ดู: 17263|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวหลังทำคางแบบขายาวที่ We clinic มาค่าา

[คัดลอกลิงก์]
ชอบอ่านรีวิวมาก เห็นคนนั้นคนนี้มารีวิวก็ตามอ่านตลอด 555 วันนี้ถึงตาตัวเองมารีวิวบ้าง เพราะเพิ่งตัดสินใจไปทำคางมาค่ะ

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อฟ้านะคะ พอดีว่าเพิ่งไปทำคางกับหมอแซม ที่ We clinic มาค่ะ ก่อน – หลังทำ เห็นผลชัดเจน และชอบมาก ๆ เลยขออนุญาตมาเขียนรีวิวในครั้งนี้นะคะ
เดิมฟ้าเองเป็นคนที่คางสั้นค่ะ คางสั้นเลยทำให้หน้าดูกลม เวลาถ่ายรูปยิ้มทีไม่มีคางเยย 555 เลยตัดสินใจมาเสริมคาง ที่นี่ เพราะเห็นรีวิวมีแต่คนทำมาแล้วสวย ๆ ทั้งนั้น เห็นบอกว่าคุณหมอมือเบาและใส่ใจคนไข้ดีด้วย ไม่ใช่อะไร กลัวเจ็บบ เลยเลือกคุณหมอที่มือเบา อิอิ

รูปก่อนทำค่ะ อยากได้ปลายคางอีกนิดนึง เวลาถ่ายรูปะได้สวย ๆ

วันทำ ตื่นเต้นมากกค่ะ เจอคุณหมอครั้งแรก แต่ก่อนเข้าห้องผ่าตัดคุณหมอจะตรวจและประเมินก่อน พูดคุยกันเรื่องทรง คุณหมอก็ถามว่าอยากได้ทรงไหน ประมาณไหน ฟ้าก็บอกว่าอยากได้ปลายคางอีกนิดนึงไม่ต้องเอายาวเวอร์มาก เอาแบบธรรมชาติ ๆ ก็พอ คุณหมอก็อธิบายชัดเจน ก่อนให้รอเข้าห้องผ่าตัด

พอถึงคิวก็มีพนง. เรียกชื่อ ก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ  บรรยากาศในห้องผ่าตัด แอร์เย็น ๆ มีเตียง ข้าง ๆ เตียงก็มีอุปกรณ์ เครื่องมือต่างๆ มากมาย ใจเต้นตึกตัก + ลุ้นด้วย แต่ใจก็สู้มาก พร้อมสวยแล้วค่ะ

ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอมือเบามากกกก มีเจ็บตอนฉีดยาชาก่อนทำนิดเดียว หลังจากนั้นก็ไม่เจ็บเลย ระยะเวลาในการทำคาง น่าจะประมาณ ครึ่งชม. ไวมาก ๆ ค่ะ แผลอยู่ใต้คางค่ะ เล็กนิดเดียว ก่อนเย็บปิดแผลทั้งหมด คุณหมอให้เช็คทรงดูก่อน ว่าชอบมั้ย ประมาณนี้โอเคหรือเปล่า ผู้ช่วยก็ยื่นกระจกให้ดูทรง ตอนเห็นก็โอเคเลยค่ะ หน้าเปลี่ยนขึ้น มีปลายคางยาวมานิดหน่อยไม่ได้เวอร์ทรงกำลังสวย หลังจากนั้นคุณหมอก็เย็บผิดแผล และผู้ช่วยก็ดามเฝือกไว้ให้ค่ะ  

ช่วงระหว่างพักฟื้น ที่บ้านค่ะ สามารถทำอะไรไปไหนมาไหนได้ตามปกติเลย แค่มีผ้าดามไว้ที่คางเฉย ๆ มันก็จะรั้งๆ ตึง ๆ นิดหน่อยค่ะ ไม่เจ็บไม่บวมเลย คอนเฟิร์มค่ะ

แปะผ้าดามไว้ประมาณ 5 วันก็ถอดออกค่ะ ใครที่ทำก็ค่อย ๆ ถอดนะคะเพราะเหนียวมาก ๆ 555 7 วันก็เข้ามาตัดไหม และซื้อครีมทารอยแผล แผลจะได้หายเร็ว

หลังทำถ่ายรูปของเราง่ายขึ้นมาก ไม่ต้องหามุมเหมือนแต่ก่อน คางมา ก้ดูใบหน้าได้สัดส่วนขึ้นเยอะ
ความประทับใจ ทรงสวยถูกใจมากค่ะ คุณหมอใจเย็น มือเบา อธิบายค่อนข้างระเอียด ห้องผ่าตัดสะอาด โดยรวมประทับใจมากค่ะ  

ปัจจุบันค่ะ

S__22282590.jpg (501.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้