazii เมื่อ 2010-10-21 03:03

เลื่อนปมยังไงค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-3 03:51:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
{:16_1107:}
ห้างน้อมจิต(เก่า) ตรงข้ามเดอะมอลบางกะปิจ้า มีเพียบเล ...
ต้นฉบับโพสต์โดย pk303 เมื่อ 18-10-2010 12:02

ถูกมาก ไม่จะเป็นผมแท้ล้วนนะค่ะ
ยูเนี่ยนมอลล์เยอะนะค่ะ
ต่อแบบกาวตลอดเลย
เราไปซื้อผมที่ประตูน้ำมาเอง แล้วก็เอาไปทำ รีบอน กับร้านที่รับต่อผม 150 บาท
วันเดียวก็ได้ เอากลับมาล้างผม น้ำดำมากกกกกกกกก ล้างจนผมสะอาด แล้วก็เอาไปต่อร้านหน้าราม แถวซอยเกือบๆจะ 20 อ่ะ ต่อดี หลังจากที่เดินหามาหลายๆซอย พี่เค้าคิดชั้นละ 100 บาท ถ้าเอาผมมาเอง
ราคาโดยรวมแล้วก็
ผมประตูน้ำ ประมาณ = 1000 นิดๆ
รีบอน = 150
ค่าต่อผม = 4 ชั้น 400
รวม = 1550
เราชอบแบบนี้ คนอื่นอาจไม่ชอบทำแบบเราก็ได้ ก็แล้วแต่ละบุคคล

แสดงความคิดเห็น

ได้เยอะ แล้วแต่เราเลือกมันมีหลายหมัด แต่ละหมัดน้ำหนักไม่เท่ากัน  โพสต์ 2011-5-11 03:07
ผมได้เย๊อะไหมค่ะ  โพสต์ 2011-5-7 02:02
ลาดพร้าวยูเนียลมอล เลยค่ะ เยอะแยะเลย
แล้วมีวิธีดูผมรึป่าวคะ ว่าผมแท้เป็นไง ผมปลอมเป็นไง หรือว่าผมแท้ผสมไหมจะเป็นยังไง  มีโปรแกรมจะต่อสิ้นเดือนนี้ค่ะ
ต่อแบบกาวมา ประมาณ 4 ปีแล้ว พอได้ 3 เดือนก็จะแกะออกแล้วต่อใหม่ทำแบบนี้มาตลอด..จะบอกว่าผมไม่ยาวไปไหนเลยพอแกะผมออกผมก็จะหลุดบ้าง...จนพึ่งมาเลิกต่อเมื่อเดือนที่แล้วอะค่ะแฟนบอกว่ามันรุงรัง..ตอนเซตผมก็ดูดีแต่พอตอนตื่นนอนหรือไม่ได้ทำไรกับผม..มันดูไม่ได้เลย..แต่แบบกิ๊ฟยังไม่เคยต่อค่ะ..ยังไง จขกท ลองตัดสินใจดูนะค่ะ..ลองทำดูค่ะถ้าไม่ชอบก็แกะออก..แค่นั้นเองค่ะ...
อีกเสียงค่ะ ยูเนี่ยนมอล์ค่ะ ไปต่อมาชั้นละ 900 ค่ะ เพิ่มอีกชั้นละ 100 แบบเป็นกิ๊ฟค่ะ

โอเคกว่า กาวเยอะมากค่ะ (มันไม่เหนอะหนะดีค่ะ)   ร้านมีเยอะมากเลยค่ะ ลองเดินดูนะค่ะ
อยากรู้เหมือนกันเลยค่าว่าดูยังไงแท้ไม่แท้
เพราะต่ออยุเลยตอนนี้ แล้วช่างเขามีรับประกันว่าถ้าเปนไหมให้มาเปลี่ยนได้
เราต่อ ห้าชั้น 2000.- บาท ผมแท้
ก็ไม่เสียนะ เราต่อแบบกิ๊ฟอ่ะ ไม่เห็นโดนความร้อนอะไรเลย-*-

ยาวถึงเอวเลยอ่าค่ะ ผมก็หวีง่ายนอนไม่เจ็บนะเลือกดี ๆเดี๋ยวนี้ผสมไหม มันจะหวีไม่ค่อยได้อ่าค่ะ
มีช่างทำผม แนะนำที่ใต้บิ๊กซีลาดพร้าว เลยเอาผมไปต่อ เสียความรู้สึกมาก บอกต่อ 3 ชั้น แต่ออกมา บางมากกก หวงผม นี่ขนาดเอาผมไปเองนะ กะว่าจะให้เราต่ออีก สอง สาม ชั้น เรา ออกเลย ไปต่อเพิ่มร้านอื่นเลย
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้