ดู: 3095|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] ผ่านมา 1 ปี ที่ไปเติมไขมันพิ่มความะมุนให้ใบหน้า ติดอยู่นานจริง บอกเลยว่า แฮปปี้มว๊ากก

[คัดลอกลิงก์]
        F pic BFAF.jpg

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราขื่อฟองเบียร์นะคะ วันนี้อยากมาแชร์ประสบการณ์ เติมไขที่หน้าเพิ่มความละมุนนี ให้หน้าค่ะ รูปที่เพื่อนๆ เห็นนี้ เป็นรูปปัจจุบัน ที่ผ่านมาแล้ว 1 ปีค่ะ อยากบอกเพื่อนๆตรงนี้ว่า ก่อนทำแอบกังวลหลายสิ่ง กว่าจะกล้าลงรีวิวให้เพื่อนๆ ดูกัน ก็อยากพิสูจน์ด้วยตัวเองด้วยค่ะว่า ของเค้าดีจริงไหม

หาข้อมูลอยู่ค่ะ ว่าจะทำอะไรดี ให้ชะนีหน้ารว้ายๆ แข็งๆ คนนี้ถึงได้เนียนนีละมุน หวานๆ บ้างนะ สอบถามคนใกล้ตัวเพื่อน ๆ ในแวดวง เพื่อนสาว แก๊งพริตตี้ที่ทำงานด้วยกัน นางแนะนำให้ลองเติมไขมันให้หน้าดูละมุนเหมือนเด็กสาววัยละอ่อน เริ่มหาข้อมูลตามลิสต์ที่วางไว้ บวกกับการซาวด์เสียงเพื่อนสาวก็ได้มาให้เลือกหาข้อมูลอยู่หลายท่านค่ะ แต่ที่เราตัดสินเลือก  คือ  Pmed Clinic แถวๆวิภาวดีค่ะ เพราะตอบโจทย์เรามากที่สุดจากลิสต์โจทย์ที่เราตั้งไว้ ขอเริ่มตอบเป็นข้อๆเลยนะคะ ฟองเบียร์ออกตัวตรงนี้เลยค่ะ ด้วยความที่ไม่อยากเจ็บหลายรอบ ไม่ชอบงานซ่อม จึงใช้เวลาหาข้อมูลนานมาก บอกตรง ๆเลยว่านานกว่าเวลาที่คุณหมอทำให้อีกจ้า

1.คุณหมอ
      - เราทำกับคุณหมอต้น ปิยพล เท่าที่หาข้อมูลคือคุณหมอเก่งในการปรับรูปหน้า ทราบมาว่าคุณหมอวิเคราะห์โครงหน้าเก่ง และเติมไขมันปรับรูปหน้าให้เข้ากับรูปหน้าเรา เพราะบางที่ถ้าหมอไม่จบศัลและไม่เชี่ยวชาญในการวิเคราะห์รูปหน้าและการฉีด จะมีฟีดแบกว่าทำแล้วหน้าบานกลมเกินไป รูปหน้าไม่เป๊ะ

2.ความน่าเชื่อถือของคลีนิก
      - เราเพิ่งรู้เรื่องการฉีดไขมันปรับรูปหน้า แต่เท่าที่หาข้อมูลมาคือมีมานานมากแล้ว และที่พีเมดคลินิก เค้าทำเป็นเจ้าแรกๆ ทำมานาน มีประสบการณ์กว่า 10 ปี แล้วจ้า

3.ส่องรีวิวแน่นๆ (คหสต.รีวิวแน่นแสดงว่าเคสเยอะ)
- เคสรีวิวนางเยอะมากอ่านไม่หมด ตาลาย แต่ก็อย่างว่า ประสบการณ์เน้น ๆ เป็น 10 ปี เคสก็ต้องเยอะมากๆๆๆ  เท่าที่อ่านคอมเม้นท์รีวิวนะคะ ส่วนใหญ่จะบอกว่า “ไขมันที่ฉีดที่พีเมดติดนานกว่าที่อื่น อยู่ได้หลายปี”

4.สารที่ใช้ฉีดเข้าไปคืออะไร มีผลกับเราอย่างไร
- ก่อนที่จะเอาอะไรเข้าร่างสาว ๆ ต้องศึกษาให้ชัวร์ก่อน คือไขมันไม่ใช่ว่าจะดูดจากส่วนอื่นแล้วใช้ได้เลยนะคะสาว ๆ เค้าต้องมีการสกัด ดูดเลือดเราไปปั่น สกัดเอา growth factor ซึ่งเปรียบเสมือนเป็นสเต็มเซลล์ทำให้ไขมันติดนาน และด้วยวิธีการสกัดพิเศษ แบบพรีเมี่ยม ไม่เหมือนที่อื่น นอกจากปรับรูปหน้าแล้วยังช่วยให้ ผิวใสเด็ก ลดจุดด่างดำ รอยดำ รอยสิว กระชับรูขุมขน ผิวฉ่ำๆวาวๆแบบเกาหลี ร่วมด้วยค่ะ ตอบโจทย์โดนใจจริงๆ ค่ะ

5.ระยะเวลาในการฟื้นตัว
        - จริงๆไม่กี่วันก็ออกบ้านได้ ใช้ชีวิตได้ปกติชิลๆ นะคะมีบวมอยู่บ้าง สักประมาณ อาทิตย์นึงก็ปกติเลยค่ะ

6.ความคงทน
- จากที่เราหาข้อมูลมา บางที่เค้าบอกว่าอยู่ได้ประมาณ 3 เดือน แล้วต้องมาเติม แต่ที่พีเมดคลีนิก เค้าว่าอยู่ได้หลายปี ซึ่งเราเองกว่าจะกล้าลงรีวิวในวันนี้ ก็รอระยะเวลา มา 1 ปีเต็มๆ ค่ะ  
        นี่คือรูปเราตอนเข้าไปทำกับคุณหมอ จะเห็นว่าหน้าตรง อยู่นิ่งๆ ก็ดูเหวี่ยงๆ ไยิ่งถ้าโฟกัสแต่ละจุด ช่วงหน้าผาก กราม ก็จะบานๆ อยู่เวลาถ่ายรูป และสีผิวริ้วรอย ฮือออ ความหยาบกร้านของหน้าสด
bf 1.jpg

หลังทำเสร็จบอกได้เลยว่า ความกังวลทุกอย่างก็หายไปเลยค่ะ รู้อย่างงี้มาทำนานแล้วค่ะ คุณหมอให้คำแนะนำดีและทำได้ถูกใจละมุนนี ที่สำคัญคือ คุณหมอมือเบามากกกกก ค่ะ สมกับความซอฟท์ของหน้าใหม่เราเลยค่ะ 555 +
ชีวิตตอนนี้ แฮปปี้ กับหน้าหวานละมุน มากๆๆๆค่ะ ที่ได้แถมมาคือผิวเด็กเด้งๆ ใสๆ อย่างที่เกริ่นๆไว้ตอนต้น นะคะ ของดีต้องดูกันนานๆ  ฝากเพื่อนๆ คนไหนกำลังหาข้อมูลอยู่ก็ลองทำลิสต์ ความต้องการของตัวเองก่อนตัดสินใจดูนะคะ อีกเรื่องคือเรื่องงบประมาณ ตรงนี้ฟองเบียร์ว่า อย่าบอกว่า เอาเท่าที่ไหว แล้วทำที่ไหนก็ได้ มันไม่ได้เด้อ เอาที่พร้อมและราคาไปด้วยกันได้ดีกว่าค่ะ นี่รูปเราเองนะคะ ผ่านมา 1 ปี ละมุนซอฟท์แค่ไหนถามใจดู ทางพีเมดคลินิกเค้าแนะนำต่อมาว่าถ้าอยากให้ไขมันติดนาน ๆ ก็ต้องพักผ่อนให้เพียงพอ ทานอาหารให้ครบ ดื่มน้ำสม่ำเสมอนะคะ

af 2.jpg

ปิดจ๊อบชะนีหน้ารว้ายๆ เดี๋ยวนี้ใครถามว่าไปทำอะไรมาทำไมหน้าเด็กจัง ก็ยิ้มใส ๆ ตอบแค่ว่า “คนมีความรักมักจะดูเด็กลงไปนิสนึง”
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้