ดู: 1699|ตอบกลับ: 0

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] อำลาเหนียงและแก้มยุ้ยๆ เป็นครั้งสุดท้าย

[คัดลอกลิงก์]
ต่อแต่นี้เราอย่าได้เจอกัน ขอให้มันจงเป็นวันสุดท้าย (คนอะไรร้องเพลงให้เหนียง5555)
ก่อนจะร้องจนจบเพลงขอแนะนำตัวซะหน่อย ชื่อน้ำมนต์นะคะ
วันนี้แอบตื่นเต้นมากเว่อร์ที่จะได้มารีวิวให้เพื่อนๆพันทิปอ่านกัน ปกติอ่านแต่รีวิวคนอื่น
เอาล่ะ เข้าเรื่องกันดีกว่า น้ำมนต์เป็นคนที่ชอบเที่ยว ชอบถ่ายรูปมากถึงมากที่สุด
การจะไปทริปแต่ละครั้งเราก็ต้องมีการเตรียมตัว เสื้อผ้า ของใช้ เครื่องสำอาง นู่นนี่นั่นให้พร้อม
ต่อมาก็คือหน้าของเรา ซึ่งน้ำมนต์เป็นคนที่มีเหนียงและแก้มยุ้ย เวลายิ้มจะชัดเจนมาก!!
การแก้ปัญหาของน้ำมนต์คือ ก่อนไปเที่ยวซักอาทิตย์นึงจะไปฉีดเมโสแฟตไม่ก็โบท็อกซ์
ถ้าถามว่าได้ผลมั้ย คือมันก็โอเคนะคะ
แต่พอนานๆไปหน้าก็กลับไปบาน เหนียงก็ออกเหมือนเดิม 5555
โอ้ยจะเป็นลม แล้วน้ำมนต์ก็กลับไปฉีดซ้ำบ่อยมากๆ
เสียหายไปเท่าไหร่ขออนุญาตไม่พูดถึงค่ะ (น้ำตาจิไหล)

ทีนี้น้ำมนต์เลยตัดสินใจทำอะไรซักอย่างที่มันถาวรไปเลยดีกว่า ที่มันดีกว่าฉีดๆแบบนี้
นั่นก็คือการเอาไขมันออกไปเลย เรียกง่ายๆก็คือ ดูดไขมัน ค่ะ
จุดที่ดูดไขมันออกไปคือ กรอบหน้าและเหนียง
ส่วนปัญหาตรงแก้มจะเป็นการผ่าตัดจากข้างในปาก เรียกว่า ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ค่ะ
หลังทำน้ำมนต์ก็ซื้อซัพพอร์ตจากโรงพยาบาลมาใส่ คุณหมอบอกให้ใส่บ่อยๆ
ตอนแรกก็อายๆ 555 หลังๆเริ่มติดใจ เพราะใส่แล้วรู้สึกว่ามันช่วยให้หน้ากระชับขึ้น

ส่วนตอนนี้ก็ผ่านมาได้สองเดือนกว่าแล้ว น้ำมนต์ว่ามันเห็นผลดีกว่าฉีดพวกเมโสแฟต โบท็อกซ์ เยอะเลยค่ะ
ที่แน่ๆคือ เรื่องค่าใช้จ่ายที่จ่ายทีเดียวจบ ราคาอาจจะสูงกว่าหน่อย
แต่มีผลในระยะยาวคือ เอาไขมันออกไปเลย หน้าก็จะเรียวๆ ไม่มีเหนียงแบบถาวรค่ะ
แต่ยังไงก็ต้องควบคุมการกินด้วยนะคะ เพื่อไม่ให้เหนียงกลับมาอีก

เหนียงเคยมีแต่ตอนนี้เลิกกันแล้วค่ะ~ 555 ชีวิตแฮปปี้ถ่ายรูปแล้วมั่นใจขึ้น
วันนี้น้ำมนต์ก็ขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้
ใครงงๆหรือสงสัยตรงไหนก็ถามได้ไม่กัดค่ะ ถ้ามีเวลาจะเข้ามาตอบให้นะคะ
| Thank You. |
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้